• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC HERO

PhamQuang

Manager

Dòng HTC HERO gồm các thương hiệu sau:
- HTC A62XX
- HTC Hero
- T-Mobile G2 Touch
- Dopod Magic

Hệ điều hành Android.

Topic này tạo ra dành để:
- Đưa lên các thắc mắc liên quan sử dụng
- Chia sẻ và thảo luận các kinh nghiệm

ichirumama

Mở đầu topic lun. Cho mình hỏi là làm sao để tắt cái USB charging của máy, mình hay sync để chép app hoặc dùng cmd (ko có đầu đọc thẻ T_T), cứ rút ra rút vào nó charge chẳng bao nhiu mà còn hại pin. Mong mọi người ai biết chỉ giúp với. Thanks. À sẵn chia sẻ 1 kinh nghiệm nhỏ, khi chụp hình mọi người chọn size 4:3 sẽ nét hơn 3:2 vì nó đúng 5mp lun, còn 3:2 ko tới :D.

PhamQuang

Manager
Mở đầu topic lun. Cho mình hỏi là làm sao để tắt cái USB charging của máy, mình hay sync để chép app hoặc dùng cmd (ko có đầu đọc thẻ T_T), cứ rút ra rút vào nó charge chẳng bao nhiu mà còn hại pin. Mong mọi người ai biết chỉ giúp với. Thanks. À sẵn chia sẻ 1 kinh nghiệm nhỏ, khi chụp hình mọi người chọn size 4:3 sẽ nét hơn 3:2 vì nó đúng 5mp lun, còn 3:2 ko tới :D.

Nếu bạn dùng HTC Sync thì chả có cách nào cấm USB Change đó đi cả, chức năng này hoàn toàn tự động.
Nếu hay cài App có thể dùng DroidExplorer, vừa nhanh lại vừa đạt nguyện vọng trên.

HTung

Mình muốn hỏi về vụ cài app vào thẻ nhớ. Có đọc qua các bài tut trên xda nhưng vẫn hơi lờ mờ tí:
- Sau khi đã format thẻ nhớ thêm 1 phân vùng ext2 và chạy dòng lệnh xong thì có cần vào trong máy chỉnh gì nữa ko?
- Mình dùng rom MODACO thấy bảo đã có enable sẵn chức năng app2sd rồi, nhưng đang tính dùng rom của hikari, vậy có cần enable gì để sử dụng app2sd ko?

Và 1 cái này hơi ngoài lề xíu nhưng sẵn hỏi luôn:
Em hâm mội tài cook của anh Quang từ thời Touch II, nhưng đợi mãi chưa thấy anh trổ tài với Hero. Vậy cho em hỏi anh có ý định cook cho Hero ko vậy?

PhamQuang

Manager
Mình muốn hỏi về vụ cài app vào thẻ nhớ. Có đọc qua các bài tut trên xda nhưng vẫn hơi lờ mờ tí:
- Sau khi đã format thẻ nhớ thêm 1 phân vùng ext2 và chạy dòng lệnh xong thì có cần vào trong máy chỉnh gì nữa ko?
- Mình dùng rom MODACO thấy bảo đã có enable sẵn chức năng app2sd rồi, nhưng đang tính dùng rom của hikari, vậy có cần enable gì để sử dụng app2sd ko?

Và 1 cái này hơi ngoài lề xíu nhưng sẵn hỏi luôn:
Em hâm mội tài cook của anh Quang từ thời Touch II, nhưng đợi mãi chưa thấy anh trổ tài với Hero. Vậy cho em hỏi anh có ý định cook cho Hero ko vậy?

Tạo EXT2, EXT3 hay EXT4 tức là bạn tạo bộ nhớ đệm cho máy, được thực hiện từ Recovery, sau khi chạy xong, không cần chỉnh sửa gì thêm đâu.
EXT càng lớn và càng nhiều máy chạy càng nhanh, tuy nhiên RAM cũng giảm đi đấy.
Chức năng App2SD là chuyển các ứng dụng vào SD để tiết kiệm Storage, không phải ROM nào cũng tích hợp, có ROM ko có đâu. Bạn phải đọc giới thiệu để tìm hiểu.
Hiện tại cũng mình chưa có thời gian và cũng chưa thạo sử dụng MacOS lắm cho nên chưa nghĩ tới chuyện Cook. :D

Tạm thời với tư cách sưu tầm, test sử dụng HĐH và thay đổi chút chút thôi. :D

ichirumama

Bác Quang cho cháu hỏi là hiện tại bác đang dùng ROM nào ạ??? Đang phân vân Hikari hoặc tiếp tục dùng Modaco. Nhu cầu của cháu là hỗ trợ SMS, Call, Note, Maps, Browser, và 1 chút tốc độ. Thanks bác.

