• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC TOPAZ

Tmap

Super V.I.P
HTC TOPAZ

Các thương hiệu: HTC T535X / HTC Touch Diamond2 / T-Mobile MDA Compact V

Thông số kỹ thuật:

* CPU: Qualcomm MSM7200A 528MHz
* Hệ điều hành: Windows Mobile 6.1 Professional
* Bộ nhớ: 512 MB flash ROM, 288 MB RAM
* Kích thước: 107.85 X 53.1 X 13.7 mm (4.25 X 2.09 X 0.54 inches)
* Trọng lượng: 117.5 grams
* Màn hình: 3.2-inch TFT-LCD, độ phân giải: 480 x 800 (WVGA)
* Mạng: WCDMA/HSPA: 900/2100MHz. HSDPA 7.2 Mbps, GSM/GPRS/EDGE (Europe/Asia): 850/900/1800/1900 MHz
* Điều khiển thiết bị: TouchFLO 3D, Zoom bar
* GPS: GPS/A-GPS
* Kết nối: Bluetooth 2.0, Wi-Fi: IEEE 802.11b/g, HTC ExtUSB
* Máy ảnh: Chính: 5.0 megapixel tự động diều chỉnh tiêu cự, Phụ: VGA-camera
* Âm thanh: microphone, loa ngoài, FM radio, Dạng nhạc chuông: AAC, AAC+, eAAC+, AMR-NB, AMR-WB, QCP, MP3, WMA, WAV, 40 polyphonic và standard MIDI (SMF)/SP MIDI
* Khe thẻ nhớ: microSD (SD 2.0 compatible)
* Pin: Li-Pol, 1100 mAh, Thời gian đàm thoại: GSM: trên 400 phút; Thời gian chờ: GSM: trên 2 tuần
* Sạc nguồn: Hiệu điện thế/tần số: 100 240V AC, 50/60 Hz, Nguồn DC ra: 5V và 1A

HardSPL
Soft Reset:

1. Rút hẳn bút ra ngoài, mở nắp đậy phía sau.
2. Dùng bút chọt nút RESET

[Hoặc] Không cần mở nắp phía sau, bấm và giữ nút POWER trong 3 giây rồi bấm YES

Hard Reset:

1. Tắt máy, bấm và giữ đồng thời 2 nút VOLUME UPVOLUME DOWN, rồi bấm nút POWER.
2. Tiếp tục giữ 2 nút VOLUME UPVOLUME DOWN cho đến khi xuất hiện thông báo trên màn hình:

3. Thôi giữ 2 nút VOLUME UPVOLUME DOWN.
4. Bấm nút VOLUME UP để hard reset, hoặc bấm nút khác để hủy bỏ.

[Hoặc]

Vào Start > Settings > System, bấm vào biểu tượng "Clear Storage" ,
nhập mã 1234, rồi bấm YES!

Bootloader: Bấm giữ đồng thời 2 nút VOLUME DOWN và chọc nút Reset (màu đỏ)

ROM SHIP

PDAVIET ROM

Last edited by a moderator:

tonytrung235

thằng topaz này cài theme như thế nào nhỉ .. anh nào biết chỉ e với ...với lại có theme nào đẹp đẹp cho e vài cái với

QuangThang89

Topaz màn hình độ phân giải WVGA thì bạn kiếm theme cho WVGA mà set thui, muốn tìm theme thì vào mục Theme and skin trong box Ứng dụng sẽ có, chúc thành công ;)

prthainn

HTC Diamond 2, Màn hình cuộc gọi hiển thị quá nhỏ !

Chào các bác!
Em mới xài con HTC Diamond 2 được khoảng 1 tháng nhưng không hiểu sao mấy hôm nay, tự nhiên màn hình hiển thị cuộc gọi đi và đến bỗng dưng lại bé tí xíu. Lần đầu tiên xài WM nên còn gà mờ lắm. Mong các bác chỉ giáo cho em.
Em xin cảm ơn!

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Chào các bác!
Em mới xài con HTC Diamond 2 được khoảng 1 tháng nhưng không hiểu sao mấy hôm nay, tự nhiên màn hình hiển thị cuộc gọi đi và đến bỗng dưng lại bé tí xíu. Lần đầu tiên xài WM nên còn gà mờ lắm. Mong các bác chỉ giáo cho em.
Em xin cảm ơn!

Màn hình bé xíu là thế nào?? Chụp lại post lên xem!!!
Ảnh Phải Up lên host free! Lấy link dán vào diễn đàn bằng dong lên trên [IMG ] link [/IMG]. Hoặc Up lên diễn đàn bằng file đính kèm bên dưới!

prthainn

HTC Diamond 2, Màn hình cuộc gọi hiển thị quá nhỏ !

