• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG OMNIA II - I8000

Sonblack

Super V.I.P
Hiện tại trên diễn đàn đã có khá nhiều thành viên sử dụng OMNIA II - I8000.
Nhằm tạo điều kiện cho các thành viên quan tâm có nhu cầu và thắc mắc về sử dụng có nơi để cùng chia sẻ kinh nghiệm, nêu thắc mắc cùng giải quyết, tôi lập chủ đề này để các thành viên cùng tham gia và thảo luận tại đây.

Lưu ý: Các bài viết không liên quan sẽ bị xóa mà không báo trước, xin vui lòng không thắc mắc!

secanny

Qua việc up các bản ROM và sử dụng, theo cảm nhận của tui thì bản IK5 là sài ổn nhất, vấn đề pin không bị trồi sụt thất thường khi sort reset.
Hiện tại đang test bản ROM cook của anh Sonblack, phần tin nhắn chưa được ổn cho lắm, và pin thì hơi hao 1 tí . Bạn nào đang test cho thêm ý kiến nha.=D>

Sonblack

Super V.I.P
Về pin thì chỉ mang tính tương đối mà thôi, nhất là ở đây chỉ cook lại từ ROM gốc không phải nâng cấp build! :D

hackbabe

Hiện tại mình đang config cái i8000 như sau.
ROM cook mới nhất của bác Sơnblack
bỏ titanium, cài SPB shell3.5.2
đặt phím tắt cho button 1 là trang shortcut của SPB, hold là task switcher,
button 2 là OK, close. hold là Mplayer.
Phải nói là đại tiện..lợi

Pin của Omnia quả thực kém , không đến 1 ngày.

hungadams

bác nói th¿ nào ché pin i8000 ph£i nói là quá ngon,mình dùng tho£i mái dc 3 ngày ngon ¡

hackbabe

bác nói th¿ nào ché pin i8000 ph£i nói là quá ngon,mình dùng tho£i mái dc 3 ngày ngon ¡
SS của mình hàng Phú thái.
100% buổi sáng , nghe gọi mức độ bình thường, buổi tối về hết sạch.

vnthanh321

SS của mình hàng Phú thái.
100% buổi sáng , nghe gọi mức độ bình thường, buổi tối về hết sạch.

Bạn xem lại thế nào chứ mình cũng dùng 1 ngày là hết pin nhưng là chơi game 6-7h với nhắn tin nghe gọi một ít nữa. Công nhận là 1 ngày sạc 1 lần ko thik lắm nhưng mà đc xài xả ga, ko lo hết pin giữa ngày đối với mình là ok

secanny

Bạn xem lại thế nào chứ mình cũng dùng 1 ngày là hết pin nhưng là chơi game 6-7h với nhắn tin nghe gọi một ít nữa. Công nhận là 1 ngày sạc 1 lần ko thik lắm nhưng mà đc xài xả ga, ko lo hết pin giữa ngày đối với mình là ok

Sao mấy bác sài hao pin thế, tui xem phim, nghe nhạc , gọi điện cũng nhiều nhưng 2-3 ngày mới sạc pin.
Đã test thử thời gian xem phim khi sạc 100% là 6-7h.

hackbabe

Sao mấy bác sài hao pin thế, tui xem phim, nghe nhạc , gọi điện cũng nhiều nhưng 2-3 ngày mới sạc pin.
Đã test thử thời gian xem phim khi sạc 100% là 6-7h.

xem phim 6,5h liên tục = 15% / h => cứ 4 phút là 1% pin
OK
mình sẽ test xem
mừ không hiểu có được bảo hành pin không nhỉ?

bình thường mình online 2 phút là 1% pin

thantai2010

Tôi mới dùng con I8000 sau khi up room máy để qua đêm là hết sạch pin. Ai biết cách khai báo thế nào cho đỡ hao pin không vậy. Sáng ra đi làm cầm con máy hết sạch pin đâm phát chán

hackbabe

Tôi mới dùng con I8000 sau khi up room máy để qua đêm là hết sạch pin. Ai biết cách khai báo thế nào cho đỡ hao pin không vậy. Sáng ra đi làm cầm con máy hết sạch pin đâm phát chán
vào mục Display Bright : kéo về LOWEST ( mặc định là auto )
Vào Perfomance : chọn LOW
sẽ thấy hiệu quả ngay. dùng yên tâm 1 ngày.
TUY NHIÊN :) máy chơi các file video lớn sẽ giật hình, khả năng đa nhiệm sẽ kém đi. Ra ngoài trời nắng sẽ giống như touch HD :)

