• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC WILDFIRE S

h2tolove

Topic này mở ra để các thành viên chúng ta cùng nhau đưa ra những thắc mắc và thảo luận xung quanh các vấn đề:

- Liên quan tới các chức năng cơ bản: Phone, SMS, MMS,.. của wildfire s.
- Liên quan tới các chức năng kết nối: Bluetooth, WiFi, GPS, USB...
- Các chức năng Multimedia: chơi Video, Audio,...

Last edited by a moderator:

huynhphuc705

Đúng cái mình suy nghĩ, nhưng nhỏ bạn gái ko cho vọc máy nữa :(( nó cài add lại wài nó chửi
báo lỗi main version is order! thường là do sai file misc.img
chúc bài viết bạn thành công

h2tolove

Đúng cái mình suy nghĩ, nhưng nhỏ bạn gái ko cho vọc máy nữa :(( nó cài add lại wài nó chửi
báo lỗi main version is order! thường là do sai file misc.img
chúc bài viết bạn thành công
Cảm ơn bạn.chỉ là phát hiên nhỏ của mình mong giúp đc mọi người.mình cũng biết do sai add nhưng lam thử nhiều lần ko đc.hôm nay thay câu lenh khác thì ok.
Ai test mà đc thì đưa lên nhé.
I love android.vọc đc thấy cảm giác sướng tê tái

huynhphuc705

Gửi nhầm file rồi kìa bạn =.= hướng dẫn file GingerBreak sao lại đưa link download zergRush

huynhphuc705

Xin phép sửa bài của bạn chút. Link download của bạn hoàn toàn chính xác, nhưng muốn làm thành công xin đổi tất cả chữ GingerBreak thành zergRush

Và phần này dư chữ exit mà mình tô đậm:
./data/local/tmp/GingerBreak
cat /dev/mtd/mtd0 > /sdcard/misc.img
cat /sdcard/flash_image > /data/flash_image
chmod 777 /data/flash_image
exit
rm /data/local/tmp/sh
rm /data/local/tmp/boomsh
exit
adb pull /sdcard/misc.img misc.img

h2tolove

Thank bạn mai mình sẽ sửa bài,xin phép bạn cho thêm phần note này vào.
Thực ra lúc mình làm cũng ko nghi thành công cứ thế làm ko theo quy trình nào cả,đến lúc post thì dựa vào trí nhớ(chưa có thời gian để làm lại cho chchắc,mong mọi người ai làm đc hay ko làm đc thì post những thiếu sót đê còn chỉnh sưả).
@huynhphuc705:mình cũng làm theo cách bạn nhưng ko thành công,mình dùng đúng câu lệnh như trên thì đc.ah còn cái này khi dùng lệnh chuyển misc2.img bị báo lỗi mình copy rồi paste thẳng vào thẻ(nếu ai giống mình thì lam như vậy nhé).
Có nhìu cách để thành công mình chỉ là người đua ra giải pháp,mọi ngươi mat công tìm hiểu thêm nếu thành công mới thấy...mình phục mình ghê:D

mocthienthuan

bác up sớm tí thì e tự tay up lại rom ship lun đâu phải mất công đi ra ngoài nhờ người ta làm dùm, mà dù sau mang đi củng đc cái lợi í í ;;)

h2tolove

bác up sớm tí thì e tự tay up lại rom ship lun đâu phải mất công đi ra ngoài nhờ người ta làm dùm, mà dù sau mang đi củng đc cái lợi í í ;;)
hi cũng chả lợi lắm đâu còn hơi hại tiền:)).
thứ 1 S-off nếu máy bảo hành thì phải đưa về S-on---> mất $.(unlock up lại rom ship là ok)
thứ 2 theo quan điêm của cá nhân mình tự làm vẫn sướng
thứ 3 trả lời cho cái thứ 1 theo tài liệu mình đọc thì s-off khi up rom ship cách làm đơn giản hơn.có j up 1 bài cho mọi người sau-->có lợi nhưng mất tiên vì hiện tại chưa s-off bằng PM đc phải dùng XTC clip

Chỉnh sửa cuối:

h2tolove

thứ 1 S-off nếu máy bảo hành thì phải đưa về S-on---> mất $.(unlock up lại rom ship là ok)
thứ 3 trả lời cho cái thứ 1 theo tài liệu mình đọc thì s-off khi up rom ship cách làm đơn giản hơn.có j up 1 bài cho mọi người sau

Chỉnh sửa cuối:

h2tolove

Mình đã test lại và thành công.Đúng là phải đổi GingerBreak thành zergRush .hôm đó post bài muốn nhanh lên mượn bài của bạn huynhphuc705 nên wên ko đổi lại.Đã edit lại hoàn chỉnh.

huynhphuc705

Mình đã test lại và thành công.Đúng là phải đổi GingerBreak thành zergRush .hôm đó post bài muốn nhanh lên mượn bài của bạn huynhphuc705 nên wên ko đổi lại.Đã edit lại hoàn chỉnh.

thì cái tập tin nén là file zergRush mà :)) đánh lệnh GingerBreak nó đâu tìm thấy

mocthienthuan

thứ 3 trả lời cho cái thứ 1 theo tài liệu mình đọc thì s-off khi up rom ship ko phải làm gold card và cách làm đơn giản hơn.có j up 1 bài cho mọi người sau

mong chờ ở bác hướng dẫn up rom ship khi máy đã s-off đây hehe, cái này đang cần lun sấp vọv banh máy nữa rùi :))

h2tolove

đang bận nên chưa post đc.nói chung bạn chỉ cần tạo gold card(sr bạn vẫn phải tạo gold card nhé để lấy CID,các bước tạo misc.img ko phải làm) xong rồi down rom ship về up bình thường.thử rồi cho ý kiến nếu ko đc mình sẽ post bài cụ thể

Chỉnh sửa cuối:

mtofvn2910

Wildfire S bị treo ở màn hình khởi động

SAu vài ngày nghịch ngợm con WS của bạn gái thì quyết định đưa em nó về ROM ship để chuộc em yêu sen XE về. Nghĩ là làm. Em relock bootloader lại, tìm bản rom ship châu á để up nhưng link châu á đã die hết. Cái rom gaming kia thì ép xung cao quá, tí lại treo máy nên chuyển sang rom sense 3.5

Tuy nhiên bootloader đã khóa. Em thử mọi cách để unlock nó ra vẫn ko đc. Liều up rom sense 3.5 vào thì vẫn up dc (vẫn nghịch ngợm bootloader và recovery như thường ạ) nhưng khi khởi động thì máy dừng lại ở màn hình khởi động luôn.
Hôm nay đã tìm đc rom ship châu á nhưng khi up thì nó dừng luôn ở cái bước veryfing your phone (em up qua pc)~X(

Các bro có cách nào cho em quay lại rom ship vs đc ko ạ? Hiện tại máy e HBOOT đang là 1.09.0099

h2tolove

Ban lien he yahoo:h2tolove or sms0983976848 nhớ cài teamviewer mình sẽ giúp bạn