• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG INCREDIBLE S & INCREDIBLE 2

Anh SUPER MOD cho em hỏi là :

Trong trang này có 2 thứ là : ROm và ICS firmware .
Vậy ROM và ICS firmware khác nhau chỗ nào ? . Cài 2 cái này bằng HBOOT qua SD CARD như bữa trước anh bày có được không ạ ? .

Thanks anh
Rom thì bạn flash thông qua Recovery, còn ICS Firmware thì bạn update thông qua HBOOT (nâng Firmware lên thì mới flash được bản rom này). Chú ý bạn update ICS Firmware trước rồi mới flash rom nhé.

Bác ơi giúp em
Tình mình máy của bạn thế nào rồi?

pkmonster

Bạn update FW trước, sau đó cài Recovery và flash rom. Mà máy bạn đã S-OFF chưa vậy?
Cài recovery nớ là connect to PC . Nhưng mà máy em nó ko két nối máy tính được. Chỉ chơi được Sd Card thôi ạ

Hình như rồi ấy anh. Vô Hboot thấy chữ S-OFF.

Cài recovery nớ là connect to PC . Nhưng mà máy em nó ko két nối máy tính được. Chỉ chơi được Sd Card thôi ạ

Hình như rồi ấy anh. Vô Hboot thấy chữ S-OFF.
S-OFF thì bạn tiến hành update ICS Firmware trước (tải về và đổi tên thành PG32IMG.zip rồi copy vào thẻ nhớ, sau đó đưa máy về HBOOT nó sẽ check file PG32IMG.zip và bạn nhấn Volume Up để update), sau đó sang topic này tham khảo và cài đặt 4EXT Touch Recovery nhé.

Để kết nối với PC thông qua Fastboot thì trên PC phải cài HTC Driver nhé.

pkmonster

S-OFF thì bạn tiến hành update ICS Firmware trước (tải về và đổi tên thành PG32IMG.zip rồi copy vào thẻ nhớ, sau đó đưa máy về HBOOT nó sẽ check file PG32IMG.zip và bạn nhấn Volume Up để update), sau đó sang topic này tham khảo và cài đặt 4EXT Touch Recovery nhé.

Để kết nối với PC thông qua Fastboot thì trên PC phải cài HTC Driver nhé.

Đã cài driver đầy đủ. Đúng các qui trình rồ. Thế nhưng cắm vào cứ watiting for device miết ....

cachuoimc1

Tình mình máy của bạn thế nào rồi?
1 Ngày toẹt vời ông mặt giời bác ơi :D
Sau bao ngày chán nản mệt mỏi khi nhìn thấy em HTC IS nằm bất động trên bàn mà chả buồn làm j thì hôm nay với 1 quyết định táo bạo "nghịch bừa ra sao thì ra " em đã vật xong em nó. Các bác sĩ tại Nhật Cường làm mình chán nản bao ngày, đã ko bao giờ muốn mang máy đến đấy mà lỡ mang đến rồi vì dịch vụ với máy em free nên đành thôi.
Hôm nay em có chạy Rom bác đưa RUU_Vivo_HTC_Asia_India_1.36.720.1 nhưng bị lỗi Error 132: nên em nản lắm rồi vất đấy đi ngủ. Nghĩ thế nào 1 lúc sau dậy mượn thẻ SD của thằng em copy Rom.zip và đổi tên vào thẻ nhớ update, chạy xong cứ lên logo HTC rung 1 phát rồi tắt rồi lại lặp lại như thế. Lại chán nản tập 2 nhưng lần này em lấy mấy cái Rom Stock cũ RUU_Vivo_Gingerbread_S_HTC_WWE_2.30.405.1 không chạy qua PC nữa em lại copy vào thẻ SD và thật bất ngờ :)) em nó đã lên.
Sau bao ngày buồn bã giờ mới được vui thế này, em đã S-Off được rồi bác ạ, em cài Hboot 2.02 BlackRose và mọi thứ ok.
Nhưng có 1 vấn đề em thắc mắc nhất chắc phải làm phiền bác 1 lần nữa. Em dùng file Unlock_code.bin cũ trước Unlock Bootloader bình thường, nhưng giờ em chạy nó báo như sau:

C:\Android>fastboot flash unlocktoken Unlock_code.bin
sending 'unlocktoken' (0 KB)...
OKAY [ 0.165s]
writing 'unlocktoken'...
FAILED (remote: partition does not exist!)
finished. total time: 0.170s

Không tài nào chạy được cái này bác ạ. Làm phiền bác nốt lần này bác nhé!!! :D

Em không biết nói j hơn, với 1 người mới dùng HTC như em gặp được 1 người hướng dẫn nhiệt tình như bác quá tuyệt vời. Em Chân thành cảm ơn bác vì những j bác giúp em thời gian qua :D

