• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

thắc mắc dùng tmobile dash vô net bằng wifi

henry

sau khi connect vào được wifi, DASH báo là the website you want to view request identification. Select the certificate to use when connecting.
rồi trong dropbox không có gì cả. Bạn nào biết làm sao có thể bypass nó để input username/password?

Anhtoitb

Bạn thử kiểm tra lại Modem xem thế nào?
Kiểm tra xem có tín hiệu Wifi không ? Nếu đã có tín hiệu Wifi và máy đã nhận thì bạn vào luôn Net xem có được không?
Có thể là Wifi mà bạn vừa tìm thấy không đặt bảo mật bằng mật khẩu!

henry

Cám ơn. Mình đã kiểm tra tín hiệu wifi và tín hiệu tốt. Modem cũng tốt. Và mình chắc là nó sẽ đòi password bởi vì đây là wireless của university. Nếu mình dùng Opera mobile thì nó không hiện lên dialog trên mà đến thẳng vào website để điền username/pass. :-??

Bạn thử kiểm tra lại Modem xem thế nào?
Kiểm tra xem có tín hiệu Wifi không ? Nếu đã có tín hiệu Wifi và máy đã nhận thì bạn vào luôn Net xem có được không?
Có thể là Wifi mà bạn vừa tìm thấy không đặt bảo mật bằng mật khẩu!