• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Eten M600

Frodo

Có bác nào đang xài hoặc đã xài vô chỉ dùm em đc ko ạh. Con M600 của em sau khi HardReset lại thì giờ nhảy lung tung, đã chỉnh lại mấy lần nhưng nó cũng chuyển sang giờ khá. Có khi nào nó tự động cập nhật giờ của 1 nước nào ko, tại em thường xuyên lên net bằng wifi!

Nemmatlanh

Có bác nào đang xài hoặc đã xài vô chỉ dùm em đc ko ạh. Con M600 của em sau khi HardReset lại thì giờ nhảy lung tung, đã chỉnh lại mấy lần nhưng nó cũng chuyển sang giờ khá. Có khi nào nó tự động cập nhật giờ của 1 nước nào ko, tại em thường xuyên lên net bằng wifi!

Cái bệnh lệch giờ này có 2 lí do:
1,Là do bạn Syn với PC có múi giờ khác với PPC của bạn.
2,Pin Main của PPC đã sắp hết,cần đi thay cục khác.
Thân!

Dao007forever

@Frodo: Chưa thấy trường hợp lên Net bằng Wifi thì bị chỉnh lại giờ bạn ạ. Thử tắt đi để 1 thời gian rồi bật lại xem có sai giờ không nhé??

Frodo

@Nemmatlanh: trường hợp 1 là ko thể xảy ra vì pc mình chỉnh giờ rất đúng, khi con Eten sai giờ thì mình nhìn pc vẫn đúng giờ mà lúc đó ko có sync gì giữa 2 món này. Còn pin backup hết thì mình ko chắc, nhưng nó có pin chính nuôi mà, mình ko bao giờ để pin chính hết sạch phải tắt máy cả!
@Dao007forever: mình chỉ sợ nó giông pc, có chức năng đồng bộ với hệ thống giờ thế giới khi online! Còn việc tắt máy 1 thời gian chắc ko đc, tại mình phải dùng phone liên tục!

Frodo

Con Eten của mình giờ ko chạy đc nữa, hard reset thì chỉ hiện lên màn hình màu cam đầu tiền rồi đứng cứng ngắc, bootloader thì vô ko đc. Ai biết cách nào sửa thì chỉ mình với!!! Gấp gấp, tại có mỗi con này làm phone!

Con Eten của mình giờ ko chạy đc nữa, hard reset thì chỉ hiện lên màn hình màu cam đầu tiền rồi đứng cứng ngắc, bootloader thì vô ko đc. Ai biết cách nào sửa thì chỉ mình với!!! Gấp gấp, tại có mỗi con này làm phone!
Bạn mang máy qua 144 Nguyễn Kim để anh Tiến kiểm tra xem thế nào, chi tiết bạn qua box off Sài Gòn nhé!

hungm

QUÊN PASSWOOD

Tôi đang dùng ETEN 600. đặt Pass sau đó bị quên, không vào được màn hình.Ai biết cách khác phục sự cố trên .làm ơn xin chỉ giáo. cám ơn nhiều:((

PhamQuang

Manager
Tôi đang dùng ETEN 600. đặt Pass sau đó bị quên, không vào được màn hình.Ai biết cách khác phục sự cố trên .làm ơn xin chỉ giáo. cám ơn nhiều:((

Nếu quên pass. truy cập Win thì cách nhanh và đơn giản nhất là HR lại máy, nếu bạn sử dụng trình bảo mật Default.
Nếu dùng trình bảo mật thì có thể cứu đó.
Trong bất kỳ trường hợp nào cũng nên kết nối máy với PC rồi dùng trình SOTI PocketController vào Reg. mà dò thử coi.

ngokiet

Ủa theo mình biết thì khi kết nối với máy tính thì nó vẫn hỏi password mà nó mới cho kết nối. Vậy Soti nó có kết được không vậy?

vantuancnn

có anh nào cho em biết M600+ mà chỉ cắm sạc mới lên khi dùng pin thì không được là vì sao không ạ

Nemmatlanh

có anh nào cho em biết M600+ mà chỉ cắm sạc mới lên khi dùng pin thì không được là vì sao không ạ

Chỉ cắm sạc mới dùng được còn không cắm song dùng sạc lại không dùng được thì khả năng cục Pin của bạn bị hỏng là rất cao bạn có thể thử bằng cách lắp cục PIn khác vào nhé :)