PS: À các bạn ạ. Kỹ thuật viên bên Nhật Cường trả máy mình không tính phí và nói:
KTV: " Máy của anh em ko chạy phần mềm được. Máy của anh bị hỏng ổ cứng rồi. Hiện tại VN hết hàng rồi nên em ko sửa được cho anh nữa"
Em có nói là: "Ơ thế giờ bó tay à anh, ko sửa đc em mang về phi lon à anh"
KTV: " Đành thế thôi anh ạ, em cố hết sức rồi :("
Các bác mới chơi đừng xoắn nhé, em mới dùng nhưng cái này chắc cũng nhiều người chưa biết. Em cứ viết ra cho các bác nào đọc được thì đọc không lại mất "vài củ" oan gia thì chết.

1 Ngày toẹt vời ông mặt giời bác ơi :D
Sau bao ngày chán nản mệt mỏi khi nhìn thấy em HTC IS nằm bất động trên bàn mà chả buồn làm j thì hôm nay với 1 quyết định táo bạo "nghịch bừa ra sao thì ra " em đã vật xong em nó. Các bác sĩ tại Nhật Cường làm mình chán nản bao ngày, đã ko bao giờ muốn mang máy đến đấy mà lỡ mang đến rồi vì dịch vụ với máy em free nên đành thôi.
Hôm nay em có chạy Rom bác đưa RUU_Vivo_HTC_Asia_India_1.36.720.1 nhưng bị lỗi Error 132: nên em nản lắm rồi vất đấy đi ngủ. Nghĩ thế nào 1 lúc sau dậy mượn thẻ SD của thằng em copy Rom.zip và đổi tên vào thẻ nhớ update, chạy xong cứ lên logo HTC rung 1 phát rồi tắt rồi lại lặp lại như thế. Lại chán nản tập 2 nhưng lần này em lấy mấy cái Rom Stock cũ RUU_Vivo_Gingerbread_S_HTC_WWE_2.30.405.1 không chạy qua PC nữa em lại copy vào thẻ SD và thật bất ngờ :)) em nó đã lên.
Sau bao ngày buồn bã giờ mới được vui thế này, em đã S-Off được rồi bác ạ, em cài Hboot 2.02 BlackRose và mọi thứ ok.
Chúc mừng bạn nhé.

Nhưng có 1 vấn đề em thắc mắc nhất chắc phải làm phiền bác 1 lần nữa. Em dùng file Unlock_code.bin cũ trước Unlock Bootloader bình thường, nhưng giờ em chạy nó báo như sau:

C:\Android>fastboot flash unlocktoken Unlock_code.bin
sending 'unlocktoken' (0 KB)...
OKAY [ 0.165s]
writing 'unlocktoken'...
FAILED (remote: partition does not exist!)
finished. total time: 0.170s

Không tài nào chạy được cái này bác ạ. Làm phiền bác nốt lần này bác nhé!!! :D

Em không biết nói j hơn, với 1 người mới dùng HTC như em gặp được 1 người hướng dẫn nhiệt tình như bác quá tuyệt vời. Em Chân thành cảm ơn bác vì những j bác giúp em thời gian qua :D
Bạn vào trang http://www.htcdev.com/bootloader/ rồi tiến hành theo các bước để lấy file Unlock_code.bin mới nhé.

Mà máy bạn S-OFF rồi thì Unlock Bootloader không còn cần thiết nữa, giờ bạn tiến hành SuperCID cho máy để sau này bị lỗi thì bạn có thể úp bất cứ bản Ship rom nào cho máy cũng được chứ không nhất thiết phải là bản Ship rom gốc nữa.

cachuoimc1

Chúc mừng bạn nhé.

Bạn vào trang http://www.htcdev.com/bootloader/ rồi tiến hành theo các bước để lấy file Unlock_code.bin mới nhé.

Mà máy bạn S-OFF rồi thì Unlock Bootloader không còn cần thiết nữa, giờ bạn tiến hành SuperCID cho máy để sau này bị lỗi thì bạn có thể úp bất cứ bản Ship rom nào cho máy cũng được chứ không nhất thiết phải là bản Ship rom gốc nữa.
Thế thì tốt rồi, em đang bị lỗi cái phần Bộ sưu tập ko thấy ảnh và nhạc chuông ko có j. Chắc tí em thử Up Rom khác xem sao. Thank bác nhiều :D

cachuoimc1

Có bác nào rảnh cuối tuần cafe cafáo với em sửa giúp em cái 3g cái :((((...em chả biết gì về điện thoại cả .cái máy em nó chỉ chọn được only Gsm ,cứ chuyển sang dual là một lúc mất sóng ,nản :(
Bác thử Flash lại file boot.img của cái rom đó xem sao bác.