• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC EXCALIBUR

caphedang1983

Chào tất cả mọi người!
Mình đang sử dụng Dopod C720W. Mình đã cài bộ font Arỉal để đọc được các trang tiếng VIệt. Đọc rất OK.
Sau đó mình định cài giao diện tiếng Việt cho máy theo phần mềm Tân Á Long. Trong đó đã copy các file: Seclevel 1; Seclevel2;TahomaSP (font Unicode); NetCFv2.wm.armv4i;ExcaVUIsetup vào thư mục Program file của máy. Nhưng vì máy chưa mở được Apllycation Lock/ Đã tìm cách mở bằng Regedit nhưng chưa được.
Hiện máy bị lỗi như sau: Không nhắn được tin nhắn text massages vì chứ biến thành hình vuông và không hiển thị trong văn bản (không có ký tự trong văn bản). Bây giờ không gửi được tin nhắn.

Rất mong các tiền bối chỉ giáo để sửa lỗi trên và cách unlock bằng regedit!
Cám ơn nhiều nhiều!:((

Chỉnh sửa cuối:

anx0ngbien

Help me ! Máy dopod c720w tự nhiên mất hết icon trong start menu

Hum qua em ngồi remove mấy soft k cần thiết,khi remove soft diệt virus xong thì tự nhiên thấy màn hình trắng xoá,vào star menu thì chả còn 1 cái icon nào nữa nên chẳng làm sao hard reset máy được,ai bít phải làm thế nào pm em giúp em với :(.giờ em chỉ nghe + gọi +viết tin nhắn,chụp hình (= phím tắt thôi ạ )

nguyenthuanbg_pv

Mình cũng đã gặp trường hợp này 1 lần rồi. Theo mình, bạn vào Start menu, cố gắng vào được mục Setting (cố dò tìm vì bây giờ trắng tinh hết rùi, Hic), trong đó có Hardreset. Vì Start menu thì trắng, nhưng vào các mục cụ thể thì vẫn hiển thị bình thường, đúng không?

deple2005

C720w ko khởi động được

Tình hình là máy gần hết pin mình cắm vào sạc, đang sạc thì lấy gọi điện thoại, vào danh bạ chon tên rồi gọi vừa nhất nút call thì máy tắt cái rụp. Sau đó khởi động lên không đc nữa, vàomới màn hình Windown Mobile là tắt ngúm tiếp. Mình đang dùng WM 6.1. Có ai bị như mình chưa vậy, xin chì giáo cách khắc phục, chân thành cảm ơn các bạn rất nhiều

PhamHien

Tình hình là máy gần hết pin mình cắm vào sạc, đang sạc thì lấy gọi điện thoại, vào danh bạ chon tên rồi gọi vừa nhất nút call thì máy tắt cái rụp. Sau đó khởi động lên không đc nữa, vàomới màn hình Windown Mobile là tắt ngúm tiếp. Mình đang dùng WM 6.1. Có ai bị như mình chưa vậy, xin chì giáo cách khắc phục, chân thành cảm ơn các bạn rất nhiều

Bạn cắm sạc có thấy vào điện không? Một trong 2 khả năng sau
1. Máy bạn kiệt pin không đủ để khởi động-->tiếp tục sạc!
2. Máy bị lỗi ROM

deple2005

Bạn cắm sạc có thấy vào điện không? Một trong 2 khả năng sau
1. Máy bạn kiệt pin không đủ để khởi động-->tiếp tục sạc!
2. Máy bị lỗi ROM

HIx, mình cắm sạc vào nhưng ko thấy đèn báo sạc, khởi động lên thì thấy đèn đỏ( sắp hết pin) rồi sau đó thì tắt máy. V6ạy máy mình bị trường hợp kiệt pin mà lỗi ROM rồi, có cách nào khắc phục không vậy bạn, chỉ giúp mình với, Nếu ko khởi động đc (do ko sạc pin đc)tức là sẽ không up lại rom đc, vậy phải làm sao đây. Cảm ơn bạn đã đoán bệnh cho con C720w của mình, xin giúp mình cách khắc phục. Chân thành cảm ơn bạn

