• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG MPx-220

giacatlong

ai biết cách cài GPRS cho máy Motrola Mpx220 ko chỉ mình với,mình đang xài sim viettel,gói GPRS2,mỗi lần vào có hiện chữ G nhưng ko vào được

nthoa87

phai cai thông số nữa bạn mới chỉ đăng kí thôi chưa cài trong may lấy gì vào được.muốn biết cách chỉ cần lên mang search gprs+smartphone

Z99

Qua mục "đọc báo tuổi trẻ trên mpx 200" xem cách cài đặt đi bạn. Vì mình xài win 2003 nên cách cài đặt cũng tương tự mpx 220 thôi. Bên đó mình có phân tích cả những nguyên nhân cài đặt thành công và thất bại lun đó. Chúc thành công nhé!;)
P.S: nếu thành công thì qua mục "các trang web cho smartphone" để đóng góp thêm trang web hay cho anh em biết nhé=D> =D> =D>

giacatlong

mình đã cài đặt thông số như bài viết "đọc báo tuổi trẻ trên mpx 200" rồi nhưng vẫn ko được.bác nào biết cài post hình lên cho mình xem với,cảm ơn nhìu(Đã đổi Primary DNS sang 192.168.233.10(IP của viettel) nhưng vẫn ko được)

chubac

cach cai gprs cho mpx220

may nay xai tuong tu nhu may mpx200cach cai dat doi voi ban nao su dung mang viettel nhu sau
1 start-settings-dât connections

2 chon menu-edit connections-gprs connections
3 chon menu-add
4 décription viet vao viettel-gprs o muc connects chon Wap network o muc access point viet vao v-wap
5 bam done
6 sau khi da cai song ban den muc proxy connections va vao muc do o phan description ban chon viettelproxy o muc connects to chon WAP NETWORK proxy viet vao 192.168.233.10:9201 o muc type chon wap nhu the la xong sau do ban tat may va khoi dong lai la vao duoc >:)

giacatlong

Mình thử rồi nhưng kô được,phần Proxy kô chấp nhận,có thể Mpx220 khác Mpx200,ai cài thử trên Mpx220 thì bày mình với

KurtCobain

Cái này mình cài được rồi.
Chọn Settings - Dât Connections
Trong phần Internet connection chọn Menu - Edit Connections
Chọn GPRS Connection.
Chọn Menu - Add
Phần description thì bạn gõ vào Viettel, connec tp bạn chọn the internet, còn access point thì gõ vào v-internet
Vậy thôi, sau đó reset máy lại là xài dc.

etype

Giúp cài tiếng Việt chho MPX 220?

mấy anh ơi giúp em cài tiếng việt cho con Mpx 220 với, em có 1 con mà ko biết tiếng việt, mà em lại nghèo tiếng anh....Hizz giúp em với em cảm ơn nhìu
chờ tin các anh :((

lamtoanhong

mấy anh ơi giúp em cài t iếng việt cho con Mpx 220 với, em có 1 con mà ko biết tiếng việt, mà em lại nghèo tiếng anh....Hizz giúp em với em cảm ơn nhìu

Mpx 220 xài hdh WD nhưng không có lag TV nhé bạn. và cũng chưa thấy ai viết TV cho nó cả.

Chịu khó xài English cho pro bạn ơi.:D

etype

Mpx 220 xài hdh WD nhưng không có lag TV nhé bạn. và cũng chưa thấy ai viết TV cho nó cả.

Chịu khó xài English cho pro bạn ơi.:D

hồi trước mới mua máy có sẵn tiếng việt rồi anh àh sau này em nghich up rom cho nó nên bị lỗi em trả về lại thế là nó mất tiếng việt luôn, giờ toàn tiếng em với tiếng anh em chã hiểu sao nữa :((

lqulong

hồi trước mới mua máy có sẵn tiếng việt rồi anh àh sau này em nghich up rom cho nó nên bị lỗi em trả về lại thế là nó mất tiếng việt luôn, giờ toàn tiếng em với tiếng anh em chã hiểu sao nữa :((
Có bản ROM tiếng Việt cho nó sao bạn? Mình trước giờ chỉ thấy toàn là bản Rom hỗ trợ các thứ tiếng: Hoa, Anh,,,,chứ chưa thấy có tiếng Việt. Cài đặt font để hiển thị được tiếng Việt thì có....:D

lamtoanhong

Nếu bạn nói như vậy mình xin potay lun.

