• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc chung về sử dụng N gage,QD OS6.1

hongphuc1983

Về dòng máy ngage, qd có rất nhiều vấn đề xảy ra tại đây các bạn có thể hỏi về những thắc mắc của mình :)

thienchanh99

cho em hỏi có games Ngage có thể chơi trên các dòng may s60 khác được không.và nếu có thì là soft gì thế.thanks PRO

ngoclan

rốt cuộc bạn hỏi là games hay soft vậy bạn? games thì có khoảng hơn 1 nữa nhưg còn tùy vào từng loại máy mà có thể chơi đc hay kg!! còn soft thì gần như...70% là có thể sử dụng chung đc với nhau.

chauo2

cho em hỏi có games Ngage có thể chơi trên các dòng may s60 khác được không.và nếu có thì là soft gì thế.thanks PRO

Bạn phải nói cụ thể là games gì? Thì a e mới trả lời cho bạn đc chứ,vì có games chơi đc,có game ko:-?

hongphuc1983

hiện tại theo mình biết thì 6600 là máy có thể chơi đc hầu hết các game của ngage vì nó có cấu hình phần cứng của nó tương đương như ngage , nhưng để cài đc game ngage bạn có thể cần dùng vài soft như fix màu , và soft giả lập game ngage :) mình mới test thì 7610 cũng có thể chơi đc game ngage nhung bạn nên nói rõ là bạn dùng máy gì và game gì để mình có thể giúp bạn :D

luannissan

nói chung, muốn chơi được games cho Ngage trên các dòng máy S60 khác, thì phải có phần mềm giả lập, nhưng cũng có game không cần ví dụ như sky force chẳng hạn

tieuoanh

Super V.I.P
nói chung, muốn chơi được games cho Ngage trên các dòng máy S60 khác, thì phải có phần mềm giả lập, nhưng cũng có game không cần ví dụ như sky force chẳng hạn

SkyForce ko phải game dành riêng cho N-Gage
những Game dành cho N-Gage thường có dung lượng rất lớn bạn ạ
nhưng S60 cũng có thể chơi được 1 số trong những game này mà ko cần phần mềm giả lập nào hết :D

nguyenpa

Super V.I.P
n-gage ko cài được themes như các máy s60 khác đâu bạn ơi chỉ có thể dùng soft thay đổi inconl à.

BatKid

Super V.I.P
dùng soft ilaucher co thể dùng hình nền làm theme mà

Nếu dùng ilaucher thì bye bye luôn mấy cái games hạng nặng, làm chậm máy lắm, tốt nhất là không nên dùng, muốn đẹp thì thay đổi icon là được rồi :D

ManhKeu

Active Member
Cho mình hỏi chút ? Thế máy NGage-QD sao không cài nổi bộ ứng dụng văn phòng nhỉ ? Khi mình cài Máy cứ báo là không đủ bộ nhớ ! Mà mình rất muốn sài cái đó !

blmon

tớ đã cố unmake sis nhưng cũng ko thể chạy nổi, bộ nhớ của NGage kém quá :( chịu khó zậy :D

YingYu

Cho mình hỏi chút ? Thế máy NGage-QD sao không cài nổi bộ ứng dụng văn phòng nhỉ ? Khi mình cài Máy cứ báo là không đủ bộ nhớ ! Mà mình rất muốn sài cái đó !

N-Gage không dùng được ứng dụng văn phòng, lúc trước tìm được cái sòt đó cũng mê lắm, lại dành cho S60 mới cài thử nhưng lại bảo là Corrupt, đem qua N6600 lại dùng được.

nickerdoo

Ngage có bộ Quick office xài được ứng dụng văn phòng mà, bạn nào muốn co thì PM cho mình mình gửi cho

tieuoanh

Super V.I.P
nếu dùng được QuickOffice thì sang S60 App lấy bạn nhé
cài thử xem
biết đâu lại okie thì sao :D

hongphuc1983

theo blmon chậm máy khi làm gì ? có những người chỉ nghe nhạc xem phim chơi những game nhỏ thì cài chương trình giả lập theme cũng chẳng sao chỉ những ma game ngage mới lo thôi :p

phong711

n-gage ko cài được themes như các máy s60 khác đâu bạn ơi chỉ có thể dùng soft thay đổi inconl à.

Thanks nhiều nha!!! Giờ cho hỏi tiếp soft nào thay đổi ICON cho con QD vây cho bit vài sotf đi đươc ko? Thanks trước