• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận các bản ROM 4.x cho HTC Sensation, Sensation XE

nguyenh

Đã có RCMix ICE v2.0, tester nào trải nghiệm và phát biểu cảm tưởng đi!

newdriver2007

bác nào cho em hỏi tí là máy sau khi Wipe full e khởi động lại máy thì máy cư đơ không khởi động đuợc e copy Rom.zip vào đề up trên thẻ nhớ thì up được nhưng khi up xong lại đến đoạn khởi động thì đứng yên ! e nghĩ lỗi là do Wipe Full có bác nào biết cách khắc phục hướng dẫn e với ! thanks

KOK

bác nào cho em hỏi tí là máy sau khi Wipe full e khởi động lại máy thì máy cư đơ không khởi động đuợc e copy Rom.zip vào đề up trên thẻ nhớ thì up được nhưng khi up xong lại đến đoạn khởi động thì đứng yên ! e nghĩ lỗi là do Wipe Full có bác nào biết cách khắc phục hướng dẫn e với ! thanks

Bạn lưu ý, đối với một số bản ICS như Insert Coin hay HD cần phải up RIL và Hboot đi kèm thì Rom mới boot được nhé.

newdriver2007

Bạn lưu ý, đối với một số bản ICS như Insert Coin hay HD cần phải up RIL và Hboot đi kèm thì Rom mới boot được nhé.
bác hướng dẫn e cụ thế với được ko ah ! em cũng up bản rom HD mà ko được !

nguyenh

Chà bạn cũng hỏi ở đây nữa à. Như vậy là rõ ràng rồi, bạn vào đây down bản firmware tương ứng máy (có bản của Sense và sense XE) copy vào thẻ nhớ, đưa máy về bootloader là được mà

ntt2006

Bạn cần phải up firmwave mới để phù hợp cho bản rom, firmwave có link down trong topic của rom, sau khi up firmwave thì hboot và radio sẽ đổi để phù hợp.

thexteen

Thực ra firmwave của ICS 4.0.3 chỉ có 1 loại mà thôi, bạn chỉ cần up 1 lần rồi sau đó cài ROM ICS 4.0.3 nào cũng được
Tương tự với firmwave của ICS 4.0.1 cũng chỉ có 1 loại duy nhất :)

fellow

Mình lên bản R HD 4.03 nhưng sao vô facebook hem đc ta, hix mí bản 2.3.5 mình thích có cái facebook for sen nó lấy hình trên FB đưa vô danh bạ, còn mấy bản ICS này vô thì thấy mà nó hem chịu đưa hình ra :(

tommy_trant20

có bác nào làm 1 bài hướng dẩn chi tiết cách up rom 4.x cho sen ko
mình làm theo hướng bên xda down packed 3.12 về cài xong up rom 6.0.2 hd mà up hoài vẩn bị treo máy chổ htc.
có bác nào giúp mình với.

dienluc510

mình up ban InsertCoin 4.0.7 Ice Cream Sandwich 4.0.9 NON XE mà máy mình không có tí sóng nào là thế nào bạn nào biết xin chỉ dùm !

ntt2006

mình up ban InsertCoin 4.0.7 Ice Cream Sandwich 4.0.9 NON XE mà máy mình không có tí sóng nào là thế nào bạn nào biết xin chỉ dùm !
Bản này bị lổi sóng,bạn hãy down bản 4.0.8 về up lại nhé.