• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tạo Wifi Hotspot bằng Laptop cho HTC Hero thế nào?

jaychou8899

Cả tối nay em mày mò set up cái hotspot để dùng hero cho nó tmai k cứ 3G k chịu nổi.Thế mà làm đủ trò vẫn không được.Mà xem ở laptop khác thì thấy mạng mình tạo nhưng hero thì nó k báo gì.Có bác nào làm được rồi giúp với!!!

trandaithieugia

Cả tối nay em mày mò set up cái hotspot để dùng hero cho nó tmai k cứ 3G k chịu nổi.Thế mà làm đủ trò vẫn không được.Mà xem ở laptop khác thì thấy mạng mình tạo nhưng hero thì nó k báo gì.Có bác nào làm được rồi giúp với!!!

Nếu bạn dùng laptop (win7), thì có phần mềm connectify (free) giúp laptop phát ra sóng wifi đó, rồi dùng điện thoại kết nối. Mình cũng đang dùng, rất ok.
Sau khi cài đặt. Connectify sẽ hiển thị một logo nho nhỏ ở khay hệ thống. Để tiến hành chia sẻ Internet, bạn click vào logo Connectify trên khay thông báo.

1. Chọn kết nối Internet bạn muốn chia sẻ ( Nếu Laptop bạn đang kết nối internet bằng dây cáp thì chọn Local Area Connection, còn bằng wifi thì bạn chọn Wireless Network Connection)
2. Chọn tên của mạng không dây sẽ tạo
3. Tạo mật khẩu
4. Nhấp nút Internet Sharing để kích hoạt mạng không dây
5. Trên các thiết bị khác, bạn sẽ nhận thấy tín hiệu sóng WiFi mới. Chỉ cần chọn kết nối và nhập mật khẩu là thành công.

Connectify cho phép nhiều người cùng kết nối một lúc.
Hiện tại Connectify chỉ hỗ trợ Windows 7 và Windows Server 2008 r2. Lý do là Windows 7 được thiết kế vượt trội về tính năng mạng, so với các phiên bản Windows trước đó.
Download ở trang chủ của nó nhé. Tìm trên Google với từ khóa "connectify"

thanhhuygt

Ad-hoc wifi phát từ laptop htc hero không nhận ra đâu bạn à...
Để bắt được bạn phải ROOT rùi cài RECOVERY sau đó qua trang http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=754961 down bản patch...sau đó up cho hero...
Mình làm theo cách này đã ok...nhưng lúc tạo hotspot pass phải đặt WEP hoặc không bảo vệ mới bắt được...:HIHI