• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC FLYER

atarukata

Em vừa mua máy mới, dùng Software update nó lên 3.2. Giờ muốn hạ xuống 2.3.4, có cách nào ko thế?
:(( nhìn phí 3 phím cảm ứng quá.
Hoặc bác nào biết cách kích hoạt 3 phím cảm ứng, ẩn cái thanh ở dưới đi thì chỉ em hộ cái.

Chỉnh sửa cuối:

ngdtrunghp

có bác nào giúp em việc này với. Em dùng con HTC Flyer lúc đầu mới mua vào mạng Wifi ngon nhưng dạo này máy hay bị nhảy IP và "không vào được mạng" - hiển thj dòng sau:"obtaining ip address". Em cũng không hiểu tại sao. Em đã đặt cả IP tĩnh mà vẫn không ăn thua. Bác nào đã trải wa hiện tượng trên hướng dẫn cho em với. Gửi cho em vào mail: trungnd.vtech@gmail.com. Em cảm ơn

Bạn ơi, mình muốn mua cáp của flyer để kết nối với máy tính và máy chiếu thì phải mua những cáp gì và có thể mua ở đâu nhỉ? mình ở hà nội.

thanhhdung78

bác Quang vào giúp cháu với...!!!

tình hình là cháu đã tải rom cho flyer về rồi..nhưng nó là file .exe mà bác Quang bảo là tách rom thành zip..vậy phải làm sao ạ..tách như thế nào và nếu kg tách thì chạy rom bằng file exe nhu thế nào ạ...cháu đang tính hạ rom cho flyer từ HC về lại GB..monh bác giúp..thank bác nhiều

tình hình là cháu đã tải rom cho flyer về rồi..nhưng nó là file .exe mà bác Quang bảo là tách rom thành zip..vậy phải làm sao ạ..tách như thế nào và nếu kg tách thì chạy rom bằng file exe nhu thế nào ạ...cháu đang tính hạ rom cho flyer từ HC về lại GB..monh bác giúp..thank bác nhiều
Bạn thực hiện như dưới:

* Phuơng pháp chuyển định dạng cho ROM SHIP (*.exe > *.zip)

a ) Làm như khi UP ROM bằng PC nhưng dừng ở bước đầu tiên
- Chạy file ROM (*.exe) mà bạn định UP cho máy
- Khi nó hiện lên cửa sổ đầu tiên thì dừng ở đó (Để nguyên không được đóng cửa sổ)b ) Vào thư mục :
- Đối với Windows XP

C > Documents and Settings > Tên user máy bạn > Local Settings > Temp

Sẽ thấy file rom.zip

- Đối với Windows 7

C:\Users\Tên user máy bạn\AppData\Local\Temp

Dùng chức năng Search sẽ thấy file rom.zip

Đổi tên File rom.zip >>> PG41IMG.zip

Chép file PG41IMG.zip vào Thẻ nhớ.

thanhhdung78

Mod giúp em thêm chút nữa nghe..em gà quá..thế up rom bằng máy tính như thế nào vậy..Mod..cảm ơn mod nhiều

Mod giúp em thêm chút nữa nghe..em gà quá..thế up rom bằng máy tính như thế nào vậy..Mod..cảm ơn mod nhiều
Bạn chạy file rom .exe trên PC, một bảng úp rom hiện ra thì bạn để nguyên đó, sau đó đi tìm file rom.zip như hướng dẫn trên là được...:D

thanhhdung78

vậy có cần đưa flyer về fasstboot kg hay cứ changer only rồi chạy rom..vì em để chế độ changer only thì khi click vào chỉ thấy báo lỗi chứ kg hiện len gì cả..

vậy có cần đưa flyer về fasstboot kg hay cứ changer only rồi chạy rom..vì em để chế độ changer only thì khi click vào chỉ thấy báo lỗi chứ kg hiện len gì cả..
Không cần kết nối với máy đâu, bạn chỉ cần chạy file rom .exe trên PC là được.

thanhhdung78

kg biết máy tính của em có cần cài đặt thêm gì kg để chạy rom .exe..chứ hiện giờ cứ em click vào thì máy báo lỗi kg chạy setup om được...có cần cài thêm gì tren may tính kg mod?
nó báo lỗi này mod ơi
error Code: -5001 : 0x80070002
Error Information:
>SetupNew\setup.cpp (142)
PAPP:
PVENDOR:
PGUID:
$
@Windows XP Service Pack 3 (2600)
IE Version: 8.0.6001.18702

kg biết máy tính của em có cần cài đặt thêm gì kg để chạy rom .exe..chứ hiện giờ cứ em click vào thì máy báo lỗi kg chạy setup om được...có cần cài thêm gì tren may tính kg mod?
nó báo lỗi này mod ơi
Chạy bằng quyền Administrator coi sao.

thanhhdung78

cũng kg được nốt luôn...cứ báo lỗi dù em đã dùng account administractor...Mod giải quyết giúp em vấn đề này cái...thank Mod nhiều

AquaSta

Moderator
nó báo lỗi này mod ơi
error Code: -5001 : 0x80070002
Error Information:
>SetupNew\setup.cpp (142)
PAPP:
PVENDOR:
PGUID:
$
@Windows XP Service Pack 3 (2600)
IE Version: 8.0.6001.18702
Bạn cài HTC Driver hoặc HTC Sync xem có giải quyết được ko?
Hình như cái này lỗi là do chưa có môi trường

thanhhdung78

htc sync thì em xóa rồi..còn driver thì em dang dùng 3.0.0.18..mới nhất còn gì..để em cài lại htc sync xem thế nào..haizzz

thanhhdung78

Em làm đủ mọi cách rồi mà vẫn kg được bực thật..em chạy thử phần setup rom của blackberry thì vẫn bình thường..haizz..không biết sao nữa..2 Mod có thể tách dùm em bản rom của flyer: 2.27.707.1.. hay bản 1.48.707.4..rồi vứt lên đây giúp em..để em hạ bootloader và về GB..cảm ơn 2 mod nhiều..

thanhhdung78

em nghĩ là bản rom trên shiped rom có vấn đề hay sao ấy..bản rom em tải về chỉ có 309mb mà thôi...trong khi một số trang khác thì báo tới 523mb..vậy là sao..mọi người giup em..bản nào đúng vậy

em nghĩ là bản rom trên shiped rom có vấn đề hay sao ấy..bản rom em tải về chỉ có 309mb mà thôi...trong khi một số trang khác thì báo tới 523mb..vậy là sao..mọi người giup em..bản nào đúng vậy
Bản 309Mb kia có lẽ là bản update qua OTA, còn bản 523Mb kia mới là bản Ship Rom chính thức.

thanhhdung78

Cảm ơn mấy MOD đã trả lời nhé..sau 1 ngày vật vã với cái vụ Rom thì những việc còn lại cũng chẳng khó khăn mấy..Em làm xong hết rồi..thank mấy MOD nhé..àh mà em là em giận bác AquaSta:O:O..bác ý cho em cái link shipped-ROMs.com..làm em vật vã cả ngày trời..:-?
Ah...tiện đây em hỏi là mấy MOD có rãnh theo dõi ben XDA kg?Em thấy bên ấy có JellyBean cho flyer rồi đấy..và bản HC xài được PHONE và SMS rồi đó..
JB_Flyer..http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1795342
HC...http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1409296
Mấy MOD nghiên cứu xem..để anh em còn có cái để vọc chứ...:-?:-?:-?

HTC FLY up room lỗi không lên nguồn

bây giờ ko có tín hiệu chi nữa cả
vào bootloader cũng không được
bác nào biết giúp em với ạ