• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc về Unlock HTC Desire HD

ruavang10kg

Mình đang dùng HTC Desire HD, nhưng mà bị SIM lock (Thuê bao Vodafone), liệu Up ROM mới có unlock được máy sang sử dụng các mạng khác được ko nhỉ? Bác nào thử rồi giúp với

ducthang

Mình đang dùng HTC Desire HD, nhưng mà bị SIM lock (Thuê bao Vodafone), liệu Up ROM mới có unlock được máy sang sử dụng các mạng khác được ko nhỉ? Bác nào thử rồi giúp với
Up rom không đc bạn phải mua CODE đê mở mạng nhé

PhamQuang

Manager

Nguyên tắc máy bị lock SIM thì chỉ có thể sử dụng được 1 mạng mà nhà cung cấp máy cho phép dùng, trừ mạng đó ra các mạng khác không dùng được.
Update ROM hay Radio khác đều không giải quyết được gì cả, trừ cách phải Unlock SIM bằng Code mua mà thôi. Phải mua vì đến thời điểm này chưa có cách nào free Unlock SIM cho dòng này đâu và đừng hi vọng sớm có. :D

ruavang10kg

Tại cháu dùng 1 SIM của Lebara, 1 SIM của Vodafone nên muốn unlock để dùng cái Lebara, con HD2 hôm nọ tháo ra nghịch bị chạm vào cable màn hình nên màu thỉnh thoảng bị thêm tí xanh lè. Chứ dùng Vodafone được khuyến mại 20E/tháng dùng thoải mái mà, tội gì vứt đi dùng mạng khác, đằng nào chẳng trả 20E/tháng rồi :D. Cố chờ thêm thời gian nữa vậy. Hi vọng máy này trong nước sớm có để các pro vọc :D

betheone123

Em định post topic mới nhưng thấy nội dung gần giống nhau nên xin post tạm vào đây
Các bác cho Em hõi chút : Em có Ông Chú ở Đài Loan sắp về nước định nhờ mua giùm cái HTC DESIRE HD mà không biết mua như thế nào là tốt nhất vì đọc trên web bên đó thì thấy hình như toàn bán kèm hợp đồng mà nếu mua kèm hợp đồng thì đem về VN có dùng Sim Mobifone được không?

Xin cảm ơn!!

ancola66

Super V.I.P
Em định post topic mới nhưng thấy nội dung gần giống nhau nên xin post tạm vào đây
Các bác cho Em hõi chút : Em có Ông Chú ở Đài Loan sắp về nước định nhờ mua giùm cái HTC DESIRE HD mà không biết mua như thế nào là tốt nhất vì đọc trên web bên đó thì thấy hình như toàn bán kèm hợp đồng mà nếu mua kèm hợp đồng thì đem về VN có dùng Sim Mobifone được không?

Xin cảm ơn!!
Câu bạn hỏi thì bác Quang đã trả lời bên trên rồi đó:-?. Nếu ông chú của bạn bên đó thì hỏi luôn là có mua được bản Free Sim không chứ lên web xem làm gì;;) (Máy HTC mà mua ở Đài loan là chuẩn nhất đó )

betheone123

Câu bạn hỏi thì bác Quang đã trả lời bên trên rồi đóClick here to enlarge. Nếu ông chú của bạn bên đó thì hỏi luôn là có mua được bản Free Sim không chứ lên web xem làm gìClick here to enlarge (Máy HTC mà mua ở Đài loan là chuẩn nhất đó )

Thanks bạn. Không biết có ai từng mua HTC DHD ở Đài Loan có thễ share chỗ mua không. Mù tịt. Mua của thằng Shinwa Telecom thì chắc là phãi dùng Sim nó rồi. hic.

1311176

Mình dùng HTC Desire HD của Softbank, đợt này về vừa tự unlock được xong. Đang dùng Vinaphone.
Đầu tiên thì dùng cái này
One click Radio S-OFF, SimUnlock (Easy Root & S-OFF Guide)
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=857537

tưởng là được rồi nhưng vẫn chưa được nên làm thêm cái này
One click S-OFF
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=855403

cả 2 cái tool đều là của chú jkoljo trên xda developer.
Giờ chạy vinaphone ngon lành, có điều không hiểu sao vẫn không bắt được 3g dù đã đăng kí. Chưa thử của viettel hay mobifone nên chưa biết.

ancola66

Super V.I.P
.....
Giờ chạy vinaphone ngon lành, có điều không hiểu sao vẫn không bắt được 3g dù đã đăng kí. Chưa thử của viettel hay mobifone nên chưa biết.
*Đủng rồi chỉ cần sử dụng 1 Tool duy nhất Easy Radio Tool là OK
*Có một số bản ROM kể cả ROM SHIP bạn phải set APN bằng tay thì mới sử dụng được 3G.

1311176

*Đủng rồi chỉ cần sử dụng 1 Tool duy nhất Easy Radio Tool là OK
*Có một số bản ROM kể cả ROM SHIP bạn phải set APN bằng tay thì mới sử dụng được 3G.

Thanks bác vì đã trả lời.
Mình đã thử set APN theo cách một bạn đã hướng dẫn dùng MMS ở trong forum nhưng dưới phần Mobile network thì thấy báo là connection failed.
Không biết bác có thể hướng dẫn mình cách set APN không?