PhamQuang

Manager
Bác Quang cho cháu hỏi là hiện tại bác đang dùng ROM nào ạ??? Đang phân vân Hikari hoặc tiếp tục dùng Modaco. Nhu cầu của cháu là hỗ trợ SMS, Call, Note, Maps, Browser, và 1 chút tốc độ. Thanks bác.

Các ROM Cook mình đều đã Up test thử qua để biết, tham khảo và so sánh thôi.
Cuối cùng vẫn quay về dùng bản 2.73.405.66 là ổn nhất cho các chức năng Phone, SMS,...

sayyouwill

Chú cho cháu hỏi cách thiết lập để nhận yahoo mail trên Hero với. Cháu cảm ơn chú

PhamQuang

Manager
Chú cho cháu hỏi cách thiết lập để nhận yahoo mail trên Hero với. Cháu cảm ơn chú

Cháu vào Programs >>> Mail >>> Other (POP3/IMAP)
Rồi nhập Email, pass. ... là thiết lập rồi đó.
Sau đó cho máy bật WiFi, GPRS,... để nhận Mail thôi.

sayyouwill

Cháu làm tới bước Incoming mail thì ko dc nữa vì khi bật wifi thì máy báo không thể kết nối tới server còn tắt wifi thì máy đòi phải bật wifi lên, sao mà mâu thuẫn quá. :D

Cháu làm theo hướng dẫn này nhưng ko được

http://www.youtube.com/watch?v=6_SX4eoZewQ

ichirumama

Cháu làm tới bước Incoming mail thì ko dc nữa vì khi bật wifi thì máy báo không thể kết nối tới server còn tắt wifi thì máy đòi phải bật wifi lên, sao mà mâu thuẫn quá.

Cháu làm theo hướng dẫn này nhưng ko được

http://www.youtube.com/watch?v=6_SX4eoZewQ

Nếu bạn xài mail @yahoo.com.vn thì sẽ có POP3 cho mail của bạn, còn @yahoo.com thì ko có. Có cách tạo POP3 cho @yahoo.com, bạn search dùm nhé, lâu rồi ko nhớ nữa.

ichirumama

Ko biết dạo này có máy Hero của ai giống mình, bị mất sóng liên tục, hiện dấu X, stick vào setting thì bảo đang ở Airplane Mode, rất bực bội, up bản Radio nào cũng bị. Hay là do mạng Mobifone có vấn đề??

new862004

bác Phạm Quang ah ? có thể hướng dẫn giúp cháu send file qua bluetooth của hero dc ko ạ ? cháu loay hoay tìm mãi mà ko biết tìm ở đâu và làm thế nào ? cảm ơn bác nhiều !

ichirumama

bác Phạm Quang ah ? có thể hướng dẫn giúp cháu send file qua bluetooth của hero dc ko ạ ? cháu loay hoay tìm mãi mà ko biết tìm ở đâu và làm thế nào ? cảm ơn bác nhiều !

Hero hiện h vẫn chưa send file wa bluetooth dc bạn à, nghe nói bản 2.1 có thể, đang chờ :D

phamthang83hn

Đang tìm hiểu em này để là một em không biết em này nghe nhạc chup hình thế nào, cấu hình so với Iphone thì ra sao mong các bro chỉ giáo

dinganam

Cho mình hỏi một câu hơi gà, mới mua hero nên chưa quen. Làm sao lấy nhạc trong thẻ làm nhạc chuông được vậy các bác? Vào phone ringtone của may để cài thì toàn thấy nhạc trong máy. Đã tạo thử thư mục ringtones trong thẻ nhớ, chep nhạc vào đó nhưng vẫn ko tìm thấy để cài.

ichirumama

Bác Quang có thể giải thích và hướng dẫn partition cho thẻ nhớ dc ko ạ??? Cháu còn mù mờ về chuyện này, hình như là có thể tăng tốc bản ROM.

AnhPheCT

Cho mình hỏi một câu hơi gà, mới mua hero nên chưa quen. Làm sao lấy nhạc trong thẻ làm nhạc chuông được vậy các bác? Vào phone ringtone của may để cài thì toàn thấy nhạc trong máy. Đã tạo thử thư mục ringtones trong thẻ nhớ, chep nhạc vào đó nhưng vẫn ko tìm thấy để cài.

Delete post!!

Chỉnh sửa cuối:

kixxx

máy mình mua ở thế giới di động ko có market và AppInstaller làm sao để có xin các bro chỉ mình với mình mới dùng lần đầu còn gà lắm mong được chỉ giáo