• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N73 và N73 ME.

MinhThang

Manager
Nơi các bạn chia sẻ thảo luận về kinh nghiệm sử dụng N73.
Yêu cầu các bài viết đúng nội dung tiêu đề và Nội qui để ra của khu vực cũng như DĐ. Chúc các bạn vui vẻ khi tham gia thảo luận

thanhle_uit

Phím di chuyển ở giữa của N73 bị kẹt

Máy N73 của mình tự nhiện bị kẹt phím di chuyển giữa,gạt lên, xuống, trái, phải k oáo nhưng nhấn xuống thì không còn nghe tách tách như trước nữa, đụng nhẹ 1 cái là nó chọn ngay, nó không bật trở lại nữa, do đó đụng vào nó rất nhạy. Bây giờ mình phải làm sao? Cái này do phím đó hay do bàn phím trong của máy? Thanks for help.

TomRyan8891_2009

Máy N73 của mình tự nhiện bị kẹt phím di chuyển giữa,gạt lên, xuống, trái, phải k oáo nhưng nhấn xuống thì không còn nghe tách tách như trước nữa, đụng nhẹ 1 cái là nó chọn ngay, nó không bật trở lại nữa, do đó đụng vào nó rất nhạy. Bây giờ mình phải làm sao? Cái này do phím đó hay do bàn phím trong của máy? Thanks for help.

xin chia buồn , đây là tình trạng liệt phím joytick thường thấy ở máy N73 nói riêng và tất cả những máy dùng phím Joytick nói chung , cách khắc phục là thay phím mới . tại TPHCM , giá thay phím xịn là tầm 250.000 , bảo hành 6 tháng tại trung tâm Hồng Quang Mobie 326 đường 3/2 TP.HCM

tsbv1701

có phải k đó pa chém j kinh vậy hum trước tui cũng bị hư cái nút đó, do giỡn với thằng bạn nó tung cước trúng cái N73 trong túi quần , lật đật lấy ra thì phát hiện nó tung cước chính xác vào cái nút nên bị hư luôn, k nhấn nút dc, chỉ di chuyển qua lại thui. Sau đó tui đi thay có 100k, mà 100k là còn cứa cổ tui đó huống chi pác Tomryan bảo 250k, chắc sát thủ lảo luyện lắm đây:(

Faint

Nói về con này lại buồn, mới restart máy ram đc 21mb dùng 1 hồi còn được có 8mb, chán luôn, muốn thay quá nhưng đan bòn tiền mua xe máy thế mới đau

tsbv1701

hehe N73 bây h thành gà rùi, có tiền mua mấy cái khác cài ngon hơn, N73 tốc độ xử lí kém lắm:(

TomRyan8891_2009

có phải k đó pa chém j kinh vậy hum trước tui cũng bị hư cái nút đó, do giỡn với thằng bạn nó tung cước trúng cái N73 trong túi quần , lật đật lấy ra thì phát hiện nó tung cước chính xác vào cái nút nên bị hư luôn, k nhấn nút dc, chỉ di chuyển qua lại thui. Sau đó tui đi thay có 100k, mà 100k là còn cứa cổ tui đó huống chi pác Tomryan bảo 250k, chắc sát thủ lảo luyện lắm đây:(

giá nó cao tại vì nó bảo hành tới 6 tháng , và hàng thay thì chắc chắn 100% là hành của hãng chứ không phải hàng lô hay linh kiện loại 1 , loại 2 .

tuoi_teenlx

Mấy pro ơi cho em hỏi nếu N73 gắn thẻn nhớ MicroSD 4G OR 8g thì có làm sao ko? (em dùng adapter để chuyển cổng sang MiniSD ạ)

TomRyan8891_2009

Mấy pro ơi cho em hỏi nếu N73 gắn thẻn nhớ MicroSD 4G OR 8g thì có làm sao ko? (em dùng adapter để chuyển cổng sang MiniSD ạ)

N73 chip yếu , chạy thẻ 2GB đã mệt rồi bạn ạ , đừng nên gắn thêm 4GB , hoặc thậm chí là 8GB .

tsbv1701

giá nó cao tại vì nó bảo hành tới 6 tháng , và hàng thay thì chắc chắn 100% là hành của hãng chứ không phải hàng lô hay linh kiện loại 1 , loại 2 .

đúng là có 1 chiêu làm riết , mấy người mở tiệm dt cứ cái j cũng lấy lí do là hàng zin chính hãng, nhưng thực chất toàn bên tàu qua, mà chỉ là cái nút nhựa nhỏ thi k đến nỗi như pác nói đâu,và sau khi thay nút quan trọng là lúc nó bị va chạm có ảnh hưởng đến vi mạch ngay chỗ đó k, chứ nếu k thì thay nút là ok, thế thì cần j cái chữ bảo hành pác ạ:(

tsbv1701

N73 chip yếu , chạy thẻ 2GB đã mệt rồi bạn ạ , đừng nên gắn thêm 4GB , hoặc thậm chí là 8GB .

pác này tếu thiệt, N73 chip yếu , chạy thẻ 2GB đã mệt rồi bạn ạ , đừng nên gắn thêm 4GB=>cái này thì đúng
hoặc thậm chí là 8GB ==> cái này thì sai lầm nghiêm trọng
N73ME chỉ 4g là hết cỡ rùi pác ạ làm j lên 8g=))

thanhle_uit

Thay roài các bác, nó chém mình 80k mà chẳng biết nó thay gì, chắc miếng đệm ở dưới, cái nút cua mình còn nguyên vẹn.
Làm sao máy N73 chạy nhanh hơn mấy bác, hồi xưa mới mua nó chạy pro lắm mà sao gì nó yếu thế,ko lẽ nó đã già:))

tsbv1701

Thay roài các bác, nó chém mình 80k mà chẳng biết nó thay gì, chắc miếng đệm ở dưới, cái nút cua mình còn nguyên vẹn.
Làm sao máy N73 chạy nhanh hơn mấy bác, hồi xưa mới mua nó chạy pro lắm mà sao gì nó yếu thế,ko lẽ nó đã già:))

mà N73 thuộc họ nhà rùa trong làng s60v3 rùi,bẩm sinh là do ram ít chỉ 43mb, lúc mới khởi dộng thì có 18mb free nhưng chút thì chỉ còn khoãng 12 13mb free, cái này dành chịu thui

s12345

Tối này dọn nhà để rớt đt từ túi quần xuống vũng nuớc . mình thao ra chỉ thấy uớt bên ngoài và o chỗ bo fím có 1 ,2 giọt , nghỉ ko sao nên gắn pin vào sài . thì đúng là ko sao thật , dùng ok hết , nhưng nhìn lại thì thấy có biểu tuợng "tai nghe" mở nhạc thì ko nghe đc . gắn tai nghe cung ko nghe đc luôn . Bạn nào cho mình bị bệnh gì ko ?
mình đã vệ sinh kỹ chân tai nghe và có thử fotmat rồi ! các chức năng khác vẫn chạy tốt , vẫn post bài đc nà ?

TraiNgheoHn

Bệnh là dính nước có thể nó kẹt gì đó,bạn mang qua thợ để họ vệ sinh sạch sẽ đi không mất toi con N73 thân yêu đấy:D

s12345

Cũng tính đem em nó đi bệnh viện nhưng khổ nỗi lúc đó là 22h rồi ! mới lại hồi truớc có đọc bài " 20 bước cứu đt rớt nuớc ! " mấy khi có cơ hội để Test như thế này phải ko bạn ?