• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc và thảo luận sử dụng Nokia Lumia 900

Lumia 900 cài ứng dụng kiểu j vậy các bác
Để cài ứng dụng cho Nokia Lumia 900 thì có 2 cách là cài qua Market hay cài trực tiếp file .xap thông qua kết nối với PC. Đối với cài trên PC thì PC của bạn phải cài Zune, WP7 SDK và dùng TomXapInstaller để cài.

quocchiem93

làm thé nào nâng cấp winphone của lumia 900 tu 7.5 lên đc ak mọi ngoiuwoif jup đỡ

làm thé nào nâng cấp winphone của lumia 900 tu 7.5 lên đc ak mọi ngoiuwoif jup đỡ

tongductuan

Các bác ơi giúp em vơi.

Em mới lấy con Lumia 900 nhưng khi kết nối với PC thì lại không được, báo là thiếu drive của Lumia 900. Nhưng em tìm kiếm mãi trên mạng mà không thấy driver. Các bác chỉ bảo giúp em với nhé.

Cảm ơn nhiều.

MinhThang

Manager
Các bác ơi giúp em vơi.

Em mới lấy con Lumia 900 nhưng khi kết nối với PC thì lại không được, báo là thiếu drive của Lumia 900. Nhưng em tìm kiếm mãi trên mạng mà không thấy driver. Các bác chỉ bảo giúp em với nhé.

Cảm ơn nhiều.
Để cài ứng dụng cho Nokia Lumia 900 thì có 2 cách là cài qua Market hay cài trực tiếp file .xap thông qua kết nối với PC. Đối với cài trên PC thì PC của bạn phải cài Zune, WP7 SDK và dùng TomXapInstaller để cài.
PC của bạn đã cài đặt những thứ cần thiết đó chưa?

Radium

Moderator
Các bác ơi giúp em vơi.

Cảm ơn nhiều.

Bạn xài win gì? Mình dùng Win 8 khi cắm cái 720 vào là nó tự nhận driver luôn. Theo mình thì 720 và 900 cùng WP nên chắc giống nhau.
Bạn thử cài Nokia PC suite xem đc không? Khi bạn mua máy về có đĩa kèm theo chứ? Nếu có thì cài luôn xem thế nào :D

congtutrensan_9x

Bạn xài win gì? Mình dùng Win 8 khi cắm cái 720 vào là nó tự nhận driver luôn. Theo mình thì 720 và 900 cùng WP nên chắc giống nhau.
Bạn thử cài Nokia PC suite xem đc không? Khi bạn mua máy về có đĩa kèm theo chứ? Nếu có thì cài luôn xem thế nào :D

yêu cầu win xp sp3 trở lên. Windows Phone 7.5 Phải cài zune. Giỗng như itunes nhé.
Lumia không có trong danh sách driver của Nokia pc suite.
Phải cài Nokia care suite.

tongductuan

Cảm ơn bác Minh Thắng, Congtutrensan_9x và Radium nhé.
Em cái Zune và đã kết nối được rồi.
Giờ em lại mới gặp hiện tượng nữa. Giờ em chụp ảnh nhưng ảnh lại không lưu lại được trên máy ( bộ nhớ máy vẫn Free 11Gb ), nhưng khi kết nối với PC thì ảnh đó lại đc Sync sang PC các bác ah.

Các bác chỉ bảo giúp em làm thế nào để ảnh lưu được trên máy với nhé.

Cảm ơn các bác nhiều.

congtutrensan_9x

Cảm ơn bác Minh Thắng, Congtutrensan_9x và Radium nhé.
Em cái Zune và đã kết nối được rồi.
Giờ em lại mới gặp hiện tượng nữa. Giờ em chụp ảnh nhưng ảnh lại không lưu lại được trên máy ( bộ nhớ máy vẫn Free 11Gb ), nhưng khi kết nối với PC thì ảnh đó lại đc Sync sang PC các bác ah.

Các bác chỉ bảo giúp em làm thế nào để ảnh lưu được trên máy với nhé.