Mình cũng đau đầu về pin của em i8000. dùng nó cứ không thoải mái thế nào ý.
Bản ROM cook của bác Sơn thì 1 đêm xài hết 10% pin ( tối 90% thì sáng mở máy thấy 80% chú ý là mình cài thêm SPB shell)

bad_luck

Các bác bàn luận vui nhỉ!
Em giúp chút gọi là công sức đóng góp!
Các bác trong diễn đàn đã xài tới máy i8000 thì chắc hẳn là người có thu nhập ổn hoặc các cô cậu ấm "Vung bóp quá túi", nhưng đã xài điện thoại cao cấp mà không chịu tốn pin thì chịu, trong khi laptop xài Wifi liên tục 2h30 phút là pin hết rùi huống chi các anh/chị chơi game 7-8h, alo vài tiếng, nhắn tin...tới 1ngày mới hết thế thì còn gì kêu thanh nữa!
Em có cách này không sợ hết pin neh!
Mua máy về, mua thêm cái ghế thật thời trang để cho điện thoại "ngồi", dán keo bít bùng và sau đó đem lên bàn thờ cúng, mỗi ngày vãi 1 cây nhang bảo đảm 1 tháng mới hết pin.

binhhdda

Bác nào có link ROM ship của SS Việt nam không cho xin với để còn đề phòng :D (CE OS 5.2.21006 Build 21006.1.5.74)

aljpaba

Các bác cho em hỏi máy em đã cài pass, giờ muốn bỏ pass thì phải làm sao. Em kiếm hoài không ra. Cảm ơn các bác nhiều.

qcthangonline

vào mục Display Bright : kéo về LOWEST ( mặc định là auto )
Vào Perfomance : chọn LOW
sẽ thấy hiệu quả ngay. dùng yên tâm 1 ngày.
TUY NHIÊN :) máy chơi các file video lớn sẽ giật hình, khả năng đa nhiệm sẽ kém đi. Ra ngoài trời nắng sẽ giống như touch HD :)

Mình cũng đau đầu về pin của em i8000. dùng nó cứ không thoải mái thế nào ý.
Bản ROM cook của bác Sơn thì 1 đêm xài hết 10% pin ( tối 90% thì sáng mở máy thấy 80% chú ý là mình cài thêm SPB shell)

em cũng dang đau đầu vi pin con i8k đây hok biết cuc pin có vấn đề gì không mà pin no xuống nhanh quá, có lúc đang ở 25% tắt máy mở lại con 10% bó tay lun anh ơi

Last edited by a moderator:

secanny

Các bác cho em hỏi máy em đã cài pass, giờ muốn bỏ pass thì phải làm sao. Em kiếm hoài không ra. Cảm ơn các bác nhiều.
Settings --> Password Lock ----> dellet pass đi.

em cũng dang đau đầu vi pin con i8k đây hok biết cuc pin có vấn đề gì không mà pin no xuống nhanh quá, có lúc đang ở 25% tắt máy mở lại con 10% bó tay lun anh ơi[/COLOR][/COLOR][/SIZE]

Bạn sài bản ROM nào vậy? Nên up bản JA5 pin sài thỏa mái.

Orbit

Gửi các bạn!

Có ai sài bản Vietmap R12 cho con I8k nay chưa các bạn?
Sao mìh cài vô ok hết, nhưng khi bắt GPS thì vào mục cấu hình xem không thấy nó chạy... vì cái chỗ trạng thái nó đánh cho 1 cái dấu chéo đỏ choét.
mình cũng đã download gps information rùi (giống như cái quick gps trên htc)...

Các bạn chỉ giúp mình làm sao để cònig nó chạy với nhé
Thanks nhiều

do mình vừa chuyển từ Mac OS và HTC về dòng này nên hơi gà, mong được giúp đỡ

secanny

Gửi các bạn!

Có ai sài bản Vietmap R12 cho con I8k nay chưa các bạn?
Sao mìh cài vô ok hết, nhưng khi bắt GPS thì vào mục cấu hình xem không thấy nó chạy... vì cái chỗ trạng thái nó đánh cho 1 cái dấu chéo đỏ choét.
mình cũng đã download gps information rùi (giống như cái quick gps trên htc)...

Các bạn chỉ giúp mình làm sao để cònig nó chạy với nhé
Thanks nhiều

do mình vừa chuyển từ Mac OS và HTC về dòng này nên hơi gà, mong được giúp đỡ

I8000 sài bản này : VIETMAP V17 link -----> http://VIETMAP_V17 FOR I8000

mrhacklove

I8000 sài bản này : VIETMAP V17 link -----> http://VIETMAP_V17 FOR I8000

Vietmap làm ăn chán quá. Mua máy ở Phước Lập đươc tặng VietMap, nhưng không sử dụng được key, lên mang tra no cho key cũng ko dùng được. Gọi Tel cho Vietmap, họ bảo viết mail, viết mail xong thì họ reply chỉ dẫn sơ sơ nhung chẳng giải quyết gì. Đến giờ chắc phải dùng V12 qua.

pdahtc

[/COLOR]

em cũng dang đau đầu vi pin con i8k đây hok biết cuc pin có vấn đề gì không mà pin no xuống nhanh quá, có lúc đang ở 25% tắt máy mở lại con 10% bó tay lun anh ơi
e up bản sb05, pin chờ khủng lắm, để cả đêm đến trưa k mất % nào
mỗi tội chơi game thì được có 30ph mất 20% rùi