• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc về OS của dòng máy Apple

Status
Không mở trả lời sau này.

buommgu

Các cao thủ cho em hỏi dòng máy Laptop của Apple có cài thêm OS window được hay ko ạ?Bình thường dòng máy của Apple thường là dùng Mac OS.Em thích dòng Apple vì design đẹp nhưng hơi ngại vì OS Mac ko tiện lắm cho công việc của mình.Nhờ các bác chỉ giáo thêm.Thx

Namnet

theo mình biêt hầu hết là không được! nhưng vẫn có 1 số dòng máy được đó bạn à! bạn nên vào trang chủ của nó kiểm tra dòng máy của bạn xem sao!

PhamDung

Nếu là dòng máy X3 thì chỉ có cách cài PC Vitural, còn nếu là dòng X4 thì thoải mái :D

BatKid

Super V.I.P
Đang có y định làm 1 con Mac, nhưng vẫn gà về dòng nay, cho hỏi nó có tương thích các sòt của win kg ??? nghe bảo nó hỗ trợ đồ họa tuyệt lắm nhưng cụ thể là như thế nào ??? và games thì sao ? mấy cái game cài trên Win thì cài cho dòng này được kg ???

the_rock

Nghe nói dòng máy Apple sau này dùng bộ xử lý Dual core cho phép chạy Mac lẫn Windows,ko biết phải vậy ko

PhamDung

Đang có y định làm 1 con Mac, nhưng vẫn gà về dòng nay, cho hỏi nó có tương thích các sòt của win kg ??? nghe bảo nó hỗ trợ đồ họa tuyệt lắm nhưng cụ thể là như thế nào ??? và games thì sao ? mấy cái game cài trên Win thì cài cho dòng này được kg ???

Hệ điều hành rất kén phần mềm, một số có hổ trợ thì OK. Đồ họa thì chẳng chê gì được, chuyên hổ trợ bên đồ họa và thiết kế mà :D

Nghe nói dòng máy Apple sau này dùng bộ xử lý Dual core cho phép chạy Mac lẫn Windows,ko biết phải vậy ko

Đúng vậy đó bạn, dòng Apple mới OK lắm.

yingzhou

Những dòng Mac sau này chạy CPU intel có thể cài windows bằng chương trình giả lập trên OS khá ok. Có nhiều trình giả lập rất hay. Có thể chọn chạy một trong 2 HĐH khi khởi động máy. Có thể tham khảo thêm tại đây: http://www.parallels.com/en/products/workstation/mac/

Phần mềm giá 80USD, tạo một giả lập Windows trên Mac.

Status
Không mở trả lời sau này.