Cảm ơn các bác nhiều.
ý bạn là muốn luư trên máy nhưng không xem được hay thế nào
vào cài đặt bộ nhớ chọn bộ ,nhỡ luư trữ

chjckenboy_18

h em mới có thời gian để vào mục wp đây anh nghĩa! mấy bữa nay đang cook lại fw cho con 5k8 với n97mini mới đc 2 bản vừa ý cho 2 em nó!!! h em cho nó vào tủ kính rồi xài 920 thôi!!! :))

Radium

Moderator
h em mới có thời gian để vào mục wp đây anh nghĩa! mấy bữa nay đang cook lại fw cho con 5k8 với n97mini mới đc 2 bản vừa ý cho 2 em nó!!! h em cho nó vào tủ kính rồi xài 920 thôi!!! :))

Lâu lắm mới thấy bạn gà :))

chjckenboy_18

Lâu lắm mới thấy bạn gà :))
mình vẫn vào diễn đàn thường xuyên đây chứ nhưng k cmt thui nên k ai bít cả :p!!! mới cook cho 2 em kia 1 bản ưng ý xong cho tạch lun, rùi giờ mới chuyển qua box wp chung với anh nghĩa cho vui!!! :)), thỉnh thoảng cũng lôi sym ra cook cho mấy thằng bạn xài chơi!!!

masoi_3000

Chào mọi người ! mình mới xài Lumia 900 có một số vần đề:
1. Máy mình xài ROM china (tại có máy cái apps chữ china), hiện 3G là chữ "H", cho mình hỏi máy mình là bản World hay Lock?
2. Máy gọi điện thì hiện tên danh bạ, nhưng nhắn tin thì KO hiện tên danh bạ (hiện +84xxxxxxxxx), khắc phục như thế nào?
3. Mình xin App lock screen (ứng dụng khóa màn hình giống Quick Lock bên IOS) và App hiển thị % pin
Thanks

congtutrensan_9x

1. Máy mình xài ROM china (tại có máy cái apps chữ china), hiện 3G là chữ "H", cho mình hỏi máy mình là bản World hay Lock?
2. Máy gọi điện thì hiện tên danh bạ, nhưng nhắn tin thì KO hiện tên danh bạ (hiện +84xxxxxxxxx), khắc phục như thế nào?
3. Mình xin App lock screen (ứng dụng khóa màn hình giống Quick Lock bên IOS) và App hiển thị % pin
Thanks

1. Sóng hiện chữ H là 3.5G . H+ là 3.7G
2 lỗi +84xxx là do mạng bạn thử khôi phục cài đặt gốc xem
3. app hiển thị pin quicksetting 5 trong 1

congtutrensan_9x

Thanks

2 lỗi +84xxx là do mạng bạn thử tắt máy bật lại xem

masoi_3000

2 lỗi +84xxx là do mạng bạn thử tắt máy bật lại xem

1. zậy máy mình là world hay lock
2. đã thử rồi, nhắn tin vẫn không hiện tên
3. app quicksetting không có hiển thị % pin + lock screen

wanbeytuananh

1. zậy máy mình là world hay lock
2. đã thử rồi, nhắn tin vẫn không hiện tên
3. app quicksetting không có hiển thị % pin + lock screen

Mình nghĩ là bản world, cái 3G với H không liên quan gì đến lock hay world , sóng yếu thì chỉ lên đc 3G còn mạnh hơn thì lên H và căng đét thì lên đc H+
vấn đề tin nhắn thì mình ko biết, còn quick setting thì nó chỉ đưa mình tới thư mục nhanh thôi, vẫn chưa thấy có pm nào nhấn 1 lần mà lock screen máy được cả :(

masoi_3000

Mình nghĩ là bản world, cái 3G với H không liên quan gì đến lock hay world , sóng yếu thì chỉ lên đc 3G còn mạnh hơn thì lên H và căng đét thì lên đc H+
vấn đề tin nhắn thì mình ko biết, còn quick setting thì nó chỉ đưa mình tới thư mục nhanh thôi, vẫn chưa thấy có pm nào nhấn 1 lần mà lock screen máy được cả :(

mình còn gặp lỗi:
+ nghe điện thoại trên 1 phút, màn hình "tối thui", phải bấm nút nguồn kích màn hình sáng để "end call"
+ bấm "phím back" liên tục để tắt các ứng dụng đang chạy, về màn hình "start" lâu lâu cũng "tối thui"

wanbeytuananh

mình còn gặp lỗi:
+ nghe điện thoại trên 1 phút, màn hình "tối thui", phải bấm nút nguồn kích màn hình sáng để "end call"
+ bấm "phím back" liên tục để tắt các ứng dụng đang chạy, về màn hình "start" lâu lâu cũng "tối thui"

Nghe điện thoại khi bạn áp vào tai thì có cảm biến tiệm cận nên màn hình sẽ tối lại, còn nhấn phím back liên tục để thoát hết ứng dụng thì sẽ hơi lag nên màn hình tối như vậy, 2 cái đó là bình thường , không phải lỗi gì đâu :D