Cảm ơn bác, em đã thử post bằng cách gửi kèm theo file nhưng không được. Theo lời bác, em đã up lên host free.
Bác xem ảnh rồi gỡ rối giúp em. Thú thực, nhìn cái màn hình của nó, em chỉ muốn quẳng nó đi cho bõ ghét.
Máy của em bây giờ chỉ nhận được cuộc gọi, còn gọi đi thì chỉ gọi được những số có trong nhật ký cuộc gọi thôi. Em không muốn hard reset lại máy, vì máy của em mãi mới cài được font và từ điển tiếng Nhật.:(
home.jsp

Cảm ơn bác!
http://www.4shared.com/account/home.jsp?sId=fcIKPss1yLWjVvFB#

Chỉnh sửa cuối:
E

Echop

Guest
RE: Bỏ chế độ rung khi gõ chữ trên Touch Diamond 2

Mong các cao thủ chỉ giáo, nhiều khi gõ chữ thấy khó chịu wa

Thanks

GSBS

có 2 chỗ để tắt cá đó. Một là ở giao diện gốc, bạn kéo qua tab setting, chọn all setting, kéo xuống dưới, chọn TouchFLO rồi bỏ cái đấu check đó đi cho hết mọi cái rung luôn. Hai là bạn bấy cái mũi tên nhỏ kế cái bàn phím, chọn Touch input setting, bỏ dấu check chỗ "vibrate when keys ảe pressed" là hết rung riêng cho bàn phím. Chúc bạn vui vẻ với Topaz

tuantit

Chào các bác,

Bác nào có kinh nghiệm cho em hỏi các chế độ tiết kiệm pin của TD2 với:
1. Khi em nghe nhạc (bằng chương trình sẵn có trong máy hoặc WMedia) thì màn hình sáng trưng, rất tốn pin. Em nghĩ chí ít thì nó cũng nên giảm độ sáng tự động hoặc tắt hẳn đèn backlight đi chứ. Nếu phải setting thì các bác hướng dẫn em với.
2. Để tiết kiệm pin khi nghe nhạc đối với các máy khác (NOKIA chẳng hạn), em tắt màn hình vẫn nghe thoải mái. Nhưng với TD2, nhấn nút Power hình như máy stand-by luôn chỉ còn mỗi chức năng Phone làm việc, music tắt ngóm.
3. Chức năng tự động giảm độ sáng của TD2 hình như chỉ làm việc tốt khi em cắm sạc. Vì em thấy để 1 thời gian, màn hình tự động tối lại (ko tắt hẳn). nếu nghe nhạc hoặc chạy các chương trình khác mà như thế thì tốt quá.

Cám ơn các bác nhiều.

luxury235

Về việc nghe nhạc bác có thể xài thêm phần mềm để hỗ trợ việc này ạ!

GSBS

Chào các bác,

3. Chức năng tự động giảm độ sáng của TD2 hình như chỉ làm việc tốt khi em cắm sạc. Vì em thấy để 1 thời gian, màn hình tự động tối lại (ko tắt hẳn). nếu nghe nhạc hoặc chạy các chương trình khác mà như thế thì tốt quá.

Cám ơn các bác nhiều.

Máy không phải giống như là thiên văn thời tiết mà làm vậy bạn à :p.
Bạn muốn thiết lập chuyện đó thì vào setting ->power.
Trong đó, có thể bỏ chọn turn on back light when key is pessed. Từ đó backlight sẽ kông bật lên nữa(bạn nhớ tắt màn hình 1 cái rồi bật lại). Sẽ rất tiết kiệm, chỉ khi nào ra ngoài trời thì mới mở nó lên để có backlight.
Ngoài ra còn những tùy chọn khác theo ý bạn đó. Như là turn of backlight after bao nhiêu giây hay phút gì đó. Nhớ là chọn chỗ phần on battery power nha

qkhaihoan

Đang tính tìm em này xài mà thấy ít ai chỉ dẫn quá nên hơi ngại hehe, hình như dòng này ít coa thủ quan tâm thì phải...

chung_cb2002

hay bị lệch màng hình

em xài td2 hay bị lệch màng hình quá các bác náo có cách khắc phục kg....em đã căng màng hình rồi kh được mong các bác chỉ giúp

yuechan2009

đang tính mua con này, nhưng mà k biết mua ở đâu cho chắc ăn, mà sao yennhimobile bán có 9t mà tgdd lại đến 12t lận? hok hiểu nữa.

