• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE HD

ducthang

Topic này mở ra để các thành viên chúng ta cùng nhau đưa ra những thắc mắc và thảo luận xung quanh các vấn đề:
- Liên quan tới các chức năng cơ bản: Phone, SMS, MMS,.. của DESIRE HD
- Liên quan tới các chức năng kết nối: Bluetooth, WiFi, GPS, USB...
- Các chức năng Multimedia: chơi Video, Audio,...

Chỉnh sửa cuối:

ducthang

Chưa đươc sử dụng nhưng mọi người vào thảo luận trước đi nhé tới lúc đc cầm e nó trên tay khỏi bỡ ngỡ.

action8

dung lượng pin còn kém cả em Desire của tớ thì màn hình 4,3' với camera 8MB + 2 đèn led .... sặc sặc chắc dùng nửa ngày còn nửa ngày cắm sạc =))

tcao

DESIRE HD KHÔNG NHẬN THẺ NHỚ

chào Bác Quang, em có dư 1 micro sd 8gig cuả htc hd trước đây, bây giờ em dùng cho DESIRE HD thì nó không nhận được. Mặc dù thử dùng ở máy khác vẩn bình thường. em cũng format thành fat 32 trước khi dùng nhưng vẫn không đuơc. nhờ bác giup. hiên tại thì nó chi nhận đươc thẻ mua theo máy. cám ơn Bác trước.

Chỉnh sửa cuối:

nicklanick

Member
chào Bác Quang, em có dư 1 micro sd 8gig cuả htc hd trước đây, bây giờ em dùng cho DESIRE HD thì nó không nhận được. Mặc dù thử dùng ở máy khác vẩn bình thường. em cũng format thành fat 32 trước khi dùng nhưng vẫn không đuơc. nhờ bác giup. hiên tại thì nó chi nhận đươc thẻ mua theo máy. cám ơn Bác trước.

ngoài thẻ của cái HD ra thì cắm thẻ khác có nhận ko bác. nếu thẻ khác mà bt thì thẻ này của bác bị Brick SDCARD

tcao

Hôm nay mới có dip test thử cái khác thì nó nhận đươc. vậy có giải pháp nào hơn để xử lý khi gặp sư cố trên. cám bác trả lời.

PDAMobile

Hình như cái hình Desire HD màu đen chỉ là quảng cáo thôi chứ không có bán thì phải.Em thấy toàn màu bạc thôi,có bác nào thấy màu đen chưa nhỉ.

PhamQuang

Manager
HTC Desire HD đã có thể ROOT, cài được Recovery và Up được ROM.
Ai đang sử dụng dòng này viết bài hướng dẫn cụ thể các bước thì tốt quá.

tuan_ok

các bác có thể chỉ dùm mình cách vào facebook trên e nó không ak, e đã chỉnh DNS trong setting wifi trong máy mà vào vẫn ko dc .

tcao

HTC Desire HD đã có thể ROOT, cài được Recovery và Up được ROM.
Ai đang sử dụng dòng này viết bài hướng dẫn cụ thể các bước thì tốt quá.

Máy em mua về sau 2 ngày thì phát lỗi tùm lum hết , chạy thi ì ạch, lừ đừ như ông già hết hơi. Rồi thử factory reset sau vài tiếng đâu lại vào đó. sau khi goi điện xong , thì màn hình tắt tối thuì ,chỉ còn cách là cắm dây xạc vào thi màn hình mới lên được. vô forum ANDROI thỉ rất nhiều người bi như vậy. vài hôm sau thi HTC cho update ,thi sưã được lỗi tắt màn hinh. nhưng cũng chưa ưng ý. em cũng cài vài phần mềm từ market. TASKKILLER, SYSTEM MONITOR, tốc độ thì cải thiện đôi chút. em vào forum XDA tìm được VISIONARY 13 chỉ vài click là rơot được dễ dàng. kể từ khi sau khì rơot, thêm ứng dụng CATCH LEANER, AUTORUN KILLLER, ADVANCED TASK MANAGER.thì tốc độ lên đáng nể. em thi happy tốc độ hiện tai nên ,em chi cần xem phim , nghe nhạc,chup hình, dictionary, gps. sau khi root cả tuần em chưa thấy phát thêm lỗi gì nữa.
muốn tháo bỏ chương trình nào không cần thiét thi TITANIUM BACKUP làm đươc chuyện này, nên em chưa nghi tới uproom.

Chỉnh sửa cuối:

nicklanick

Member
các bác có thể chỉ dùm mình cách vào facebook trên e nó không ak, e đã chỉnh DNS trong setting wifi trong máy mà vào vẫn ko dc .

facebook mà bạn dùng mạng viettel thì ko vào đc wed của nó nhé. :D

binhmogas

em tính mua em này mà nghe người ta đồn là máy bị lỗi khi kết nối internet qua 3g hay bất cứ cái gì qua 3g thì hay bị hiện tượng tắt máy khởi động lại ( không phải tất cả các máy). và họ nói lỗi này do nhà sản xuất vẫn chưa khắc phục được! có đúng không vậy?