• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng E63 (NEW)

NguyenTu

Super V.I.P
Topic này là nơi để các bạn thắc mắc chia sẻ kinh nghiệm, trao đổi các vẫn đề liên quan khi sử dụng Điện Thoại NOKIA E63.

Topic này thay thế cho Topic Này vì đã quá dài. Các bạn tiếp tục tham gia thảo luận ở đây và khi tham gia hãy chấp hành nghiêm Nội qui bài viết tại khu vực cũng như DD.

pekuon

Mình mở đầu nè.
Mình mới mua E 63 ngày hôm nay, hôm bữa mình dùng 5530 có sao lưu danh bạ, tin nhắn ra dạng .arc và lưu vào thẻ nhớ.
Mọi người cho mình hỏi bây giờ làm sao để khôi phục lại thành danh bạ cho E 63 được
5530 mình bán mất rồi.

habaolinh

Super V.I.P
Vỏ của nó mà bằng kim loại thì giá thành lại khác rồi bạn ơi.

pekuon

Mình mở đầu nè.
Mình mới mua E 63 ngày hôm nay, hôm bữa mình dùng 5530 có sao lưu danh bạ, tin nhắn ra dạng .arc và lưu vào thẻ nhớ.
Mọi người cho mình hỏi bây giờ làm sao để khôi phục lại thành danh bạ cho E 63 được
5530 mình bán mất rồi.

Ai trả lời hộ mình với nào.

jnk0ol

mình mới mua dc 3 ngày nay,nói chung thì là đáng đồng tiền bát gạo đó chư ! tuy nhiên, nó không nghe nhạc hay bằng con w580i của mình hồi trước.
giờ mình gặp 1 số vấn đề,nhưng do mình gà và chắc cũng dễ dàng so vs anh em ở đây...
vấn đề là thế này : hồi xưa mình lưu tên là Anh dũng và bây giờ mình đổi,mình lưu là Dũng Đại ca, khi soạn tin nhắn,đến phần chọn người gửi,nó hiện ra : Dũng Đại Ca/Anh Dũng ...
hồi xưa mình cũng xài symbian ( N76),nhưng mình chưa từng gặp vấn đề như thế này cả !...
anh em giúp mình nhe!
thanks anh em ! ...

Trungls

To pekuon:

Lạ nhỉ. Mình lưu contact vào thẻ nhớ thì là định dạng .vcf. Của bạn lại là .arc .

Nếu bạn sử dụng phần mềm để sao lưu danh bạ thì bạn cài lại phần mềm đó để khôi phục.

Nếu bạn lưu bằng chức năng của máy thì bạn làm thế này xem sao. Copy cái file đó vào E:\other\contacts.
Vào Contacts, chọn Option>Copy>From memory card. Không chắc thành công.

Nhân đây cũng xin giới thiệu cho bạn cách sao lưu mình hay dùng.
Đó là sao lưu trên trang ovi.com của Nokia. Cách này rất tiện, backup nhanh, dữ liệu lưu trên internet, khôi phục được cho nhiều máy.

Bạn vào trang Ovi.com tạo một tài khoản, vào mục contact, làm theo hướng dẫn. Khi cài xong, máy bạn sẽ có một mục ovi.com trong mục Sync (ở đó cũng có lựa chọn là PC Suite).

To jnk0ol:

Bạn kiểm tra các mục Last name, First name trong Edit contacts xem có vấn đề gì không. Thừa mục nào thì xóa mục đấy.

Chỉnh sửa cuối:

jnk0ol

hiện giờ, theo như ý kiện bạn Trung,thì mình không làm được !
sr, ko biết tại sao ! hix...đã kiểm tra kỹ càng...mình tuyệt đối không dùng last name,mình chỉ dùng Name thôi ! :(( huhu...
àk,mình hồi xưa lưu là A Dung , gio lưu là Dung Dai Ca, nó cứ hiện ra " A Dung;Dung Dai Ca/1"
toàn dâu "/" kh6ong ah ! khồng biết máy mình có bị sao hem nữa ! huhu

Trungls

Vậy bạn thử xóa đi và tạo contact mới thử xem. Nhớ copy sdt trc khi xóa :D

Trungls

Từ sáng giờ mình chưa online.
Có gì bạn cứ hỏi trên này là được. Vì đâu phải cái gì mình cũng trả lời được.

pekuon

To pekuon:

Lạ nhỉ. Mình lưu contact vào thẻ nhớ thì là định dạng .vcf. Của bạn lại là .arc .

Nếu bạn sử dụng phần mềm để sao lưu danh bạ thì bạn cài lại phần mềm đó để khôi phục.

Nếu bạn lưu bằng chức năng của máy thì bạn làm thế này xem sao. Copy cái file đó vào E:\other\contacts.
Vào Contacts, chọn Option>Copy>From memory card. Không chắc thành công.

Nhân đây cũng xin giới thiệu cho bạn cách sao lưu mình hay dùng.
Đó là sao lưu trên trang ovi.com của Nokia. Cách này rất tiện, backup nhanh, dữ liệu lưu trên internet, khôi phục được cho nhiều máy.

Bạn vào trang Ovi.com tạo một tài khoản, vào mục contact, làm theo hướng dẫn. Khi cài xong, máy bạn sẽ có một mục ovi.com trong mục Sync (ở đó cũng có lựa chọn là PC Suite).
Cảm ơn bạn đã chia sẻ.
Mình dình 5530, chọn sao lưu dữ liệu thì file của nó là .arc ( mình đã thử dùng E 63 trong phần Thẻ nhớ mình chọn sao lưu bộ nhớ máy vào thẻ cũng thấy đuôi là .arc mà.)
Bây giờ mình muốn khôi phục lại thành danh bạ mà không được, kể cả dùng 5800 cũng không khôi phục lại được từ file contacts.arc

Trungls

À mình không sao lưu như thế.
Trong giao diện Contacts. Mình chọn Copy > To Memory card cơ.
Thì các file .vcf nó ở E:\other\contacts.
Mỗi contact là một file .vcf.

Khi nào cần khôi phục thì chọn Copy >From Memory card.

Sao lưu như bạn thì mình chưa làm bao giờ nên không rõ. Bạn thử sử dụng cả Ovi Suite xem.

Chỉnh sửa cuối:

NguyenTu

Super V.I.P
Mình mở đầu nè.
5530 mình bán mất rồi.

Nếu Bạn đã dùng PM nào để sao lưu ra dạng đó để lưu trên thẻ nhớ thì cài phần mềm đó vào E 63 rồi import vào là xong!!

vuvantuan59

Mặc định máy là không thể tìm patch trên diễn đàn ấy cho vào rompatch amply là ok ! Dùng mobile lên không up được !

Trungls

Mình thấy trong mục Tools > Memory có chức năng Back up phone memory.
Mình chưa thử bao giờ. Vì mình dùng Symbian ít phải chỉnh lại các thiết lập lắm.

NguyenTu

Super V.I.P
mấy bạn cho mình hỏi cách tắt âm chụp ảnh của E63 được hok .

bạn cài phần mềm CCam V1.03 để chụp thử xem, mình sài tốt trên E72 đó, không có tiếng chụpn ảnh đâu!!

pekuon

nhân đây cho mình hỏi luôn là e63 có thể cập nhập firmware bằng wifi dc không,và còn phần cập nhật phần mềm nữa,mình tìm mà không thấy.

Trungls

E63 hình như không đâu. Mình thấy mấy máy cập nhật được thì khi bấm *#0000# nó sẽ hiện.