NguyenNhatHoa

đang tính mua con này, nhưng mà k biết mua ở đâu cho chắc ăn, mà sao yennhimobile bán có 9t mà tgdd lại đến 12t lận? hok hiểu nữa.
Hàng xách tay (lậu) và hàng nhập khẩu có giá khác nhau. Mình dùng PPC lâu rồi, nên mình không bao giờ vào TGDD để mua hàng đâu (không đáng để chi hơn 3 triệu).
Qua ĐÂY để ủng hộ batkid ( tức là ủng hộ pdaviet :D ). Mình cũng vừa mới mua tại đây 1 em Diamond 2 cách đây hơn 1 tuần và rất ưng ý về chất lượng, chế độ bảo hành, khuyến mãi và hậu mãi.

mangpham

CÁC ANH CHỈ CHO MÌNH VỚI.

EM XÀI TOPAZ LÂU RỒI NHƯNG KHÔNG BIẾT UP ROM CÁC ANH CÁC BÁC CHỈ CHO MÌNH CÁCH UP ROM VỚI(CHỈ CẶN KẼ DÙM MÌNH NHA,MÌNH DỞ LẮM,MONG CÁC ANH CÁC BÁC THÔNG CẢM.CẢM ƠN CÁC A CÁC BÁC NHIỀU.

mangpham

mấy anh ơi giúp em với

mọi bữa thi em up rom ngon lành hôm nay đi cài lại win bây giờ up rom không được nữa nó cứ báo la:(THE APPLICATION FAILED TO INITIALIZE PROPERTY (0xc0000135).click OK TO TERMINATE THE APPLICATION.)bây giờ e không biết làm sao nữa mấy anh chỉ dùm e.Cảm ơn mấy anh

NguyenNhatHoa

mọi bữa thi em up rom ngon lành hôm nay đi cài lại win bây giờ up rom không được nữa nó cứ báo la:(THE APPLICATION FAILED TO INITIALIZE PROPERTY (0xc0000135).click OK TO TERMINATE THE APPLICATION.)bây giờ e không biết làm sao nữa mấy anh chỉ dùm e.Cảm ơn mấy anh
Search dotnetcf2.0
Cài vào PC.
Sẽ ok.

tthhqq

Thắc mắc về hTC Diamond 2

Nhờ các bro giúp giùm, mình vừa tậu được một "chú" hTC Diamond 2 nhưng co vài vấn đề muốn hỏi các bro.

1. Contacts
Mình vô phần Contacts nhưng trong này chỉ thể hiện "tên" không có số điện thoại đính kèm. Mình đã "vọc" mãi nhưng không thể nào tìm được phần "tên và số điện thoại". Vậy nhờ các bro chỉ cho mình cách set cho có cả "tên và số điện thoại" nhé (Mình đính chính lại khi sử dụng giao diện TouchFLO 3D nhé - nếu tắt giao diện 3D thì vấn đề trở nên đơn giản hơ)

2. Click vào "biểu tượng" cột sóng, loa và pin thì hiện khung hình "Notifications". Trong khung Notifications xuất hiện dòng chữ No new notifications. Vậy nhờ các bro chỉ cho mình cách set các phần trong Notifications (hiển thị trạng thái sóng, pin, loa) nhé.

Cảm ơn các bro

Quang - 0909.266.588

(p/s: Phiền các bro nếu được, các bro cho mình xin số đt để mình liên lạc - các bro chì cần sms cho mình nội dung: Chia sẻ hướng dẫn sử dụng hTC - xin hậu tạ một chầu cafe)

Chỉnh sửa cuối:

towa

1. Contacts
Mình vô phần Contacts nhưng trong này chỉ thể hiện "tên" không có số điện thoại đính kèm. Mình đã "vọc" mãi nhưng không thể nào tìm được phần "tên và số điện thoại". Vậy nhờ các bro chỉ cho mình cách set cho có cả "tên và số điện thoại" nhé

Bạn vào mục contact, chọn Menu phía dưới bên phải, chọn Options sau đó bỏ dấu chọn ở mục Show contact name only rồi ok là được

2. Click vào "biểu tượng" cột sóng, loa và pin thì hiện khung hình "Notifications". Trong khung Notifications xuất hiện dòng chữ No new notifications. Vậy nhờ các bro chỉ cho mình cách set các phần trong Notifications (hiển thị trạng thái sóng, pin, loa) nhé.

Cái này chỉ là phần thông báo thôi, không cài đặt gì được cả :)