• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Thảo luận] ROM Ice Cream Sandwich for HTC Desire

thexteen

Đây là topic bên XDA http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1355660

Còn đây là trang chủ http://www.sandvold.as

Hiện bản ROM này đang nhận được nhiều đánh giá rất tốt từ những người đã cài
Mọi người cùng flash thử rồi bàn luận về bản ROM mới nhất này nhé :D

What's working:
WiFi
SMS
GPS
Sound
Calling
Touchscreen
Stable 3G
Gmail sync + calendar working with gmail
SD read/write
All sensors
BT
Picaza sync
Fixed permissions (3rd party apps that needed maps now works)
Headphones
Native A2SD (can flash other scripts)
GoogleBackup
HW accelration (hack*updated)
Wifi tether
Data usage tracker
Video streaming and playback (0.4.1 more codecs)
Extended powermenu
Market with payed apps

What's not working:
Camera
and probably alot more

love108

đã cài thử bản này, xong không thấy phần quản lý file trong thẻ nhớ đâu cả

pxduong0111

Rom này còn nhiều hạn chế đặc biệt là camera không hoạt động, khi nào ổn định mình sẽ cài

dangkikhowa9

cho hỏi tí , sao con htc desire mình lúc cắm cáp vào máy tính , dù để ở chế độ htc sync ( đã bật ở pc luôn ) hay ổ cứng di động , bật cả usb debug nhưng máy tính vẫn ko nhận dc đt , làm mình chả hack root gì dc vì ko sync dc với pc :(
( đã thử ở pc lẫn laptop và pc của nhiều người khác vẫn ko dc )
mấy bạn giúp mình phát nhé , thx nhiều :((

venusian

Moderator
Rom này còn nhiều hạn chế đặc biệt là camera không hoạt động, khi nào ổn định mình sẽ cài

Camera giờ đang là vấn đề chung của các bản Rom cook 4.0 trên tất cả các dòng máy rồi bạn ạ. Up thử tí cho vui cho biết mặt thằng Android 4.0 nó như thế nào =))

khổ lắm, nhưng tìm mãi chẳng thấy có cái kết nối nào với máy tính cả, cắm vào báo mỗi sạc, nói chung là rom này còn phải bug lỗi nhiều, cài oxygen cũng tương đối mượt về khoản giao diện cũng là ngon rồi

cho hỏi tí , sao con htc desire mình lúc cắm cáp vào máy tính , dù để ở chế độ htc sync ( đã bật ở pc luôn ) hay ổ cứng di động , bật cả usb debug nhưng máy tính vẫn ko nhận dc đt , làm mình chả hack root gì dc vì ko sync dc với pc :(
( đã thử ở pc lẫn laptop và pc của nhiều người khác vẫn ko dc )
mấy bạn giúp mình phát nhé , thx nhiều :((

Mình quên mất. hôm trước vừa Up một bản android 4.0 trên DHD cũng bị lỗi USB ko kết nối đc. Phải vào up lại bản Rom cũ trên thẻ :p

dangkikhowa9

máy mình chưa hack hay root gì cả bạn ơi , ko nết nối với pc dc , dù đã có htc sync , bật usb debug hay chọn ổ cứng di động :((
ko sync dc thì làm sao chạy soft :(

danh_thuan269

máy mình chưa hack hay root gì cả bạn ơi , ko nết nối với pc dc , dù đã có htc sync , bật usb debug hay chọn ổ cứng di động :((
ko sync dc thì làm sao chạy soft :(
tải cái này về cài xem thử cài xong ko được thử reboot điện thoại với pc lun thử coi

ichankeo

mọi người cho mìh hỏi,máy mình down 3 rom file.zip về , nhưng k flash được cái nào,nó bảo là file này "signed incorrectly" giờ máy mình chỉ đứng ở chữ android thoi , k biết up rom nào nữa

ken214269

đã có ice hoàn chỉnh chưa các bác. nếu có thì cho mình xin cái link với. thanks

thachhan2603

em cũng làm chuột bạch và đây là clip em nó sau khi up ROM, 1 số laucher không chạy, camera giật kinh khủng
thích cái giao diện ^^! Android 4.0
[video=youtube;IHALvbVf8eg]http://www.youtube.com/watch?v=IHALvbVf8eg&feature=colike[/video]

kamikaze07

Các bạn cũng có thể dùng bản MildWild 3.9 này bên Xda, tớ cũng dùng thử và rất hài lòng. Pin đỡ hao, ứng dụng chạy nuột, core Android 2.3, giao diện giống y chang Ice Cream Sandwich.
Link MF: Tải tại đây
Nguồn Xda ;)