• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC FLYER

tranhuuduc82

Hỏi cài rom gì cho thích hợp

máy mình đã unclock BL nhưng S-ON, đã cài recovery, và cũng ROOT nhưng k biết cài rom nào cho thích hợp vì đã unclock BL nhưng S-ON nên nhác tay, chưa hiểu nhiều về up rom nên nhờ các bác giúp về phần rom nào cho thích hợp.

mình muốn quay lại GB từ hướng dẫn (HƯỚNG DẪN QUAY LẠI "GingerBreak" TỪ "HoneyComb" ) của bác caothanhhai có dược không vì trong hường dẫn có để HBOOT là 1.11.0006 trong khi đó máy mình có HBOOT là 1.11.0011. Vậy thì máy mình có thể quay lại GB được k mong các bác hướng dẫn dùm thank

VUHEO

Bạn có thể quay lại bình thường với điều kiện bạn có bản Rom gốc và câu lệnh bạn đánh theo phiên bản chính xác của bản ROm gốc bạn đang có.
Hiện tại bản Rom ngon nhất, nhanh, nhẹ, sóng mạnh chỉ có pin không được lâu (tất nhiên rôi, chạy lẹ thì mau hết pin) đó là bản MAX 120Droid khuyên bạn nên downgrade rồi úp bản này để máy chạy cho nhanh và không thua kém với những table hiện thời. Mình up máy này trước khi bán nó đi nhưng sau khi úp xong quyết định xài tiếp và không bán nữa

phamthaitl

Bạn có thể quay lại bình thường với điều kiện bạn có bản Rom gốc và câu lệnh bạn đánh theo phiên bản chính xác của bản ROm gốc bạn đang có.
Hiện tại bản Rom ngon nhất, nhanh, nhẹ, sóng mạnh chỉ có pin không được lâu (tất nhiên rôi, chạy lẹ thì mau hết pin) đó là bản MAX 120Droid khuyên bạn nên downgrade rồi úp bản này để máy chạy cho nhanh và không thua kém với những table hiện thời. Mình up máy này trước khi bán nó đi nhưng sau khi úp xong quyết định xài tiếp và không bán nữa
bản này là bản wifi.có file cài thêm cho GSM ở dưới.nhưng cũng không tương thích lắm.xẽ thiếu một số thứ không hoàn chỉnh.

sliver2990

mình đang xài bản HC của leedroid, so với bản Max 120Droid thì bản nào xài tốt hơn vậy bạn

hoangvuit1989

Em mới mua HTC Flyer 4G bản Hàn Quốc phiên bản android 3.2.1. Cho em hỏi là máy em có thể s-off, up rom, hay về GB được không? Cho em hỏi là máy em thì down bản rom ship nào?

super_star_0806

Các bác giúp em với ạ, HTC Flyer của em sạc rất chậm!

Các bác ơi cho em hỏi các bác đã từng dùng HTC Flyer thì thời gian sạc có nhanh ko ạ. Em vừa mua lại 1 em Flyer thì chủ quán đưa cho em cái sạc như thế này:

output 5v 1amp

cái sạc này thì em sạc cả đêm nó đc có 50% thôi thế nên lại ra đổi cái sạc khác, bác chủ ko có nên đưa cho em 1 cái sạc của Galaxy Tab (output 5v 2amp), với cái sạc này thì em cũng phải mất 8 tiếng để sạc đầy.
Các bác cho em hỏi tốc độ sạc như vậy là bình thường hay có vấn đề ạ. Em mới sử dụng dòng này nên còn gà lắm, nhờ các bác giúp đỡ ạ.

thanhhdung78

Hướng Dẫn up rom cho flyer,3g..

Chào cả nhà..mình đang sử dụng flyer,3g..mình muốn hỏi là máy mình giờ muốn up rom lên HC,ICS,JB thì phải làm thế nào..mình đọc bên XDA nhưng cũng kg hiểu lắm...http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1795342..các bạn xem link này.Mọi người nếu biết xin hướng dẫn giúp mình. Máy mình đang ở GB,đã unlock bằng tool revolution,đã có recovery. Cảm ơn mọi người trước.

binlak

Xin Giúp Cài ROm 4.0 Flyer

Mình mới mua máy..Cũng không biết nhiều về Rom em này lắm...Nên ai có bài HD Up rom cho mình xin nhé.....

cucuong000

Máy mình chạy HC đang sài bt tự nhiên mất hết tiếng @@ Ko biét có bro nào rảnh rỗi cafe giúp mình downgrade luôn xuống GB với :( mọ mãi mà ko đc :(

VUHEO

mình đang xài bản HC của leedroid, so với bản Max 120Droid thì bản nào xài tốt hơn vậy bạn

Max dù bán Flyer rồi mà vẫn cố gắng hoàn thiện bản Rom mới cho công đồng Flyer. Bản mới chạy rất ngon, đã tích hợp 3G rồi.

@cucuong000: Rom Flyer không khó nhưng mất rất nhiều thời gian khi xuống lại GB, bó khi 1 buổi cafe chưa xử được đâu bạn ơi. Cố gắng tìm hiểu thêm trên này, nếu không "hiểu" thì mang ra tiệm cho nó chắc ăn.

hoatienii

Flyer cấu hình ngon mà chết sớm quá. Ko ai quan tâm e nó.

Sent from my Flyer using Tapatalk 2

kyokenshinkt

help em đau đầu với máy htc flyer của em quá ai giúp đỡ em dc ko

giờ là e chịu ko biết roof máy làm sao. giờ máy htc của em muốn root máy mà làm theo hướng dẫn mãi ko dc, có bác nào giúp đỡ em về vấn đề đó dc không em cảm ơn các bác nhiều huhu
yahoo em là ngongiovodinh@yahoo.com
các bác giúp đỡ em với