• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5230

hamletmom

mấy bác cho em hỏi: con 5230 của em lúc đầu có chế độ trượt ngang để trả lời cuộc gọi, ko hỉu sao kỳ này cài cái gì mà giờ nó ko còn cái đó, chỉ còn hiện chữ ANSWER đễ trã lời cuộc gọi. ai bit chi em với thanks
ai trả lời giúm mình được không ạ

duongkk

bạn ơi. Tớ đang sử dụng con 5230. Gần đây màn hình nó bị lỗi. Lúc thì bình thườg nhưng nó cứ tắt màn hinh là sau mở lên k đc,nó có sọc ngang sọc doc, loè loẹt! T ra quán hỏi thì nó bảo phảy thay. Nhưng lạ là 1 quán hỏi thay mất hơn 400k. Nhưng có quán lại chi khoảg 300k. Mà hoan canh nhà tớ k đc khá giả lắm. Lại sợ phải hàng đểu. Xin ý kiến m.n xem t nên thay the nào hợp vs giá thị trườg? Thank!

congtutrensan_9x

bạn ơi. Tớ đang sử dụng con 5230. Gần đây màn hình nó bị lỗi. Lúc thì bình thườg nhưng nó cứ tắt màn hinh là sau mở lên k đc,nó có sọc ngang sọc doc, loè loẹt! T ra quán hỏi thì nó bảo phảy thay. Nhưng lạ là 1 quán hỏi thay mất hơn 400k. Nhưng có quán lại chi khoảg 300k. Mà hoan canh nhà tớ k đc khá giả lắm. Lại sợ phải hàng đểu. Xin ý kiến m.n xem t nên thay the nào hợp vs giá thị trườg? Thank!
màn xịn tầm 400k

wanbeytuananh

Lúc trước mình dùng 5233 cũng bị y hệt như vậy, dùng thỉnh thoảng còn bị trắng xóa màn hình, mang ra care nó thay cho miễn phí, đỡ quá, mà đt hết BH rồi chứ :)):))

dtnam24

từ điển nokia

Các thím có phần mềm gốc dictionary ko send cho mình với mình ko tìm đc..chỉ có ngôn ngữ thôi cài vào nó báo ko có bộ chuẩn cài trước..mình dùng 5530 ạ

hevipway

ae nào dùng máy có bị giống mình ko,máy rơi nhiều nên bây giờ cảm ứng ở góc trên màn hình bị lệch,muốn bấm chỗ này phải bấm cách đấy 1cm.có sửa được ko nhỉ:(

concun1

em có con 5230 đang ngon.có bảo hanh nhưng bây giờ muốn cho em nó đi để lên đời.theo các bác thì giá cho em nó là bao nhiêu.thanks các bác

wanbeytuananh

có ai dùng 5230 mà cài 3g ko ạ. E vừa mới đk gói mimax xong, cảm nhận vào web cũng vhẳng có gì khác biệt với trước, mà xem youtube cũng ko dc là sao nhỉ. Hix

Radium

Moderator
có ai dùng 5230 mà cài 3g ko ạ. E vừa mới đk gói mimax xong, cảm nhận vào web cũng vhẳng có gì khác biệt với trước, mà xem youtube cũng ko dc là sao nhỉ. Hix

Bạn xem tốc độ thử, mình 2g là khoảng 12kb/s lúc nửa đêm :(

wanbeytuananh

Bạn xem tốc độ thử, mình 2g là khoảng 12kb/s lúc nửa đêm :(

test bằng cáchdowload hay làm thế nào bạn nhỉ. mình dow có luć dc cũng nhanh, nhưng có luć đứng im luôn. mà cái xem youtube ko biết có phải do cfw nữa ko nhỉ

Radium

Moderator
bác có caì 3g ko thế, e cũng vừa mới cài mimax mà sao vào youtube cũng k xem đc chứ

Xem đc youtube trên sóng 3G thì mấy cái Android hay iOS hay WP ngon chứ Sym thì chưa chắc :p

bác ơ đâu vậy, mình thì tà tà 2g 45-50kb/s , mimax viettel đới

Mình ở Đồng Nai. Chắc do con 5530 cùi quá @@ Cũng Mimax đây mà :D

bestgames

Member
Nokia 5230

Tình hình là mình mới được cho con Nokia 5230 :D. Đây là lần đầu tiên mình xài S60v5. Hix :|! Trước giờ toàn xài s60v2 ko à nên mình ko rõ cái v5 này nó như thế nào.:-/
Mình vào mục Firmwave thì thấy có cả đống CFW dành cho 5230 nên giờ mình loạn hết trơn rồi ~X(. Tiêu chí của mình thì đơn giản thôi: Nhanh, gọn, nhẹ, font đầy đủ, ko cần soft lẫn hiệu ứng linh tinh ko cần thiết... và dĩ nhiên là ko lỗi và hack sẵn luôn. Các bạn tư vấn cho mình là nên xài cái CFW nào cho phù hợp hoặc gần gàn mấy tiêu chí trên cũng được. :-?
Cảm ơn các bạn nhiều nhé ;;)

wanbeytuananh

bạn nên dùng bản mini siêu nhẹ của ahuy nghĩa hoặc bản trâu caỳ cuả a gannang, hoặc bản vietnemese 04 chỉnh sưả , mình thấy mấy bản đó ổn định đấy :)

traxuls

Em flash 5230. ai chỉ em với

e flash 5230 thì nó bị như thế

ấn yes thì nó hiên power... nhưng ấn nút nguồn không được.
ai chỉ em cách chữa với
e xin chân thành cám ơn. or pm : Vitc0n_Online_Ls