• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tắt đèn bàn phím cho Atom ....

Status
Không mở trả lời sau này.

phamcongli

Ai có cách nào chỉnh cho cái đèn bàn phím của con Atom tắt đi lun được khong hoặc là chỉnh time sáng đèn còn khoảng 2 > 3s gì thôi , cái đèn bàn phím của em nó sàng lâu quá , lúc tắt máy = psShutXP mà quên để ý cái đèn bàn phím chưa tắt là toi ( nuốt Pin ) . Mong mọi người giúp đỡ .

mykolor

Cái đèn bàn phím atom hình như là botay.com òi, không ai tắt được nó đâu.

linh_ck01

trường hợp của bạn lạ quá, con Atom mình đang xài không gặp trường hợp như vầy, thông thường khi mình tắt màn hình thì nó cũng tắt lun, đèn bàn phím ko sáng nữa .. bạn có thể đi vệ sinh máy thử xem sao biết đâu lâu ngày máy bám bụi :D

letuankhung

đúng rùi tui củng sài con Atom nè tắt máy là nó tắt bàn phím luôn chắc máy ban bị truc trạc gi đó nên đi kiểm tra lai đi ban oi

mykolor

mấy bạn hiểu nhầm ý của phamcongli rồi, tắt bằng phím cứng (nút power) thì đèn tắt, nhưng khi đèn bàn phím còn sáng mà tắt máy bằng chương trình psShutXP thì không tắt đâu bạn. Dòng máy khác thì chỉnh trong registry được, dòng atom chỉnh không ăn nhập thì hết. botay.edu

linh_ck01

hix.. được mở rộng tầm nhìn, thanks bạn.
Nhưng cho mình hỏi ngu tí, tại sao mình phải tắt bằng psShutXP ==>> có lợi điều gì ko ??
Thanks bạn nhìu nha

Sonblack

Super V.I.P
Nhìn chung, vấn đề này không đáng lo, có lo chăng là cái sự "lười" của người dùng. Cái nút Power nó sờ sờ ra đó không xài, đi xài soft chi cho nó cực ròi còn đòi này nọ. Chẳng có cách nào khác hơn đâu. Tốt nhất là chờ ứng dụng mới thôi nhé.
Không cần thiết phải bàn thêm nữa, chủ đề này đóng từ bây giờ!

Status
Không mở trả lời sau này.