• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN HTC MEGA (TOUCH2)

yeugapnganlanhon

Trước đây em xài O2,nên có vài chương trình cũ của O2 e rất thích dùngnhư nghe nhạc (pocket music bundle),xem phim (core player),bản đồ vietmap,từ điển (lingvosoft 2008)...giờ chuyển wa xài HTC Touch 2,các bác cho em hỏi em có cài những ứng dụng này lại được không? Em cám ơn!

AnhPheCT

Trước đây em xài O2,nên có vài chương trình cũ của O2 e rất thích dùngnhư nghe nhạc (pocket music bundle),xem phim (core player),bản đồ vietmap,từ điển (lingvosoft 2008)...giờ chuyển wa xài HTC Touch 2,các bác cho em hỏi em có cài những ứng dụng này lại được không? Em cám ơn!

"Dạ" được Bác ạ! O2 thì cùi bắp hơn vẫn dùng được thì Touch II (Hình như con Mega này dùng HĐH Windows Mobile thì Ok, còn Android thì xem lại) đỡ hơn 1 chút dùng chẳn những được mà tốt nửa đằng khác! Mai mốt muốn hỏi ko cần phải mở box đâu và topic thắc mắc đi.

Chỉnh sửa cuối:
"Dạ" được Bác ạ! O2 thì cùi bắp hơn vẫn dùng được thì Touch II (Hình như con Mega này dùng HĐH Windows Mobile thì Ok, còn Android thì xem lại) đỡ hơn 1 chút dùng chẳn những được mà tốt nửa đằng khác! Mai mốt muốn hỏi ko cần phải mở box đâu và topic thắc mắc đi.
Nó dùng WM đấy vì BOX của nó trong WM mà...:(

yeugapnganlanhon

Các bác vui lòng cho em hỏi xíu: E hok bít Device ID ở đâu (nó thay cho Owner Infomation của các máy khác) (Cái Device ID này mình nhập khi cái 1 chương trình nào đó mà nó đòi key register)....E tìm trong settings hoài mà hok thấy...vui lòng chỉ e xíu!

PhamQuang

Manager
Các bác vui lòng cho em hỏi xíu: E hok bít Device ID ở đâu (nó thay cho Owner Infomation của các máy khác) (Cái Device ID này mình nhập khi cái 1 chương trình nào đó mà nó đòi key register)....E tìm trong settings hoài mà hok thấy...vui lòng chỉ e xíu!

Bạn hãy sử dụng trình Registry nào đó mở ra tìm đến key:

[HKEY_LOCAL_MACHINE\ControlPanel\Owner]

thay đổi "Hide"=dword:00000000 thành "Hide"=dword:00000001

rồi SR lại máy, bạn sẽ thấy xuất hiện Owner trong Settings thôi.

pda_mem

Sai! Biết đâu người hỏi! Máy của của người ta đang chạy HĐH Android thì sao!! Vì con này có thể cài HĐH Android Tr.Mod ạ!!

Hic Vậy Anhphe có biết file nào để cài ANDROID OS không , cái mà Anhphe đưa hình như chỉ là themes ^^!
Lúc trước có cài thử cái Android OS mà người ta cài được trên HD . Nhưng vào đến con mega thì báo lỗi gì đó , T_T

Sai! Biết đâu người hỏi! Máy của của người ta đang chạy HĐH Android thì sao!! Vì con này có thể cài HĐH Android Tr.Mod ạ!!
Không sai đâu anh ạ. Nhìn câu hỏi kia thì biết mem này đang dùng WM mà... Mà em chưa thấy Mega chạy Android đâu anh ạ... Cái anh đưa chỉ là giao diện thôi...

yeugapnganlanhon

Các bác làm ơn giúp em xíu ạ. E cài Vietmap R12,mở GPS,ra ngoài đường dò cả tháng trời (thật ra thì e chỉ dò khoảng nửa tiếng thôi) mà nó cứ báo là "đang dò tín hiệu GPS,vui lòng chờ trong giây lát"....ặc ặc.....hix....các bác vui lòng cho em hỏi con này xài GPS đc phải ko ạ? Nhưng nếu được thì mình cài đặt cấu hình GPS của như thế nào thì nó mới dò được ???? Please.... Thanks you!

pda_mem

Các bác làm ơn giúp em xíu ạ. E cài Vietmap R12,mở GPS,ra ngoài đường dò cả tháng trời (thật ra thì e chỉ dò khoảng nửa tiếng thôi) mà nó cứ báo là "đang dò tín hiệu GPS,vui lòng chờ trong giây lát"....ặc ặc.....hix....các bác vui lòng cho em hỏi con này xài GPS đc phải ko ạ? Nhưng nếu được thì mình cài đặt cấu hình GPS của như thế nào thì nó mới dò được ???? Please.... Thanks you!

