• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc về Wifi HD2 WP7???

stone0_0heart

Không hiểu sao mình không thể nào share internet qua wifi từ laptop cho HD2 WP7! HD2 không tìm thấy wifi được tạo với mã hóa WPA/WPA2 security! WP7 không hỗ trợ kết nối tới "hidden wireless networks" :(

clarkht

ko hiểu bác nói j lắm nhưng e dùng laptop win 7 và dùng soft connectify để phát wifi bắt wifi ầm ầm mà

hunghm87

Hình như mình nhớ không nhầm thì ở đâu đó có người nói WP7 chưa hỗ trợ thằng ad hoc này thì phải@@

clarkht

cứ dùng soft cho nhanh gọn. adhoc nhiều bản android cũng ko nhận

stone0_0heart

cứ dùng soft cho nhanh gọn. adhoc nhiều bản android cũng ko nhận

Thì tạo 1 hotspot riêng thì tốt rồi nhưng nhiều wifi card có tương thích với Connectify đâu bạn ( Access Point )!

ví dụ

Belkin F5D7050UK
Belkin Wireless G MIMO devices (as of version 3.1.2.0)
D-Link AirPlus G DWL-G122
Gigabyte GA-WPKG 802.11g
Intel 3945/4965,2200BG (most Intel cards, unfortunately)
Mac Book Builtin Broadcom devices
Realtek RTL8187 (like in older 802.11bg USB dongles)
Zydas ZD1211 (also in 802.11bg USB dongles)

sweetmoon

Đọc thấy WP7 chưa hỗ trợ adhoc, hidden network, cài certificate. Chưa biết đọc chỗ nào địa chỉ Mac của máy khi cài WP7 nữa vì router nhà mình set Mac filter mà chuyển sang security thì lười quá, đến hơn 10 máy các loại từ laptop đến điện thoại.

thanhtv1505

Đọc thấy WP7 chưa hỗ trợ adhoc, hidden network, cài certificate. Chưa biết đọc chỗ nào địa chỉ Mac của máy khi cài WP7 nữa vì router nhà mình set Mac filter mà chuyển sang security thì lười quá, đến hơn 10 máy các loại từ laptop đến điện thoại.

Trước tiên là bỏ Mac Filter, mở Wifi trên WP7 để kết nối với Router, vào phần Log trong Router xem cái địa chỉ Mac nào vừa Decorvery thì đó chính là Mac của WP7, công việc tiếp theo chắc bạn đã biết.
Mình có 1 để ý, không biết có ai giống mình không, cái địa chỉ Mac nó thay đổi mỗi khi mình on off wifi hay sao đó ...

sweetmoon

Uh, thì qua quan sát log của router thấy 2 lần kết nối cho 2 MAC khác nhau (giống có 6 số đầu) chả hiểu tại sao nữa, chả nhẽ wp7 cho địa chỉ MAC động (cái này lạ à nha)

lythongfast

mình cũng bị y chang như vậy :( ai biết cách khác phục không cho nó thay đổi không dậy X_X ra tay đi nào :D

chamcham737877

Uh, thì qua quan sát log của router thấy 2 lần kết nối cho 2 MAC khác nhau (giống có 6 số đầu) chả hiểu tại sao nữa, chả nhẽ wp7 cho địa chỉ MAC động (cái này lạ à nha)
có gì lạ đâu bạn, các bản Android trước đây.cũng thế, sau này còn cho phép add MAC tùy ý trong file startup

nnq_mm

connectify cho nhanh bạn ah, card nào không hợp thì dùng soft khác đi, soft dạng này nhiều mà?