• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng HTC dòng Herald

zhongjian

Các bác cho em xin hỏi:

Em hiện đang dùng HTC P4350.

Các bác giúp em cách cài đặt GPRS (mạng Vietel) của chú này, em đã thử với các thông số của Vietel nhưng không được và cách cài email cho con này (theo em hiểu thì với Pocket MSN chỉ dùng được với hotmail, còn với gmail thì có thể cải thêm chương trình nào để sử dụng được không?)

Em cảm ơn các bác rất nhiều.:)

Nemmatlanh

Các bác cho em xin hỏi:

Em hiện đang dùng HTC P4350.

Các bác giúp em cách cài đặt GPRS (mạng Vietel) của chú này, em đã thử với các thông số của Vietel nhưng không được và cách cài email cho con này (theo em hiểu thì với Pocket MSN chỉ dùng được với hotmail, còn với gmail thì có thể cải thêm chương trình nào để sử dụng được không?)

Em cảm ơn các bác rất nhiều.:)

HTC P4350 của bạn mình chưa cầm qua,nhưng mình nghĩ chắc phần Connections để cài đặt GPRS thì cũng chẳng khác gì các dòng PPC 2k5 khác đúng không?vậy thì bạn vào thao khảo lại trong Thread"Hướng dẫn cách cài đặt GPRS" nhé.Trước khi cài đặt các thông số cho PPC thì bạn cần phải đăng kí dịch vụ GPRS với mạng Viettel đã nhé.
Còn muốn tham khảo các gửi nhận Mail thì vào đây đọc thêm để biết:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=2137

zhongjian

Cảm ơn nemmatlanh đã hỗ trợ. Mình đã đăng ký GPRS với Vietel và sẽ tìm lại topic hướng dẫn về vấn đề này. Nếu còn gì lúng túng sẽ tiếp tục xin các bạn giúp đỡ.

Mình xin hỏi thêm một vấn đề:

Vài ngày gần đây, khi dùng Internet Explorer vào Wi-fi thì nhấn nút BACK sẽ bị out ngay sau khi màn hình quay trở lại trang trước đó. Mình có cài thêm một số phần mềm như SJPhone, Yahoo Messenger, S&D Search and Destroy (diệt Spyware). Sau đó mình có uninstall tất cả những phần mềm này đi nhưng vẫn không hết.
Mình cũng nghịch ngợm một chút phần connections trong mục setting, không biết có ảnh hưởng gì không.
Ngoài cách hard reset, có cách nào để chỉnh lại được không?

Vài ngày gần đây, khi dùng Internet Explorer vào Wi-fi thì nhấn nút BACK sẽ bị out ngay sau khi màn hình quay trở lại trang trước đó
Mình cũng nghịch ngợm một chút phần connections trong mục setting, không biết có ảnh hưởng gì không.
Ngoài cách hard reset, có cách nào để chỉnh lại được không?
Mình cũng đã từng bị như vậy, phải HR mới hết được! chắc bạn phải HR lại quá, nếu ko thì dùng tạm Opera vậy!

nguoirung

Bị lỗi bàn phím cứng HTC-P4350

Máy của mình là HTC-P4350
OS 5.1.422 (Build 15633.3.2.0)
1. Bị lỗi khi dùng bàn phím cứng thì bị đảo ngược ký tự "y" và "z" với nhau.
2. Khi tháo pin ra và lắp lại thì lại phải đặt lại ngày giờ.
Mọi người giúp mình với!

Mọi người giúp mình với!

1 Sang topic Thảo luận về cách hack registry để them khảo cách khắc phục nhé bạn, chịu khó tìm là ra thôi, tương tự như con miniS
2 Pin CMOS của bạn toi rồi, nếu ko cảm thấy phiền thì cứ để như vậy, ko thì phải thay cục pin đó, tuy nhiên hơi khó tìm, có một số thành viên nói là ra tiệm bán đồng hồ mua về cũng được, nhưng mình chưa thử!

thedung118

Mod PhamThanhDat giúp mình lun cái máy mình xài là dopod c800 cùng dòng heral với p4350 . Máy mình không bít sao hôm nay không nhắn tin được nhưng vấn nhận được tn của người khác , nghe gọi vẫn bình thường chỉ không nhắn được thui khi nhắn nó hiện lên dòng chữ "your text mesage cannot be sent" mặc dù mình đã đổi sim khác rùi . huhuh . mong bạn sớm hồi âm . Cảm ơn bạn nhìu nhìu !!!!!!!!!!

rangsut

Mọi người giúp mình với!

Cái nì bác vào trang chủ HTC down patch hoặc up lên WM6 là hết phải cài đặt lại ngày giờ.