Tất nhiên là xài GPS bình thường mà , lúc trước khi mua ở TGDD nó có cho cái thẻ GPS xài 3 tháng .Sau đó mình xài trên Google map bình thường không vấn đề.Còn Vietmap thì chưa xài bao giò vì nghe nói phải crack :ar!

yeugapnganlanhon

Cái Vietmap R12 e cài đã crk rùi ạ. chỉ có điều khi mở GPS thì nó cứ nói dò tín hiệu hoài thui. :-/ Đến giờ e vẫn chưa dùng GPS của Vietmap R12 được.....
Nhưng giờ đây, e còn 1 cái théc méc làm e đau đầu mấy ngày nay, nó làm e bực mình đến nỗi muốn bán phứt đi cho rồi....~X( X-( : Em cài font Tiếng Việt, 1,2 ngày đầu thì font bình thường, đọc ok, nhưng chỉ được 1,2 ngày sau thì nó bể font (mấy chữ có dấu như ô,ơ,ư,ừ....cứ bị bể ra ô vuông). Đã 2 lần như vậy rồi, e đã phải hard reset lại vì khi bể font,e định remove programs trong settings nhưng ko được, nó báo: "PQ Vietfonts was not completely removed. Do you want to remove it from the list of installed programs?", e click "Yes" thì nó chẳng "move" mà cứ ở lì đó...~X( . Định cài vào lại thì nó lại báo phải move trước rồi cài sau,e click ok, nó lại hiện ra "The previous version ò PQ Vietfonts cannot be removed. Do you want to continue installing PQ Vietfonts?", e cài được nửa chừng thì lại báo "Installation was unuccessful. The program ỏ setting cannot be installed because it does not have sufficient system permissions".....X-( Giờ e ko biết làm sao, chẳng lẽ lại HR rồi cài lại hết chương trình ??? Như vậy cũng ok thôi, nhưng chỉ sợ 1,2 ngày thì nó lại bể font lần nữa thì...........chắc lên cơn nhồi máu mà chết mất.
Hay là tại font PQ Vietfonts đó bị lỗi, hoặc nó xung khắc gì với chương trình e cài trong máy ???? E nghĩ ko lý nào vì e chỉ cài vài pm như vietmap r12, lingvosot dic, resco explore, pocket music.... Nếu font bị lỗi thì các bác làm ơn giới thiệu cho e vài font nào đó để lướt web, đọc word được...E mang ơn cả tháng...Font "PQ Vietfonts" này e lấy từ chỗ bảo hành HTC trên đường 3/2 HCM. Thanks các bác nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
E nghĩ ko lý nào vì e chỉ cài vài pm như vietmap r12, lingvosot dic, resco explore, pocket music.... Nếu font bị lỗi thì các bác làm ơn giới thiệu cho e vài font nào đó để lướt web, đọc word được...E mang ơn cả tháng...Font "PQ Vietfonts" này e lấy từ chỗ bảo hành HTC trên đường 3/2 HCM. Thanks các bác nhiều!

Qua Topic này:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?74193-System-Fonts-Tahoma-hỗ-trợ-TV-dành-cho-PPC

Tải các Fonts mình đưa lên xem sao nhé.
Tốt nhất HR lại máy rồi cài Fonts. Chắc bạn cài VietMap r12 xong bị đổi font đó, lỗi.

