• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tăng volume loa ngoài + loa trong lên 200% dành cho HTC Touch Pro ....

PDAMobile

Lưu ý : Chỉ dành cho máy HTC Touch Pro GSM,không dùng cho máy Touch Pro CDMA

B1 : Vào thư mục \Window copy file audiopara3.csv ra một thư mục khác để backup(mặc định file audiopara3.csv bị ẩn).
B2 : Down file đính kèm về,giải nén được file audiopara3.csv (file này đã được chỉnh sửa) rồi dùng Resco Exploer chép đè vào thư mục \Window.Vì file audiopara3.csv là file nằm trong ROM nên Resco Exploer sẽ hỏi bạn có chắc không,cứ bấm yes.
B3 : Khởi động lại máy,xong

Nếu sau khi khởi động lại mà mất âm thanh thì chép file audiopara3.csv đã backup ở bước 1 vào \Window rồi khởi động lại (nhưng các bác yên tâm,em đã test trên WM 6.1 đến 6.5.5 đều ok hết ).

Download

onlyloveP990i

kái này em làm lâu rùi ! kết quả cải thiện Rõ Rệt.mọi người cứ tin tưởng mà làm nha!

onlyloveP990i

Bác onlyloveP990i xem bên tinh tế phải hem,em là babydown bên đó đây :):p

đúng rùi,mình thấy chữ ký là biết bạn ngay!tưởng bạn Post bên đây rồi nên mình không post chia sẻ bài này!ai ngờ hnay bạn mới Post,biết vậy mình ...Post trước "cướp công" rùi! ;;)

chaopac

cái loa trong của em dạo này tiu rùi, mở volume nghe đt mà hết cở là nó rung rung lên bần bật, xong nó cứ đụng vào cái cạnh bàn phím nghe cạch cạch khó chịu lắm, đành nghe dt bé bé thôi T.T

O2XDAEXEC

Cho mình hỏi chút khi sử dụng chương trình này là tăng volume loa ngoài và loa trong chỉ trong lúc đàm thoại hay là ngay cả khi nghe nhạc bình thường!?

onlyloveP990i

Cho mình hỏi chút khi sử dụng chương trình này là tăng volume loa ngoài và loa trong chỉ trong lúc đàm thoại hay là ngay cả khi nghe nhạc bình thường!?

khi nghe nhạc bình thường lẫn khi nghe đt bạn à! cứ như con TP của bạn sẻ thành 1 con Sony W nào đó ấy!vô tư mà cài nhé!

vitkon

Up cái bản rom mới thấy tiếng bé quá. Thử cái này xem sao. Thanks bác.

Mos

Không hiểu tại sao mà e làm theo cách của các bác thì loa cũng to lên thật nhưng mà rè thì thôi rồi, Up các bản Rom khác nhau đều như vậy. Các bác để test thử có ai bị như e ko ạ :(

onlyloveP990i

Không hiểu tại sao mà e làm theo cách của các bác thì loa cũng to lên thật nhưng mà rè thì thôi rồi, Up các bản Rom khác nhau đều như vậy. Các bác để test thử có ai bị như e ko ạ :(

máy mình nghe phê luôn.chắc tại máy bạn phần cứng...yếu !! ^_^

Mos

máy mình nghe phê luôn.chắc tại máy bạn phần cứng...yếu !! ^_^

Lại có cả kiểu như thế nữa cơ à bác :-?. Mà e cũng hơi thắc mắc 1 chút là :
- Touch Pro có Ram là 288 mà sao e dùng bản Rom Energy có 1 phần mềm là Arkswitch gì đó ( cũng để tắt chương trình như X-button ) nó lại báo là Ram 192 là sao bác nhỉ :|. Các phần mềm khác như Celetask hay Task Manager vẫn hiển thị 288 bình thường :O

Chỉnh sửa cuối:

PDAMobile

RAM tổng cộng là 288,nhưng hệ điều hành lấy một số để dùng rồi nên một số phần mềm như Arkswitch chỉ hiện phần RAM có thể được sử dụng thôi.

newnick

Lưu ý : Chỉ dành cho máy HTC Touch Pro GSM,không dùng cho máy Touch Pro CDMA

B1 : Vào thư mục \Window copy file audiopara3.csv ra một thư mục khác để backup(mặc định file audiopara3.csv bị ẩn).
B2 : Down file đính kèm về,giải nén được file audiopara3.csv (file này đã được chỉnh sửa) rồi dùng Resco Exploer chép đè vào thư mục \Window.Vì file audiopara3.csv là file nằm trong ROM nên Resco Exploer sẽ hỏi bạn có chắc không,cứ bấm yes.
B3 : Khởi động lại máy,xong

Nếu sau khi khởi động lại mà mất âm thanh thì chép file audiopara3.csv đã backup ở bước 1 vào \Window rồi khởi động lại (nhưng các bác yên tâm,em đã test trên WM 6.1 đến 6.5.5 đều ok hết ).

Download

báo cáo là cái Touch Pro của em khi làm thía thì âm thanh có cải thiện về âm lượng nhưng chất lượng thì có phần rè rè nên quyết định .........cho em về học tiếp tiếng cha sinh mẹ đẻ:p