• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TD2 thỉnh thoảng bị tối đen màn hình!

tomcathct

Con TD2 của mình thỉnh thoảng đang chạy, tự nhiên bị đen ngòm màn hình, ấn mọi nút đều không có tác dụng gì. Gọi điện thoại thì bên gọi nghe thấy chuông nhưng TD2 thì im lặng.

Các bác xem giúp là do lỗi phần cứng, hay phần mềm mình cài đặt bị xung đột nhỉ để mình còn biết mà đi sửa? HTC là : "HỎNG THÌ CHỮA" mà. :D

Thanks alot!

Meomuop2910

Có phải cậu đang cài bản Rom 18 của bác Pham Quang không... mình thi thoảng cũng như cậu, thường là bị khi có một tin nhắn tới hoặc một cuộc gọi tới..

Con TD2 của mình thỉnh thoảng đang chạy, tự nhiên bị đen ngòm màn hình, ấn mọi nút đều không có tác dụng gì. Gọi điện thoại thì bên gọi nghe thấy chuông nhưng TD2 thì im lặng.

Các bác xem giúp là do lỗi phần cứng, hay phần mềm mình cài đặt bị xung đột nhỉ để mình còn biết mà đi sửa? HTC là : "HỎNG THÌ CHỮA" mà. :D

Thanks alot!
Bạn thử Backup lại dữ liệu rồi HardReset lại xem có hết không ? Nếu không hết thì úp rom khác xem thế nào nhé... Thân !

tomcathct

Có phải cậu đang cài bản Rom 18 của bác Pham Quang không... mình thi thoảng cũng như cậu, thường là bị khi có một tin nhắn tới hoặc một cuộc gọi tới..

Chính xác. Thật ra trước đây cũng thỉnh thoảng có hiện tượng này . Nhưng sau khi uprom V18 thì trong một ngày đã bị hiện tượng này 3 lần. Hay do Ram không đủ chạy nhỉ!

Meomuop2910

Mình mới chuyển sang dùng thử của Tmap... Hic... đang cố tìm một bản Rom cook đẹp và ổn định để dùng lâu dài...

tomcathct

Mình mới chuyển sang dùng thử của Tmap... Hic... đang cố tìm một bản Rom cook đẹp và ổn định để dùng lâu dài...

Theo ý kiến riêng của mình thì Rom của Bác Phạm Quang là ổn định nhất, ít những lỗi cơ bản. Hôm trước mình cài thử bản Tmap V02 (thanks Tmap!) thì thấy chạy chậm hơn Rom V16 của bác Phạm Quang và bị lỗi treo khi chạy Youtube. Không biết bản Tmap V03 có lỗi gì không, nếu có vấn đề gì thì cậu comment lên diễn đàn để tác giả và anh em cùng biết nhé.
Mình thấy Rom V16 tuy không nhiều chức năng tinh chỉnh bằng V18 nhưng cũng rất ổn định và nhanh đấy.

Meomuop2910

Cảm ơn cậu... Mình đã cài bản TM3... Hiện tốc độ khá ổn và chưa phát hiện ra vấn đề gì cả... Chắc phải qua ngày mai mới biết được... (chân thành cảm ơn bác PhamQuang, Tmap và những người đang làm phong phú thế giới dế bằng những tác phẩm nghệ thuật của mình...)

hoabinh

Tôi đang dùng bản V17 của bác Quang cũng bị hiện tượng này mấy lần rồi, sáng nay (23/02/2010) bật máy lên cũng bị phải SR. Bản v16b trước kia khi cài xong cũng bị vài làn. Chưa rõ là do cái gì.

Tmap

Super V.I.P

Thanks alot!
Lỗi này là do Build 23534 không phải bị phần cứng

Theo ý kiến riêng của mình thì Rom của Bác Phạm Quang là ổn định nhất, ít những lỗi cơ bản. Hôm trước mình cài thử bản Tmap V02 (thanks Tmap!) thì thấy chạy chậm hơn Rom V16 của bác Phạm Quang và bị lỗi treo khi chạy Youtube. Không biết bản Tmap V03 có lỗi gì không, nếu có vấn đề gì thì cậu comment lên diễn đàn để tác giả và anh em cùng biết nhé.
Mình thấy Rom V16 tuy không nhiều chức năng tinh chỉnh bằng V18 nhưng cũng rất ổn định và nhanh đấy.
Bản Tm03 đã sửa lỗi Youtube, tốc độ nhanh (PP là 16MB), nếu muốn nhanh nữa bạn chỉ cần nâng PP lên cao hơn tùy ý.

tomcathct

Lỗi này là do Build 23534 không phải bị phần cứng

Bản Tm03 đã sửa lỗi Youtube, tốc độ nhanh (PP là 16MB), nếu muốn nhanh nữa bạn chỉ cần nâng PP lên cao hơn tùy ý.