yeugapnganlanhon

Dạ e cám ơn bác Quang và bác Dũng nhiều. 2 bác cho em hỏi nếu cài 2 font trên cùng lúc thì được ko?có cần cài thêm font TimesNewRoma hay VniTimes,Arial ko các bác??? và cài thì cài vào thẻ được ko bác? hay bắt buộc là phải cài vào main ??? Cũng có khi cài vào thẻ nhớ thì nó bị lỗi ???? Thanks các bác nhiều! Hix,hình như cả 2 bác đều ko ở tphcm....Tiếc wa', khi nào 2 bác ghé hcm, nếu có nhiều tgian, e mời 2 bác đi uống vài ly hoặc đi uống cafe cũng được ^_^ Em mời chân thành đó ^_^

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Dạ e cám ơn bác Quang và bác Dũng nhiều. 2 bác cho em hỏi nếu cài 2 font trên cùng lúc thì được ko? và cài thì cài vào thẻ được ko bác? hay bắt buộc là phải cài vào main ??? Cũng có khi cài vào thẻ nhớ thì nó bị lỗi ???? Thanks các bác nhiều!

System Font thì phải cài vào MAIN !!!

yeugapnganlanhon

Các bác cho em hỏi cài 2 font trên, có cần cài thêm Times New Roman và Arial, Vni Times ko ạ ? Nếu đọc file word có các font đó thì sao ? Vì e chỉ thấy bác đề cập đến font Tahoma thôi ?

Các bác cho em hỏi cài 2 font trên, có cần cài thêm Times New Roman và Arial, Vni Times ko ạ ? Nếu đọc file word có các font đó thì sao ? Vì e chỉ thấy bác đề cập đến font Tahoma thôi ?
Chỉ cần cài 1 trong 2 font đó là đủ thôi bạn ạ...

yeugapnganlanhon

Nếu cài cả 2 luôn thì có xung khắc không bác Dũng??? E mới HR lại, sau đó cài vào main=>SR...đọc có hầu hết file là hiển thị tốt,nhưng 1 vài file có dấu "ơ","ư" thì nó vẫn bể thành ô vuông..........:(( ~X( E biết làm gì đây ???????? thật sự, chưa bao giờ e gặp trường hợp như vầy......dù biết rằng cài font là rất đơn giản, nhưng sao nó vật lên vật xuống đau đầu thế này.........

Nếu cài cả 2 luôn thì có xung khắc không bác Dũng??? E mới HR lại, sau đó cài vào main=>SR...đọc có hầu hết file là hiển thị tốt,nhưng 1 vài file có dấu "ơ","ư" thì nó vẫn bể thành ô vuông..........:(( ~X( E biết làm gì đây ???????? thật sự, chưa bao giờ e gặp trường hợp như vầy......dù biết rằng cài font là rất đơn giản, nhưng sao nó vật lên vật xuống đau đầu thế này......... E cám ơn các bác nhiều, các bác đã giúp e thì giúp tới trớt, vì trước đây, e cài font cũng đơn giản, ko bị "vật vã" nhữ thế này...
Kể cũng lạ, mình cũng cài mỗi font mà mình đưa lên nhưng hiển thị rất tốt tiếng Việt không bị lỗi ô vuông như bạn nói... Bạn có thể xem chữ hiển thị ô vuông đó là font gì rồi lấy font trên PC rồi copy vô My Device/Windows rồi khởi động lại máy...

pda_mem

Nếu cài cả 2 luôn thì có xung khắc không bác Dũng??? E mới HR lại, sau đó cài vào main=>SR...đọc có hầu hết file là hiển thị tốt,nhưng 1 vài file có dấu "ơ","ư" thì nó vẫn bể thành ô vuông..........:(( ~X( E biết làm gì đây ???????? thật sự, chưa bao giờ e gặp trường hợp như vầy......dù biết rằng cài font là rất đơn giản, nhưng sao nó vật lên vật xuống đau đầu thế này.........

Hic hic sao tôi bạn vậy .Mình xài 2 fonts này từ đó giờ có sao đâu ^^

http://www.mediafire.com/?mwtggnm1mm3
http://www.mediafire.com/?njidjcwyjyn

Còn về việc "muốn" cho em Mega này ra đi đã có ý định từ lâu nhưng khổ nỗi nhà nghèo cần để tiền mua VGA Card.Lúc trước mua nhằm ngay lúc đang bận & không có điện thoại trong túi nên bị thằng TGDD lừa .Bây giờ nó hạ giá con này xuống 7t tức muốn chết.
"Đang mơ Nexus1 & Evo 4G"