• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC HỎI ĐÁP CÁC VẤN ĐỀ VỀ ỨNG DỤNG TRÊN CYDIA

cat_nobita

Nhờ các Bác giúp đỡ???

Đây là topic tổng hợp các bài hỏi đáp, thắc mắc các vấn đề về các ứng dụng bán trên kho Cydia Store. Các bạn thảo luận tại đây.

-----------------------------------------------------------------------------------------------------

Chào các Bác!

Tình hình là Em muốn mua App AirBlue Sharing cho con IP4 5.0.1 từ Cydia nhưng không tài nào thực hiện được. Bác nào có kinh nghiệm giúp mình với. Mình dùng Visa của ACB để thanh toán qua Paypal nhé.

Thanks!

Last edited by a moderator:

AquaSta

Moderator
Đây là topic tổng hợp các bài hỏi đáp, thắc mắc các vấn đề về các ứng dụng bán trên kho Cydia Store. Các bạn thảo luận tại đây.

bigboo

làm đc nhớ chia sẻ account cho ae dùng với nha bạn
1 acc dùng đc nhiều máy đấy :(

longltt

tình hình ip 4 ios 5.0.1 của tôi mấy hôm trước cài safari download manager plugin 0s5 v1.3 vẫn dùng down ầm ầm từ trước. tự nhiên hôm nay vào down thử file khi nó hiện ra dòng chữ Download bấm vào đó thì bị đơ và treo luôn trên trình duyệt safari, lỗi thứ 2 nữa là bình thường khi mở một liên kết mới trong phần thiết lập tôi luôn để mục chọn mở sang trang mới nó lại cứ hiện và thay thế trang hiện tại ức chế quá.vừa qua tôi có cài một số app sau như: spire, dropbox,vv.. không biết có phải nó xung đột với app mới cài đặt không nữa. bạn nào có kinh nghiệm hướng dẫn dùm cách khắc phục tình trạng safari trên
thanks
mong sớm nhận được hồi âm
note: đã thử remove nó và cài đặt lại nhưng vẫn bị hiện tượng trên

maudich

cái này dễ mà bạn, thanh toán trên paypal thì đơn giản thôi, có các bước đó bạn chỉ việc làm theo các buốc, nhưng khi mua xong thì nó sẽ yêu cầu xác nhận trong email của mình, mình reply lại nó là đã xác nhận mua và thanh toán, khi nhân được thì xác nhận đã nhận được là ok thôi mà.

tklshb

Tự dưng mấy hôm nay tôi không thể cài phần mềm từ Cydia được, toàn báo lỗi Host Unreachable. Tôi mới dùng IP nên còn nhiều điều chưa rành, mong nhận được giúp đỡ.
Tôi đang dùng IP 3Gs v 5.0.1.
Tks.

tklshb

Do mạng lag nên thành gửi 2 bài liền. Mod nào qua xóa hộ tôi nhé.
Xin cám ơn.

Chỉnh sửa cuối:

nickchienbinh

may' bị thu nhỏ sau khi cài phần mềm tin nhắn Tlert

mấy em bị thu nhỏ 1 góc sau khi em cài phần mềm tin nhắn tlert làm sao cho máy trở về lại ban đầu xin các anh giúp em với

tất cả các chương trình em mở ra đều bị thu nhỏ bên góc phải

em tải phân mềm này từ cydia , làm sa xóa phần mềm đó khỏi cydia ạ

LÀM SAO để em pót hình lên cho anh chị sem đâ[DOWNLOAD][/DOWNLOAD]

HTC_VUTHANH

Moderator
mấy em bị thu nhỏ 1 góc sau khi em cài phần mềm tin nhắn tlert làm sao cho máy trở về lại ban đầu xin các anh giúp em với

tất cả các chương trình em mở ra đều bị thu nhỏ bên góc phải

em tải phân mềm này từ cydia , làm sa xóa phần mềm đó khỏi cydia ạ

LÀM SAO để em pót hình lên cho anh chị sem đâ
bạn muốn xóa phần mềm đã cài trên cydia thì bạn vào cydia tìm phần mền đó và gỡ ra là được

omtky7512_cc2

HELP ME : MẤT ICON CYDIA CẦN TRỢ GIÚP GẤP

Các Pro giúp em với

Tối qua em cài đặt 1 ứng dụng trong cydia , cái xong nó báo " mở lại springboard " --> sau đó máy khởi động hoàn thành thì không còn thấy cydia đâu nữa hết , đã seach tren google rất nhiều cách để tạo lại icon cydia nhưng vẫn chưa làm được, bác nào biết hỗ trợ giúp mình nhé

Đã thao tác :
- sbsettings/ dock --> không có ứng dụng cydia --> không thể chỉnh ẩn icon
- 1) tìm đến /applications/cydia.app
2) Chép icon.png vào máy tính của bạn.
3) Xóa icon.png trong đường dẫn đó đi.
4) Respring lại máy, lúc này sẽ có một icon màu trắng xuất hiện.
5) Copy icon.png từ trong máy tình về lại /applications/cydia.app
6) Respring lại máy.