Chỉ có bản ROM hỗ trợ font tv với tên là :MPX220Asian3.51.rar và nó đây:

http://www.4shared.com/file/11625824/9b283e33/MPX220Asian351.html

Thân!

kiet_xu

Cài font TV cho MPx220 như sau:
Bạn down font Vnspfp tại đây:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=9948&page=2

Cài font này,chọn cài vào thẻ nhớ.Sau khi cài xong vào \Storage card\window\font remove 2 font vừa cài được vào bộ nhớ máy storage\window\font rồi khởi động lại máy. Chúc thành công

anhbocau

Font tiếng Việt

Đúng rùi mấy anh ạ ! MPX220 mới có tiếng Việt mà . Hình như là của Motrola cài sẵn ( là 1 file chươnng trình ) . Máy em cũng có nhưng sau khi hard reset thì mất luôn . Hình như là VNGreek....

tdmavth175

TV cho mpx220

mấy anh ơi giúp em cài tiếng việt cho con Mpx 220 với, em có 1 con mà ko biết tiếng việt, mà em lại nghèo tiếng anh....Hizz giúp em với em cảm ơn nhìu

http://www.khampha.mobi/forum/showthread.php?t=1 Bạn vào đấy mà down cái excaVUI về mà cài, sau đó xin mã định danh ở đấy luôn. Ở đấy k nói là cho MPX200 nhưng mình đã cài thử cho con MPX200 roài, chạy ngon lành nhưng mình là dân TA nên k thích dùng TV nên đã gỡ bỏ, chắc là con MPX220 của bạn cũng được thoai. Chúc thành công!!!:)

lamtoanhong

Thì ra đây là bản quyền của Tân Á Long . hèn gì mình lên mấy trang support của MOTOROLA mà không thấy.

Và đúng là nó cũng mới có cách đây mấy tháng.

kiet_xu

Mình thử rồi nhưng kô được,phần Proxy kô chấp nhận,có thể Mpx220 khác Mpx200,ai cài thử trên Mpx220 thì bày mình với

còn mobifone thì làm sao hả bạn. Cám ơn

Cài GPRS cho Mpx220

*Viettel:
Setting->Data Connection->Menu->Edit Connection
4.GPRS->menu->add:
- Lần lượt add các mục sau:
+Viettel GPRS:
.Connects to: the internet
.Aceess poin: v-internet
.Các mục còn lại để trống.
+Viettel MMS
.Connects to: work
+Viettel wap
.Connects to: Wap network
Done
3.Proxy:
+Add viettel wap proxy:
.Connects from: The internet
.Connects to: WAP Network
.Proxy: 192.168.233.010:8080
.Type: wap
.User+pass: bỏ trống.
Vào Data Connection chỉnh thông số:
- Internet Connection: viettel gprs
- Work Connection: Viettel mms
- Wap Connection: Viettel wap
- Secure WAP connection: automatic
Tiếp tục chọn Menu->Option:
- Redial attemps: 3
- Idle disconnect after: 1 minute
- my desktop Connects to: The internet
Done
Sau đó khởi động lại máy.

*Mobifone:
Bạn làm tương tự đối với Viettel,chỉ việc sửa tên Viettel thành Mobifone và thay 1 vài thông số sau:
-Aceess poin: m-wap
-Proxy: 203.162.021.107:9201
Done
Chúc thành công!

thongkythuat

Cài cho mobifone:
Vào settings/các kết nối dữ liệu
Từ internet connection bấm Menu-Soạn kết nối-chọn kết nối gprs đặt tên-mobi gprs-the internet
Access point: m-wap
User name : mms
Password : m-wap
cài xong tắt máy là kết nối được.

etype

hix vẫn chưa có tin tức về con Mpx220 này sao mấy anh, giúp em cài tiếng việt cho nó với