• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ Thắc mắc ] Cảm Biến Con Quay Hồi Chuyển & 3D Home Screen Trên EVO 3D

anhhung_245

TÌnh hình là em thấy hiệu ứng 3D Home Screen trên EVO 3D chỉ có trên các máy châu Âu (Hiệu ứng khi nghiêng máy thì các Widget cũng nghiêng ngả theo ) Các máy châu Á không có

EM rất thích hiệu ứng này vì nó thể hiện sự nâng cấp đáng kể từ cảm biến quay ngang quay dọc 2 chiều thông thường ( trên DHD và các dòng cũ hơn khác ) sang cảm biến con quay hôi chuyển ( 3 chiều - vốn là công nghệ trên máy bay vs tàu vũ trụ nay được tích hợp vào trong điện thoại (^ Thích chưa !!!! :O

Các bác vào Setting => Display sẽ thấy

Máy châu Âu :p

Máy châu Á ( không có ) :((

Hôm qua em đã tiến hành hạ HB từ 0012 xuống 007 cài ROM SHIP châu Âu ( 1.20.401 ) rồi mà vẫn không có hiệu ứng này:-?

Thấy trên một số bản ROM Cook châu Âu thì lại có

Các bác có nhiều máy check hộ em với ạ

*Nhân đây mời các bác bàn luận về cái cảm biến " Con Quay Hồi Chuyển" này lun .Phải nói là EVO 3D càng tìm hiểu thì càng thấy PHÊ :D

thantinhyeuhh

????????????????????????
Cảm biến con quay hồi chuyển thì nhiều máy có và xuất hiện khá lâu rồi có gì đáng ngạc nhiên đâu
còn 3D Home Screen Trên EVO 3D thì chỉ có rom cook mới có và cũng chẳng hay ho gì mình ko thích xài tý nào

duy_thang9184

máy tôi châu âu cũng không thấy có hiệu ứng đó,tôi cũng đang thắc mắc tại sao có 1 số máy có mà máy của tôi vào tìm mãi không thấy có cái 3d home screen đấy

kyosan1988

máy tôi châu âu cũng không thấy có hiệu ứng đó,tôi cũng đang thắc mắc tại sao có 1 số máy có mà máy của tôi vào tìm mãi không thấy có cái 3d home screen đấy

của mình cũng ko có, up rom khác xem sao bác