• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc và thảo luận sử dụng Galaxy Ace S5830

duybn

Tình hình la mình có con galaxy ace S5830 ver JXKC1 mình up qua rom DXKC1 mong có tiếng việt nhưng trong quá trình up nó sảy ra lỗi như sau

Nó cứ đứng yên ở đó . Bây giờ nó vẫn vào được downling nhưng không vào được bên trong nữa hic hic . Ai có kinh nghiệm chỉ mình cách cứu với . Thanks mọi người !!

PhamQuang

Manager
Tình hình la mình có con galaxy ace S5830 ver JXKC1 mình up qua rom DXKC1 mong có tiếng việt nhưng trong quá trình up nó sảy ra lỗi như sau
Nó cứ đứng yên ở đó . Bây giờ nó vẫn vào được downling nhưng không vào được bên trong nữa hic hic . Ai có kinh nghiệm chỉ mình cách cứu với . Thanks mọi người !!

Có thể bản ROM trên lỗi, hãy tìm bản ROM của hãng khác và Update lại từ DOWNLOAD MODE là cứu được máy thôi.
Tham khảo thêm tron Topic này:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?124791-SamSung-GALAXY-ACE-(GT-S5830)-CÁC-VẤN-ĐỀ-LIÊN-QUAN

duybn

cháu tham khảo rồi nhưng bác ơi cho chau hỏi khi up rom chọn apboot liệu có vấn đề gì không ?

Amature

cháu tham khảo rồi nhưng bác ơi cho chau hỏi khi up rom chọn apboot liệu có vấn đề gì không ?

Không vấn đề gì bạn ạ.
Nếu trong quá trình up rom mà bị lỗi, bạn rút cáp, tháo pin sau đó gắn lại và làm lại từ đầu là được.