• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG LG KS20

cmhoahongxanh

các bác cho em hỏi cái! Có cách nào mà khi nó tự động turn off ko cần phải ấn nút turn on mới bật sáng được màn hình lên ko! Dùng thế ức chế quá.

phamhoanh2000

Bạn nào có driver âm thanh của ks20 không giúp mình với.
Máy mình đang xài win 6.1 nhưng âm thanh loa ngoài nhỏ quá mình đã cài phần mềm SRS_WOW_HD 121 nhưng chỉ cải thiện được chút ít
lúc trước dùng win 6.5 thì loa nó bự hơn nhiều,

No_Spider

Bạn nào có driver âm thanh của ks20 không giúp mình với.
Máy mình đang xài win 6.1 nhưng âm thanh loa ngoài nhỏ quá mình đã cài phần mềm SRS_WOW_HD 121 nhưng chỉ cải thiện được chút ít
lúc trước dùng win 6.5 thì loa nó bự hơn nhiều,
Chỉnh 2 dòng Input Gain và Output Gain trong trubBass của SRS_WOW_HD bằng 0 dB sẽ to hơn nhiều!

baby1982

- Một lần nữa, xin nhắc lại: Các Bro nào thường hay gọi đi mà đầu máy bên kia đã nhấc máy nghe nhưng ta vẫn còn nghe thấy tiếng "Tut, Tut..." sau đó, hoặc sau khi cúp máy xong, vừa mới gọi cho số khác (vừa bấm nút CALL) thì đã nghe thấy tiếng "Tut, Tut..." ==> Các Bro hãy cài thử soft của Spider cung cấp (Arthemus_KS20_waiting_tone_Fix.cab):
Mã:
http://www.mediafire.com/?yxmwytrdzmv
Nếu chưa ổn, các Bro hãy gọi 900 sau khi hiện tượng xảy ra là chắc chắn hết liền (hơi thủ công), gọi xong nghe "bả" nói rồi tắt liền cũng được.

- Còn vấn đề thẻ nhớ, tôi nhớ cũng đã có người đề cập: Sau khi máy Turn Off, thường tốc độ thẻ không nhanh, máy mở lên, thẻ chưa kịp nhận, mở Explorer hoặc một số trình xem ảnh, nghe nhạc, không thấy dấu hiệu thẻ nhớ đâu hết, rút thẻ ra, gắn vào lại (sau khi lau điểm tiếp xúc cũng được, cũng không cần thiết), chắc chắn nhận liền. Chắc thao tác này sẽ không khiến các bạn "làm biếng" hơn nhỉ ?! Với tôi cũng xảy ra tình trạng này rất nhiều, nhưng không phải hầu hết (đối với thẻ không chính hãng). Nếu các bạn muốn giảm tình trạng này, mua thẻ tốc độ cao, bảo đảm sẽ giảm ngay.

seastar

cảm ứng không tốt khi kết nối KS20 với PC

Các bạn cho mình hỏi, tại sao máy KS20 của mình cứ kết nối với PC qua windows mobile device center ( mình dùng Win 7) thì cảm ứng nó lệch tùng phèo, không sử dụng được để vào mạng qua đường truyền máy tính

seastar

phần mềm backlight

Các bạn cho mình hỏi có phần mềm backlight cho KS20 không? vì LG KS20 khi tắt màn hình là phải ấn nút power mới được lại, không backlight được như O2, hay HTC...

hotfile

Các bạn cho mình hỏi có phần mềm backlight cho KS20 không? vì LG KS20 khi tắt màn hình là phải ấn nút power mới được lại, không backlight được như O2, hay HTC...

Cái này chắc ko đc đâu vào blacklight của máy chỉnh thời gian sáng thôi chứ ko tắt đc đèn nền đâu.

hotfile

Có ai xài smart movie chạy ổn ko? em xài smart movie mà nó không có âm thanh gì cả,chỉ xài mấy file video âm thanh mp3 mơi có tiếng???

thedung

bạn nào có biết bật cái đèn báo sóng ko,chứ máy mình nó ko nháy đèn báo sóng,cái thứ 2 nũa là sao của ko thây có rom 6.1 nhỉ,ít rom cook quá bạn nào có cho mình nhé,mình đang dùng bạn rom kiss

giaduc96

con LG KS20 của em cứ đổ chuông mãi cả khi người ta gọi đến hay mình gọi đi trong lúc nói chuyện vẫn nghe tiếng bíp bíp như khi đang chờ bắt máy, và cả khi đã gác máy vẫn tiếp tục đổ chuông, chỉ khi em tắt màn hình nó mới dừng, nhưng khi bật lên lại thì nó lại tiếp tục, các bác giúp em với!

CHIK

máy mình xài internet 3g -2 năm nay bình thường, bổng nhiên bây giờ mỗi lần vô internet là bị tắt máy "soft reset", bạn nào ở Đà nẵng giúp mình với, mình mới chuyển về Đà nẵng sinh sống nên ko biết gì nhiều ở đây, thank !

No_Spider

máy mình xài internet 3g -2 năm nay bình thường, bổng nhiên bây giờ mỗi lần vô internet là bị tắt máy "soft reset", bạn nào ở Đà nẵng giúp mình với, mình mới chuyển về Đà nẵng sinh sống nên ko biết gì nhiều ở đây, thank !
Hard Reset lại máy đi bạn!

CHIK

Hard Reset lại máy đi bạn!
bạn ơi mình Hard reset nhiều lần rồi, vẫn ko đc!!! chắc là lõi rom, mình định up lại rom rin nhưng cài Driver không đươc bạn nào giúp mình với! ( vô internet wifi thì đươc) vậy có lẽ phần sup 3G của mình có vấn đề nhỉ?

No_Spider

bạn ơi mình Hard reset nhiều lần rồi, vẫn ko đc!!! chắc là lõi rom, mình định up lại rom rin nhưng cài Driver không đươc bạn nào giúp mình với! ( vô internet wifi thì đươc) vậy có lẽ phần sup 3G của mình có vấn đề nhỉ?
Vậy thì có lẽ phải Up lại Rom rồi! Em ở SG không giúp bác được rùi!

nikuson123

tình hình là e đang sài ks20 rom 6.5, mà mỗi lần vô phần text messenger để đọc tin nhắn thì nó vô lâu wa' ( cỡ 10 giây :D ), vậy cho e hỏi có phần mềm nào mà mình có thể đọc và gữi tin nhắn 1 cách nhanh chóng hơn ko mà ko cần phải vô cái text mesenger đó ????

CHIK

Vậy thì có lẽ phải Up lại Rom rồi! Em ở SG không giúp bác được rùi!

mình mượn các sim khác cũng không được, nhờ người giỏi up đù loại rom: 6.5-6.1 cũng không được!!! nhưng vô internet, skype qua wifi thì được !!! kết luận KS20 có vấn đề phần cứng 3G, GPRS !!!

No_Spider

mình mượn các sim khác cũng không được, nhờ người giỏi up đù loại rom: 6.5-6.1 cũng không được!!! nhưng vô internet, skype qua wifi thì được !!! kết luận KS20 có vấn đề phần cứng 3G, GPRS !!!
có lẽ máy của Bác bị phần cứng, chứ máy em dùng 3G bình thường có vấn đề gì đâu