• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc về việc cài icon 4+9 bằng file sis

shunlove

em có tải trong chuyên mục tổng hợp icon, e xài p1i, về cài thì bình thường nhưng sau khi retart máy lại thì vẫn như cũ (e muốn icon 4+9 iphone dành cho p1i của Gabika318) em xin chân thành cảm ơn

em đã hack ổ c rồi và cái Walkman 3.0 dành cho p1i

linhhon0007

em có tải trong chuyên mục tổng hợp icon, e xài p1i, về cài thì bình thường nhưng sau khi retart máy lại thì vẫn như cũ (e muốn icon 4+9 iphone dành cho p1i của Gabika318) em xin chân thành cảm ơn

Bạn thử R=D>estart lại vài lần nữa thử đi nếu không được thì bạn tìm bộ Icon đó chép thủ công thử xem sao,ok.chúc bạn thành công!

shunlove

cám ơn anh đã giải thích cho em, nhưng link down file thủ công đó die lâu rùi, nếu ai có thì gửi lại giùm em cám ơn

vnyelsea

Cài icon pack file sis bạn phải để capsswitch OFF và nên mở Swiss Mgr Pro giải phóng Ram mức 03, tiến hành cài đặt ngay trên giao diện của Swiss Mgr Pro.
Bạn kiểm tra lại xem có làm như trên trước khi cài đặt không?!

Muốn có bộ icon chép, bạn tải phần mềm đóng gói file sis về, bung file sis bạn đang có ra sẽ có file chép. Phần mềm này bạn có thể down trong bài viết Hướng dẫn Việt hóa... trong box Việt hóa.

shunlove

vậy anh có thể cho em hỏi thêm là khi mình không muốn mod như vậy nữa, để trở lại bình thường thì phải làm sao và có bị lỗi ji không, thanks

shadow141206

vậy anh có thể cho em hỏi thêm là khi mình không muốn mod như vậy nữa, để trở lại bình thường thì phải làm sao và có bị lỗi ji không, thanks

bạn có thể dùng PM này để gỡ bỏ bộ icon dạng sis đang dùng để trở về mặc định nhé. Không có ảnh hưởng gì đâu :D

vnyelsea

Thêm nữa, bộ icon bạn đã cài không có add file vô tele thì bạn có thể uninstall dễ dàng khi giải phóng Ram mức 03 với Swiss Mgr Pro.
(Giải phóng ram xong bạn dùng Popupmenu khởi động control panel rồi uninstal bt. Trước đây mình đã test và ok)