• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc về System storage và không cài thêm được ứng dụng

caolanghet

Hiện mình xài Quick System Info thì nó báo như sau:
A2SD Storage: 494MB, Free 192MB
Internal Storage: 148MB, Free 87,79MB
System Storage: 250MB, Free 27.72MB

Cho mình hỏi cái System Storage khác gì với Internal Storage?
Với 2 cái và A2SD Storage còn nhiều như vậy nhưng hiện giờ không install thêm được apps, nó báo hết storage, có một số app không báo thì tự reset máy lại. Như vậy là bị lỗi gì?:((

Chỉnh sửa cuối:

chonvuituoixuan

Mình thường check bằng cách vào setting => sd and phone storage thì thấy internal phone storage. Nếu thấy nó ít MB thì tức là không thể cài ứng dụng được. Nhưng bây giờ đã có nhiều rom cho cài qua thẻ nhớ rồi nên mình cài khá thoải mái.

Theo mình thì với các thông tin như trên thì bạn hoàn toàn vẫn có thể cài được khá nhiều ứng dụng vì ứng dụng của android nói chung là khá nhỏ. nên 27 MB còn trống như thế thì không thể là do quá đầy bộ nhớ . (Tất nhiên với 27MB thì bạn sẽ không thể cài các game hoặc ứng dụng có size > 27MB được - đó là điều tất nhiên rồi)

Bạn nên format lại thẻ , nếu được thì factory cả máy luôn. Kiểm tra và tiến hành hackroot cho máy. Kiếm bản ROM nào ổn định rồi cài lên máy , hiện tại các rom đều đã hỗ trợ cài qua thẻ nhớ rồi nên cứ mạnh dạn hack và flash rom thoải mái nhé.

Bản ROM mình đang dùng đã được post =>http://www.pdaviet.net/showthread.php?105107-RCMixHD-v03-ROM-Sense-HD-28-9

caolanghet

Hiện tượng này bắt đầu khi mình cài game Talking Larry (Talking bird), cài xong đang chạy thì nó treo máy phải tháo pin, từ đó không cài được app nào nữa. Mình thử move app vào SD hay move app vào phone (những app đã cài) thì đều bị báo lỗi not enough storage. ROM đang chạy là LeeDroid, có sẵn phần A2SD rồi. À còn một hiện tượng nữa là game Talking Larry không thể uninstall được, uninstall xong reset máy lại thì nó vẫn còn ở đó :))

nobigosu

Hix, máy của mình sau khi thử cài Skype Ryder (báo lỗi, ko cài được) hiện giờ cũng không cài được thêm app vào máy. Vào market down về bình thường nhưng khi install vào thì unsuccessful. Máy của mình đã up 2.2 (auto update) và đã hack root.
Bro nào giúp mình với..Cám ơn rất nhiều