Mod PhamThanhDat giúp mình lun cái máy mình xài là dopod c800 cùng dòng heral với p4350 . Máy mình không bít sao hôm nay không nhắn tin được nhưng vấn nhận được tn của người khác , nghe gọi vẫn bình thường chỉ không nhắn được thui khi nhắn nó hiện lên dòng chữ "your text mesage cannot be sent" mặc dù mình đã đổi sim khác rùi . huhuh . mong bạn sớm hồi âm . Cảm ơn bạn nhìu nhìu !!!!!!!!!!

Bạn kiểm tra lại xem số của trung tâ nhắn tin có bị thay đổi ko?

knightmare

bạn vào fần message setting, xem cái số của trung tâm tin nhắn đã set chưa, và đã đúng chưa, mình chắc là lỗi nằm ở đấy

8XMOBILE

HTC P4350 không mở Wifi được

Mình có cây HTC P4350 bây giờ mở Wifi lên ko được , e đã up bản WM6 khác mà vẫn ko được , ai bik cách khắc phục xin giúp đỡ . Thanks !

XuanTruong

Super V.I.P
THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC HERALD

Mình mở Topic này để các Bạn có thắc mắc và kinh nghiệm gì khi sử dụng về dòng máy HTC HERALD thì post bài vào đây để chia sẻ và cùng nhau thảo luận nhé!!!;;)=D>=D>=D>​

thedung118

Các Bro ơi giúp mình với nguy quá rùi !!!

Không bít mình pots bài này trong chủ đề này có phù hợp kô nữa nếu không phù hợp mong mod thông cảm di chuyển đến nơi dùm mình nha .
Con dopod c800 của mình mấy bữa nay phần bàn phím cứng ( trượt ra đóa ) các phím bấm kô đc nhạy đb là phím d i o . Rùi mình lên hãng của dopod để bh ( máy mình còn bh đến 30.05.08 ) .
Nó mở máy mình ra kiểm tra xong nó nói là do mình để máy ẩm ướt nên dây nguồn bị trục trặc nhưng kô đc bh nên nó kiu dọn dẹp vs dùm thui chứ dây nguồn thì kô đc bh ( mình giữ máy rất kĩ nên chuyện nc vô là kô có hay dính ít nc cũng kô thể ) .
Cho hỏi có bro nào bị trường hợp như mình kô . rùi mình hỏi nếu thay dây nguồn hết nhiu thì ng ta bỉu dây nguồn nó gắn liền với màn hình thay lun là 3t500 ( huhuhuhu) tiền đâu mình thay , mà có thật sự là dây nguồn nó đc gắn chung với màn hình kô mấy bro .
Giờ mình đang phân vân lắm kô bít làm sao nữa , máy mình nó gắn vô bây giờ vẫn xài bình thường chỉ khi nt bằng bàn phím cứng ( trượt ra đóa ) thì có mấy phím đó nó bấm kô đc nhạy chán lắm .
Mà mình cũng kô bít máy mình như vậy dây nguồn bao giờ hư nữa đây , mấy Bro nào thông thái thì làm ơn giúp mình với nha , mình đang rất lo lắng .
Thanks mấy bro nhìu nhìu nghen mong đc sự hồi âm của mấy Bro sớm sớm nghen .

gamo2003

Giúp em Với!

Em Đang có con HTC P4350 . Máy bị bệnh rất lạ . Gọi một lục thì máy khởi động lại và chỉ hiện lên HTC và cứ đúng nguyên thôi . Máy xách tay từ tây ba nha . Chuyển sang tiếng anh không đc . Với lại các bác có thể chỉ em cách Hard reset va boot loader đc không ạ ? giúp em ngay với .
Cảm ơn các bác !

NhatToai

Super V.I.P
Có thể máy bạn bị đụng soft,thử Hardreset lại xem.
HR:Bấm giữ 2 phím - (cạnh phím gọi và tắt)>>chọt reset giữ 3 giây>>thả reset đến lúc màn hình xuất hiện dòng lệnh>>thà 2 phím(-)>>bấm phím call
BL:bấm giữ phím camera và chọt reset>>giữ vài giây cho dến lúc màn hình chuyển về BL

l1nh

Làm sao để chuyển hết tin nhắn (sms) từ PDA vào PC

hi,
Mình muốn hỏi có cách nào để chuyển hết tin nhắn (sms) ở trong điện thoại mình Tmobile Wing vào máy tính (laptop) của mình.

Xin cảm ơn.

QUYNHPHUONG

Máy Dopod M700 khi up len Wm 6.1 thi dung wifi dung bình thường nhung khi up lên 6.1, kể ra phiên bản V30, V31, V33F đều không mở được wifi. Wifi vẫn xuất hiện trong Comm manager, but khi turn on thi không được. Vào setting vẫn mở không được và các thông số kết nối wifi (advanced, eroll,...) đều trống. Bạn nào chỉ dùm minh cách khắc phục với. Cảm ơn!