• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG HTC BLACKSTONE

LQLQ

Bác PhamQuang, Anhphe giúp e với Help me - Up Rom cho HTC T8282

Các bạn cho mình hỏi tí, mình up ROM WMP 6.5 bản của anhphe cho HTC T8282, up xong thì nó hiển thị trên Màn hình "align screen" ..........và có 1 dấu +, mình bấm vào dấu + nó cứ chày hoài mà không sao thoát ra đươc, phải làm sao đây các bạn ơi? Bác PhamQuang, Anhphe và mọi người giúp e với.

align screen
using a stylus, tap the target firmly and accurately at each location on the screen. The target will continue to move until the screen is aligned.

Làm theo hướng dẫn trên màn hình cả tiếng đồng hồ mà "the screen is not aligned"

Chỉnh sửa cuối:
Các bạn cho mình hỏi tí, mình up ROM WMP 6.5 bản của anhphe cho HTC T8282, up xong thì nó hiển thị trên Màn hình "align screen" ..........và có 1 dấu +, mình bấm vào dấu + nó cứ chày hoài mà không sao thoát ra đươc, phải làm sao đây các bạn ơi? Bác PhamQuang, Anhphe và mọi người giúp e với.

align screen
using a stylus, tap the target firmly and accurately at each location on the screen. The target will continue to move until the screen is aligned.

Làm theo hướng dẫn trên màn hình cả tiếng đồng hồ mà "the screen is not aligned"
Bạn chấm chính xác vào giữa tâm dấu thập, nó sẽ chạy, khi nó dừng ở đâu thì bạn lại chấm chính xác vào tâm dấu thập đó, 5 lần chấm là vào Win. Nếu chấm chính xác rồi mà không được thì máy bạn đã bị lệch cảm ứng, bạn bóc tấm dán màn hình ra rồi chấm lại, nếu vẫn không được thì máy bạn đã bị lệch cảm ứng nặng rồi, thay cảm ứng khác thôi.

skylove123

1.Bạn nào đã dùng được phần mềm chat trên HTC Touch HD thì chia sẻ kinh nghiệm cho mình với.

2.Mình dùng blackSTONEhengeHyPerSlim_4_8 đã lâu, thấy ổn định, nhanh.

Bạn có thể search trên mạng.

Nếu thực sự cần, mình sẽ gui cho.

bạn có thể gửi cho mình được không?cảm ơn bạn nhiều lắm

mactrieu151

cần tìm room Black_Pearl_v3.4_WWE link mediafire

anh em giúp mình kiếm link bản roomBlack_Pearl_v3.4_WWE với kiếm hoài hông có lấy dc

dotruongnam_htc

các bác cho em hỏi 1 tý, con HTC của em sau khoảng gần 2 tháng em không sử dụng bây giờ khởi động không được? không nhận sạc, ko nhận kết nối máy tính. Pin em dùng sạc đa năng sạc đầy rồi nhưng mà vẫn không khởi động được. Bác nào biết nguyên nhân chỉ em cái. Nếu như mang đi sửa thì ngoài Hà Nội chỗ nào sửa HTC uy tín vậy các bác. Thanks all!

các bác cho em hỏi 1 tý, con HTC của em sau khoảng gần 2 tháng em không sử dụng bây giờ khởi động không được? không nhận sạc, ko nhận kết nối máy tính. Pin em dùng sạc đa năng sạc đầy rồi nhưng mà vẫn không khởi động được. Bác nào biết nguyên nhân chỉ em cái. Nếu như mang đi sửa thì ngoài Hà Nội chỗ nào sửa HTC uy tín vậy các bác. Thanks all!
Bạn lắp pin vào, vừa cắm sạc vừa bật nguồn xem sao. Có thể để lâu qua kiệt pin nên không khởi động được.

dotruongnam_htc

Cám ơn bác nhưng mà vấn đề là nó không nhận sạc ạ. Bác có biết ở HN có chỗ nào sửa HTC uy tín ko vậy?

doduythangvn

bác dinhtuandung ơi bác có bản room v104 của bác PhongQuang ko nếu có thì cho e xin với ở room ở from đó bị lỗi rồi ko download được

skylove567

các bác cho em hỏi màn hình của HD1 có phải là màn hình chống xước không hay vẫn phải dán chống xước ạ?

skylove567

cảm ứng của máy không được mượt như những dòng khác phải không các bác???hat tại cảm ứng của em bị hỏng rùi...

cảm ứng của máy không được mượt như những dòng khác phải không các bác???hat tại cảm ứng của em bị hỏng rùi...
HD1 dùng cảm ứng điện trở nên không thể mượt bằng các máy có cảm ứng điện dung. Ngoài ra sau một thời gian sử dụng thì độ nhạy của màn hình sẽ bị kém đi.

skylove567

HD1 dùng cảm ứng điện trở nên không thể mượt bằng các máy có cảm ứng điện dung. Ngoài ra sau một thời gian sử dụng thì độ nhạy của màn hình sẽ bị kém đi.

vậy có cách nào khắc phục được độ nhạy của màn hình không bác ? cảm ơn bác nhiều

mavuongselavi

Giúp em với :(

Em mới nâng WM6.1 lên WM6.5 của HTC Touch HD T8282,khi nâng xong thì mọi thứ của WM6.5 hoạt đông bình thường,mạng cũng hoạt động bình thường,vậy mà lúc em vào Facebook và Marketplace thì đợi một hồi nó báo là "There may be a problem with the Marketplace service right now.Check your internet connection and try again later" tương tự như vậy với Fb,ai biết hướng dẫn giúp em với :(

Em mới nâng WM6.1 lên WM6.5 của HTC Touch HD T8282,khi nâng xong thì mọi thứ của WM6.5 hoạt đông bình thường,mạng cũng hoạt động bình thường,vậy mà lúc em vào Facebook và Marketplace thì đợi một hồi nó báo là "There may be a problem with the Marketplace service right now.Check your internet connection and try again later" tương tự như vậy với Fb,ai biết hướng dẫn giúp em với :(
Bạn xem lại kết nối mạng của bạn xem. Có thể thử vào qua WiFi coi sao.

mavuongselavi

Cho em hỏi,em đã làm theo hương dẫn như bài này nói để chạy ANDROID 2.3.7 trên HTC Touch hd : http://www.pdaviet.net/showthread.p...thanh-cong-rom-nandroid-237-tren-blackstones& nhưng đến đoạn Gõ tiếp dòng lệnh fastboot flash recovery recovery.img để cài CWR vào máy rồi enter (dòng 15) thì cái cmd nó hiện lên "waiting for device" thì lại không chạy nữa,mặc dù em đã chờ 2 tiếng nhưng vẫn cứ vậy :( vậy là sao ạ???? :(