Tmap nói rất đúng. Mình vừa chuyển sang Tmap03 do V18 hard reset lại mấy lần vẫn thỉnh thoảng bị lỗi Build 23534. Cảm nhận đầu tiên là nhanh, hy vọng là không bị lỗi đen màn hình :). Thanks Tmap alot!
Tiện thể, xin hỏi PP là gì và chỉnh ở đâu nhỉ? mà chỉnh PP cao quá thì ảnh hưởng như thế nào?
Có một vấn đề nữa mình gặp cả ở một số Rom của Tmap và bác Phạm Quang: khi ấn vào nút new message, thì ngay lập tức bàn phím hiện ra, chỉ việc đánh tên người nhắn vào là được. Tuy nhiên, hay bị nhảy nhầm tên người ở dòng cuối cùng: ví dụ, ấn "nguyên" thì sẽ hiện ra một loạt danh sách trong contact từ nguyen em, nguyen khanh, ... nguyen tran, nguyen ban. Chọn nguyen ban là dòng cuối cùng thì lại nhảy thành nguyen tran ở ngay phía trên. Không hiểu tại sao??? Mong các bác xem giúp.

mik_pikachu

ủa
tối màn hình à
em để 1 chút thì tối thiệt
bấm 4 nút dưới vào nút volumn không có tác dụng nhưng bấm nút nguồn thì sáng đó

Mr_thao

bác ới giúp em với máy em khi up rom xong để mặc định tất cả máy sẽ tự tắt màn hình nhưng khi mở màn hình thỉ chỉ chớp sáng rồi vẫn in lìm
bấm các phím khác thì đèn bàn phím sáng còn màn hình vẫn đen thui
em cảm ơn nhiều!

bác ới giúp em với máy em khi up rom xong để mặc định tất cả máy sẽ tự tắt màn hình nhưng khi mở màn hình thỉ chỉ chớp sáng rồi vẫn in lìm
bấm các phím khác thì đèn bàn phím sáng còn màn hình vẫn đen thui
em cảm ơn nhiều!
Sau khi úp rom xong thì bạn nên HardReset lại để máy hoạt động chuẩn với bản rom mới nhé. Cách HardReset bằng phím cứng bạn làm như sau:
- Tắt hẳn máy (tháo pin ra rồi lắp lại).
- Nhấn và giữ đồng thời 2 phím Volume Up & Volume Down đồng thời nhấn Power để bật nguồn.
- Khi nào màn hình hiện thông báo thì nhả 2 phím Volume Up & Volume Down ra.

- Nhấn Volume Up để tiến hành HardReset, nhấn phím bất kỳ để hủy.

Mr_thao

htc td2

em đã làm đủ cách rồi mà nó vẫn không khỏi cái bệnh thỉnh thoảng đen màn hình
hic
các bác giúp em với
thanks!

em đã làm đủ cách rồi mà nó vẫn không khỏi cái bệnh thỉnh thoảng đen màn hình
hic
các bác giúp em với
thanks!
Bạn vào Bootloader bằng cách tắt hẳn máy, sau đó nhấn và giữ phím Volume Down đồng thời nhấn Power để bật nguồn, khi nào màn hình 3 màu hiện ra (Bootloader) thì bạn xem thông số SPL xem như thế nào nhé. Nếu có chỉ số là 1.33 OliNex hay 1.83 OliNex thì máy bạn đã được HSPL rồi, bạn có thể úp một bản rom khác miễn là dành cho TD2... Còn nếu không phải 2 thông số trên thì bạn nên HSPL cho máy, cách làm bạn tham khảo tại đây.

Mr_thao

Em đã Cập nhật phiên bản HSPL 2.51 Olinex rồi bác ạ nhưng không biết thế nào nữa
cài android vẫn bình thường vì không cần dùng phím Power liệu có phải bị chập phím power không các bác
em cảm ơn nó làm em khổ bao ngày nay rồi ạ!
hic

Em đã Cập nhật phiên bản HSPL 2.51 Olinex rồi bác ạ nhưng không biết thế nào nữa
cài android vẫn bình thường vì không cần dùng phím Power liệu có phải bị chập phím power không các bác
em cảm ơn nó làm em khổ bao ngày nay rồi ạ!
hic
Bạn úp lại bản rom WM khác xem sao nhé.

Mr_thao

em đã vào XDA và thử bao nhiêu bản Rom mà bệnh vẫn thế bjo em không còn để chế độ tự tắt màn hình trong setting/system/power nữa
và bây giờ cài S2U2 nhưng nó nhw ma làm ấy lúc bị lúc không
hic
Thanks Dinhtuandung2012 nha