• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tất cả cho TREOs và chỉ TREOs

NGOPHUSAI

Theo NPS thiết nghĩ , TREOs sử dụng Palm & WMobile OS, nhưng Treos lại có những cấu trúc khác so với những PDA xài Palm hay Wmobile OS. Nên có 1 Topic chuyên về TREO, để tránh nhầm lẩn cho người mới sử dụng , đâu phải Palm software nào dành cho Palm củng có thể xài cho Treo được, và ngược lại .
Nếu được sự ũng hộ của quí vị thì đây sẽ là TOPIC dành cho TREOs và chỉ cho TREOs.
.Chân thành cãm tạ

NPS

whynot

Bạn nói có lý mình hoàn toàn ủng hộ, Treo nếu đã dùng quen rồi thì phải nói khả năng và tốc độ rất tốt và thuận tiện, nghiệt một nỗi là không đọc được unicode cho mọi ứng dụng có tiếng việt và HĐH đơn nhiệm thôi, nhưng nói gì thì nói PPC có cái hay của PPC thì Palm hay Treo cũng có cái hay riêng của nó, một topic cho Treo là điều nên có vì Treo xài PalmOS seconhand bây giờ cũng rất rẻ nên chắc sẽ nhiều người dùng và trao đổi với nhau.

Các bác dùng Treo650 SIM Viettel lúc đầu sẽ không nhắn tin được quá 160 ký tự, chỉ cần các bác mượn một SIM của MobiFone lắp vào khởi động và gửi đi một SMS bất kỳ, sau đó gắn SIM Viettell vào nhắn vô tư đến 650 ký tự luôn. Để lâu dài khỏi mượn SIM các bạn sao lưu File Mesagedatabase trong RAM, khi nào cần copy vào lại.

Last edited by a moderator:

nghienhb

Bạn nói có lý mình hoàn toàn ủng hộ, Treo nếu đã dùng quen rồi thì phải nói khả năng và tốc độ rất tốt và thuận tiện, nghiệt một nỗi là không đọc được unicode cho mọi ứng dụng có tiếng việt và HĐH đơn nhiệm thôi, nhưng nói gì thì nói PPC có cái hay của PPC thì Palm hay Treo cũng có cái hay riêng của nó, một topic cho Treo là điều nên có vì Treo xài PalmOS seconhand bây giờ cũng rất rẻ nên chắc sẽ nhiều người dùng và trao đổi với nhau.

Các bác dùng Treo650 SIM Viettel lúc đầu sẽ không nhắn tin được quá 160 ký tự, chỉ cần các bác mượn một SIM của MobiFone lắp vào khởi động và gửi đi một SMS bất kỳ, sau đó gắn SIM Viettell vào nhắn vô tư đến 650 ký tự luôn. Để lâu dài khỏi mượn SIM các bạn sao lưu File Mesagedatabase trong RAM, khi nào cần copy vào lại.

Mình cũng đang bị như vậy, cảm ơn đã chỉ dẫn.

whynot

Sample Profile Manager (Profiles) for Treo 600/650/680/700p/755p:
Đây là một tiện ích rất tốt cho Treo, sử dụng một nút option để chuyển Profile từ General - Meeting - Home - ..... chuẩn như các chú Nokia, đặc biệt nếu bạn dùng cùng Callfilter thì tính năng kết hợp rất tuyệt. đặc biệt hơn nữa là hoàn toàn Free (đã test rất tốt trên Treo650 UnlockGMS).