PhamHien

1. Bạn thử cắm lại sạc xem pin có vào không(báo đèn). Nếu không thì tìm mượn một quả pin tương tự thử xem sao.
2. Nếu sạc được pin, khởi động được máy thì sẽ biết máy bị thế nào
3. Trường hợp có pin mới, lắp vào mà bật vẫn không lên thì lúc đó mới tính tới các khả năng khác
Chú ý: Khi bấm nguồn nên giữ lâu một chút!

deple2005

1. Bạn thử cắm lại sạc xem pin có vào không(báo đèn). Nếu không thì tìm mượn một quả pin tương tự thử xem sao.
2. Nếu sạc được pin, khởi động được máy thì sẽ biết máy bị thế nào
3. Trường hợp có pin mới, lắp vào mà bật vẫn không lên thì lúc đó mới tính tới các khả năng khác
Chú ý: Khi bấm nguồn nên giữ lâu một chút!

chân thành cảm ơn bạn fanxien đã tận tình giúp đỡ, máy đã hoat5 đông lại bình thường.
Tóm lại như sau, nguồn pin ở máy ko đủ để khởi động, gây nên tình trạng tắt máy, cấm sạc vào vận ko lên tín hiệu, nhưng may mắn là kết nối qua cáp thì nó sạc pin, nên mình khởi động lại đc. Nhưng vẫn ko hiểu tại sao máy hết sạch pin mà cắm sạc vào ko nhận, chỉ nhận pin từ nguồn USB qua kết nối với máy tính. 1 Kinh nghiệm khi xài máy C720w mà cạn nguồn pin.

PhamHien

chân thành cảm ơn bạn fanxien đã tận tình giúp đỡ, máy đã hoat5 đông lại bình thường.
Tóm lại như sau, nguồn pin ở máy ko đủ để khởi động, gây nên tình trạng tắt máy, cấm sạc vào vận ko lên tín hiệu, nhưng may mắn là kết nối qua cáp thì nó sạc pin, nên mình khởi động lại đc. Nhưng vẫn ko hiểu tại sao máy hết sạch pin mà cắm sạc vào ko nhận, chỉ nhận pin từ nguồn USB qua kết nối với máy tính. 1 Kinh nghiệm khi xài máy C720w mà cạn nguồn pin.

Khi máy lên rồi thì bạn thử cắm sạc xem nó có vào không! Nếu vãn không vào thì đích thị do sạc, còn sạc bằng adapter hay qua cổng USB thì cũng như nhau mà thôi!

omniaboy

Mình mới dùng i900, khi lướt web vào các trang tiếng Việt thì bị lỗi font 1 số chữ, ví dụ những từ có ô, ơ, ồ... thì chỉ hiện lên ô vuông. Ai có cách gì chỉ giúp. Cảm ơn nhiều!

icemouse

Dopod c720w không nhận SIM

Giúp em với C720w của em không nhận sim,em vừa mua được mấy hôm.Cứu em C720w của em với

HaChau

Super V.I.P
Giúp em với C720w của em không nhận sim,em vừa mua được mấy hôm.Cứu em C720w của em với
Máy của bạn thuộc dòng HTCExcalibur.
Lưu ý khi post bài cần đúng box và chủ đề rõ nghĩa nhé bạn.
Đã move bài của bạn đến đúng chỗ và sửa tiêu đề topic.

PhamHien

Để sửa lỗi ô vuông khi lướt WEB(giúp hiển thị tốt TV) các bạn phải cài font UNICODE cho SP. Hãy tìm file này trong diễn đàn về cài vào máy nhé!

hit_boy

ngoài ra trong trường hợp,nếu cắm sạc để một hồi chuyển wa đèn đỏ, đó là triệu trứng bị nguồn, trước khi mang ra bao hành, nên up lại rom 5.0, nếu ko thì bạn phải trả phí ah, và mất bảo hành,

Chỉnh sửa cuối:

NoloveT

tôi up rom lên làm con máy tạch rôi, thư flash mây cái official rom dêu ko đươc