• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC & THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC SENSATION XL

fgc_vn

Mới tậu con XL, tìm cả mấy topic mà thấy ít thread thảo luận em này. Mạn phép lập thread thảo luận cho Sensation XL trong quá trình sử dụng cũng như tổng hợp các vấn đề xoay quanh con máy màn hình khủng đầu tiên của HTC.

Vừa qua mình đã test thử Pin của XL, thật là tuyệt vời, có lẽ đây là dòng máy có thời gian sử dụng pin trâu nhất của HTC:

- 7h30 rút sạc.
- Wifi mở đến 15h, tắt các tính năng khác (GPS, 3G....)
- Nghe nhạc 3h
- Lướt web 2h
- Xem phim 1h
- Phone, SMS trung bình
Sau đó tham dự event của công ty:
- Chụp hình tầm 20 tấm có flash.
- Quay video khoảng 10 clip. mỗi clip tầm 5-7 phút, quay ở 720p

Đến 23h30 pin còn 43%

Khá ấn tượng nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

fgc_vn

Anh em đã và đang sử dụng Sen XL vào đây chia sẽ kinh nghiệm cùng anh em nhé. Mình sẽ theo dõi và cập nhất các vấn đề mới nhất lên trang đầu cho anh em tiện theo dõi. Thân

moa780

Anh em đã và đang sử dụng Sen XL vào đây chia sẽ kinh nghiệm cùng anh em nhé. Mình sẽ theo dõi và cập nhất các vấn đề mới nhất lên trang đầu cho anh em tiện theo dõi. Thân
ủng hộ..ủng hộ... đồng chí lun, mua máy 2 tháng roài ma chẳng thấy topic nào của XL, rom cook cũng bùn theo. Mong các Mod quan tam chút

fgc_vn

hiện tại bản room cook cho XL chưa nhiều vì còn mới, 1 thời gian nữa sẽ có nhiều ngay thôi. Đã có bác nào Root máy chưa nhỉ

phannam70

Mới tậu con XL, tìm cả mấy topic mà thấy ít thread thảo luận em này. Mạn phép lập thread thảo luận cho Sensation XL trong quá trình sử dụng cũng như tổng hợp các vấn đề xoay quanh con máy màn hình khủng đầu tiên của HTC.
.
Thank Bác! E cũng Đang phân vân về con này.

nhduc_ee

chi có nghe nhạc bằng phần mềm Múic đi theo máy mới kích hoạt chức năng beat phải ko các bác,em nghe trực tuyến trên zing hay youtube ko có thấy biểu tượng này xuất hiện

fgc_vn

nghe nhạc trực tuyến bằng trình duyệt k hỗ trợ Beats, có thể nghe online thông qua streaming player để dc hỗ trợ beats.

kimthanhvu14

đợi mãi mà chưa thấy topic nào về room cook con này hết chan quá,giờ thành cục gạch cao cấp

moa780

đợi mãi mà chưa thấy topic nào về room cook con này hết chan quá,giờ thành cục gạch cao cấp
Rom ship còn ít + khó up, noi chi đến cook. Nghiện up rom, mà vớ phải em này đành nhịn, thỉnh thoảng dùng nghe nhạc, chơi game đỡ bùn. Theo hiện tại chỉ ICS 4.0 mong chờ thôi. Còn Sen XL là đỉnh rồi nên... ít được chỉnh. Mình mua em evo3d, dùng vài hôm thấy chán đổi sang em này vẫn chưa đc thoả mãn món up .. rem

fgc_vn

Sắp ra ICS 4.0 rồi, up room chi nữa. ráng chờ đi anh em, tầm 1 tháng nữa sẽ có tin vui

fgc_vn

Sắp ra ICS 4.0 rồi, up room chi nữa. ráng chờ đi anh em, tầm 1 tháng nữa sẽ có tin vui
Mình cũng máu uproom nhưng chưa giám làm chuột bạch, đang nghiên cứu xem thếnào. có bác nào up chua nhỉ, share ae vài chiêu nào

moa780

Mình cũng máu uproom nhưng chưa giám làm chuột bạch, đang nghiên cứu xem thếnào. có bác nào up chua nhỉ, share ae vài chiêu nào
Mình up bản RCMix3d Runny XL v1.2 rồi, bị trận hu vía...không vào được gì treo ở logo HTC mãi -> mang ra hàng tụi nó cũng bó tay -> mang về đọc kỹ lại hướng dẫn tụi XDA thể lại được. Nhưng hiện tại vẫn đang dùng không trở về bản gốc, đang thèm bản gốc mà không được = chắc học nốt phát tạo Gold card mới up được
Khuyên chân thành, nếu không cần thiết chờ các cao thủ VN mình hướng dẫn cho chắc ăn rồi hãy up...cứ kiểu máu up iếc này yếu tim chắc đi sớm

AK47_CCCP

ICS mới ra cũng còn nhiều cái cần tinh chỉnh dân dần, cũng ko nên vội vang theo ngay.

dlamhn

Hi các bác, máy em của Vodafone Úc, chưa động chạm gì đến ROM, vậy mà thi thoảng (1 - 2 lần/ngày) tự động restart lại, nhất là sau khi có cuộc gọi đến. Chán ghê, ko biết do ko tương thích với app nào hay do ROM. Bác nào biết chỉ giúp e. Thanks

venusian

Moderator
Hi các bác, máy em của Vodafone Úc, chưa động chạm gì đến ROM, vậy mà thi thoảng (1 - 2 lần/ngày) tự động restart lại, nhất là sau khi có cuộc gọi đến. Chán ghê, ko biết do ko tương thích với app nào hay do ROM. Bác nào biết chỉ giúp e. Thanks

Muốn biết là do app hay do rom thì bạn thử factory data reset lại cho như lúc mới mua luôn. Ko cài app gì cả dùng xem nó có còn bị khởi động lại máy ko. Còn bị là do Rom.
Mình nghĩ lỗi này là do Rom nhiều hơn

dlamhn

Thanks bác! Đã reset lại và format cả storage nhưng vẫn bị, vậy chắc do ROM rồi. Khổ nỗi tho thoảng nó mới bị, có khi cả ngày ko bị lần nào, nên nếu mang đi bảo hành sợ họ ko chấp nhận vì ko chứng minh đc.

venusian

Moderator
Thanks bác! Đã reset lại và format cả storage nhưng vẫn bị, vậy chắc do ROM rồi. Khổ nỗi tho thoảng nó mới bị, có khi cả ngày ko bị lần nào, nên nếu mang đi bảo hành sợ họ ko chấp nhận vì ko chứng minh đc.

Tự bảo hành đi bạn :))
Thử up lại rom xem như thế nào. Nếu Up rom rồi mà vẫn bị thì phần cứng của máy có vẫn đề rồi. Xem có con gà nào ko đẩy nó đi thêm vào làm em khác :D. Chứ mấy cái máy xịn này bọn nó bảo hành thì chỉ bõ hỏng thêm thôi.

dlamhn

Tự bảo hành đi bạn :))
Thử up lại rom xem như thế nào. Nếu Up rom rồi mà vẫn bị thì phần cứng của máy có vẫn đề rồi. Xem có con gà nào ko đẩy nó đi thêm vào làm em khác :D. Chứ mấy cái máy xịn này bọn nó bảo hành thì chỉ bõ hỏng thêm thôi.

Thanks bác nhiều, nhưng chưa tìm đụơc ROM nào cho Sensation XL bác ạ