Các bạn cứ vào đây:
http://www.kwik.cz/palm/treo/profiles/

Sẽ thấy:

Profile Manager (Profiles) for Treo 600/650/680/700p/755p
Copyright 2005 Milan Votava
current version: 1.01
date: Apr 19, 2005
votava@mageo.cz

profiles101.prc
guide101.txt
profiles101.zip (Treo600/650 chỉ cần cái này)

date: Jun 22, 2007
profiles105t.prc - Treo 755p support (BETA)

date: Feb 12, 2007
profiles104t.prc - Treo 680/700p support (BETA)

whynot

File có tên là Mesages Datbase chứa dữ liệu của SMS (phần Ext là: MsDb), bác phải cài một chương trình duyệt File nào đó ví dụ resco explorer for palm 2.70 chẳng hạn, bác chạy nó rồi vào phần RAM tìm sẽ thấy, nhanh nhất là khi đã mở thư mục RAM trong resco rồi thì bấm chữ M, dùng phím đa chiều chuyển xuống vài dòng nữa là thấy hằn ngay, copy hắn qua SD card là yên tâm. Mà cũng chẳng sao, có sự cố thì lại mượn cái SIM mobi... hì hì. Chúc bác vui vì Treo650 rất tuyệt!

Huydtr

Về chủ đề riêng cho người mới dùng Palm

Ykieens của Bác NPS rất hay, chủ đề mới sẽ cho người dùng Palm Treo dễ hiểu hơn và người chưa dùng Palm Treo bao giờ se cũng biết đến Palm Treo là gi

porto3535

Tôi có 1 em Treo 650 này, khi gọi, mình nhe người ta mà người ta chẳng nghe mình nói gì cả, dùng speaker phone cũng thua luôn nhưng dùng bluetooth thì OK. Các bạn cố vấn dùm. Cảm ơn các bạn nhiều

bibikill3979

Tôi có 1 em Treo 650 này, khi gọi, mình nhe người ta mà người ta chẳng nghe mình nói gì cả, dùng speaker phone cũng thua luôn nhưng dùng bluetooth thì OK. Các bạn cố vấn dùm. Cảm ơn các bạn nhiều

e cũng bị như bác,ko biết đau sửa được nhỉ

F1online

iem có 1 con treo680.sau 1 lần thằng em em nó hard reset thì ko khởi động đc nữa. nếu tháo pin ra lắp lại thi nó chỉ lên được màn hình có logo palm màu vàng rồi tịt ngúm. nếu trong khi nó đang còn chạy ở màn hình vàng mà giữ phím xuống thì nó sẽ hiện màn hình trắng tinh và nhấp nháy liên tục cùng đèn bàn fím. bác nào biết cách sử lý thì xin chỉ bảo giùm em! Thank's!

Namnet

iem có 1 con treo680.sau 1 lần thằng em em nó hard reset thì ko khởi động đc nữa. nếu tháo pin ra lắp lại thi nó chỉ lên được màn hình có logo palm màu vàng rồi tịt ngúm. nếu trong khi nó đang còn chạy ở màn hình vàng mà giữ phím xuống thì nó sẽ hiện màn hình trắng tinh và nhấp nháy liên tục cùng đèn bàn fím. bác nào biết cách sử lý thì xin chỉ bảo giùm em! Thank's!

Bạn thử hard reset 1 lần nữa! nếu không được bạn hãy kiếm 1 bản firmware nào đó của treo 680 up từ thẻ thử up bằng thẻ xem có được không? bạn thử cách này xem nhé có gì thì cứ pm lại nhé!

winni

mình thấy ko ai có soft hay thắc mắc gì về palm treo 500v hết.mình đang sài cái này nhưng ko có phần mềm nào dành cho cái này sao các bạn?

yellowriver

Có soft j để thay đổi đèn tín hiệu ko, hiện thời nó cứ nháy xanh hoài. Em muốn khi có tin nhắn hoặc cuộc gọi lỡ thì nó báo sang nháy đỏ chẳng hạn.

VUHEO

Có soft j để thay đổi đèn tín hiệu ko, hiện thời nó cứ nháy xanh hoài. Em muốn khi có tin nhắn hoặc cuộc gọi lỡ thì nó báo sang nháy đỏ chẳng hạn.

có vô số soft làm việc này:
- Butler
- Palm Technician
- PowerHero
...
Butler là soft tiện dụng nhất vì nó đi kèm với vô số tùy chỉnh và chức năng bổ sung cho Treo, Palm