==> trong applications / cydia.app không có icon.png

- download Cydia.deb về PC và dùng iphone folders copy file này vào thư mục / var/ root/ Media/ Cydia/ AutoInstall / . (Nếu không có thư mục Cydia, AutoInstall thì phải tạo mới). Khởi động lại iphone, Cydia sẽ được cài mới trên iPhone --> đã chép file deb và auto intall nhưng không thấy gì xuất hiên hết

Đừng bắt mình phải restore nha các bác vì mình ko có SHSH 5.1.1 nên sẽ không JB lại được , hic hic

Hic các bác cố gắn giúp mình nhé

HTC_VUTHANH

Moderator
Các Pro giúp em với

Tối qua em cài đặt 1 ứng dụng trong cydia , cái xong nó báo " mở lại springboard " --> sau đó máy khởi động hoàn thành thì không còn thấy cydia đâu nữa hết , đã seach tren google rất nhiều cách để tạo lại icon cydia nhưng vẫn chưa làm được, bác nào biết hỗ trợ giúp mình nhé

Đã thao tác :
- sbsettings/ dock --> không có ứng dụng cydia --> không thể chỉnh ẩn icon
- 1) tìm đến /applications/cydia.app
2) Chép icon.png vào máy tính của bạn.
3) Xóa icon.png trong đường dẫn đó đi.
4) Respring lại máy, lúc này sẽ có một icon màu trắng xuất hiện.
5) Copy icon.png từ trong máy tình về lại /applications/cydia.app
6) Respring lại máy.

==> trong applications / cydia.app không có icon.png

- download Cydia.deb về PC và dùng iphone folders copy file này vào thư mục / var/ root/ Media/ Cydia/ AutoInstall / . (Nếu không có thư mục Cydia, AutoInstall thì phải tạo mới). Khởi động lại iphone, Cydia sẽ được cài mới trên iPhone --> đã chép file deb và auto intall nhưng không thấy gì xuất hiên hết

Đừng bắt mình phải restore nha các bác vì mình ko có SHSH 5.1.1 nên sẽ không JB lại được , hic hic

Hic các bác cố gắn giúp mình nhé
banj dùng iphone mấy thế

HTC_VUTHANH

Moderator
Vào reset -> erase all contents & settings xem sao bạn
Đối với máy đã JB làm như vậy sẽ bị treo ngay :|

Mình đang sử dụng IP4s bản QT 16GB Ios 5.1.1

Không có bản lưu SHSH trên Cydia nên không restore dc hic

Cố gắn giúp mình nhé

Thanks !!!
bạn thử vào SBSetting sau đó cho máy về chế độ Safe mode xem icon cydia có hiện không.Mình thấy nếu cái pm mà bạn cài nó không tương thích gây mất icon cydia trước tiên bạn nên đưa máy về chế độ Safe Mode trước đã xem icon cydia có hiện lên không hẵn thử cách khác chứ bây giờ bạn đã truy xuất hệ thống thay đổi file cydia thì rất khó8-|

Chỉnh sửa cuối:

omtky7512_cc2

Đối với máy đã JB làm như vậy sẽ bị treo ngay :|

bạn thử vào SBSetting sau đó cho máy về chế độ Safe mode xem icon cydia có hiện không.Mình thấy nếu cái pm mà bạn cài nó không tương thích gây mất icon cydia trước tiên bạn nên đưa máy về chế độ Safe Mode trước đã xem icon cydia có hiện lên không hẵn thử cách khác chứ bây giờ bạn đã truy xuất hệ thống thay đổi file cydia thì rất khó8-|

Mình đã intall đuoc cydia 1.1.4 iphoneos- arm.deb --> đã xuất hiện lại icon cydia tuy nhiên khi vào thì bị văng ra

--> Pro nào biết hướng dẫn giúp mình

Thanks !!!

thinhbobo

Mình đang dùng ip4.. Phiên bản 5.11. Vừa rồi mình có cài phần mềm Atom trên cydia nhưng mà cài xong máy vẫn ko nhận. Sau đó mình tưởng là do đá phần mềm. Mình remove 2 phần mềm có liên quan đến mở khoá là slider pro và unlockfx.. Nhưng mà máy vẫn ko nhận.. Liệu thằng này có đá nhau với phần mềm springtomize ko nhể???

ongchua_nd

hiện nay source chính thức của pdaviet là j hả các bạn.mfinh vào 1 số source toàn báo lỗi

phuong_s2

Mình cài cái USB driver cho iphone 4 để tạo ổ cứng di động. tạo xong nhưng cắm cap usb vao máy tính thì máy tính vẫn im re, hic. Sao tren youtube hướng dẫn chỉ cần cắm vào là nhận lien nhỉ???