• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N3230.

thethang1010

:-/ em có con N3230 tụ nhiên jở chứng kok nhận thẻ nhớ, bỏ thẻ khac vào vẫn nhận ,bỏ cái thẻ đó vào máy khác vẩn nhận :(( , mà máy em nó cũng thỉnh thoãng ko nhận mà còn nóng thẻ nưă,pro nào vào giúp em với

Anhtoitb

:-/ em có con N3230 tụ nhiên jở chứng kok nhận thẻ nhớ, bỏ thẻ khac vào vẫn nhận ,bỏ cái thẻ đó vào máy khác vẩn nhận :(( , mà máy em nó cũng thỉnh thoãng ko nhận mà còn nóng thẻ nưă,pro nào vào giúp em với

Bạn thử cắm thẻ nhớ vào đầu đọc thẻ và diệt virus trước rùi 4mat luôn nhé!
Nếu thẻ nhớ của bạn thỉnh thoảng bị nóng thì đúng là có vấn đề rùi đó! Kiểm tra lại dữ liệu và thay thẻ khác thôi nếu không nhiều lúc dùng bực mình lắm!
Thường thì thẻ nhớ dùng rất bền nhưng nếu đã bị trục trặc thì khó khắc phục lắm!

thethang1010

em fomat cả máy lẩn thẻ rồi anh ạ !.nhưng kok đc ,bỏ cái thẻ khác vào vẫn nhận, bỏ cái thẻ đó vào máy khác cũng vẫn nhận ,mà bỏ lại vào máy em lai kok nhận:((

TraiNgheoHn

Bạn thử 4mat cả thẻ nhớ lẫn đt xem sao.Không được thì đổi thẻ khác.Trước mình cũng bị vậy,nó là do virut.

tieuoanh

Super V.I.P
bạn thử cắm thẻ nhớ vào đầu đọc rùi format trên PC, nhớ chọn định dạng FAT
sau đó format lại bằng đt xem có được ko nhé :D ?

TraiNgheoHn

Vấn đề cần hỏi cho con 3230

Con 3230 của em không hiểu màn hình bị sao mà mỗi lần có đt hoặc sms là nó lại có những dòng sóng chạy lên xuống(giống như để đt cạnh màn hình PC vậy,nó cũng gợn gợn như thế).MOD nào trả lời hộ em nhé!

Kojiro

Super V.I.P
Dòng sóng là sao :)) màn hình sắp die rồi =))

Chúc mừng nhóc nhé! :D

anhtai_8x

nếu chưa format, bạn cắm thẻ vào đầu đọc, vào E/System, rồi delete Recogs đi, sẽ đọc đc thẻ ngay, nhưng 1 số chương trình sẽ fải cài lại:D, con 3230 của tui cũng làm thế, bạn thử xem có đc ko?

kodut

Vài vấn để quan trọng về Pin và Sạc của Nokia 3230

1.Em vừa thay pin mới zin của 3230,,,nhưng sau khi sạc dùng chỉ để nhắn tin mà dc có hơn 10h thì chỉ còn 2 vạch pin,,,Bác nào giải thích nguyên nhân hộ em cái,,,:(:)(:)((

2, Em muốn tìm mua sạc zin cho 3230 ở HN,,,vì lúc đầu mua cái Sạc lô,,có output tận 8.5V 400mA,,,,,sạc rất lâu,,,cả đêm dc có nửa pin,,,Đến khi cắm cái sạc zin của bạn em là 1600 vào chỉ có output là 5.3V 350mA thì sạc rất nhanh,,,,,,,,,Ko bít ở Hn thì ở đâu có thể mua sạc zin có output là 5.3V hả các Pro,,:-?:-?:-?

3..Thêm tý về vụ Software,,,có soft nào tự động thay đổi ProFile theo Time mà mình định sãn dùng ổn nhất tren 3230 thì mọi ngừoi chỉ em bít nhá

Chỉnh sửa cuối:

panrai

Super V.I.P
1.Em vừa thay pin mới zin của 3230,,,nhưng sau khi sạc dùng chỉ để nhắn tin mà dc có hơn 10h thì chỉ còn 2 vạch pin,,,Bác nào giải thích nguyên nhân hộ em cái,,,:(:)(:)((

2, Em muốn tìm mua sạc zin cho 3230 ở HN,,,vì lúc đầu mua cái Sạc lô,,có output tận 8.5V 400mA,,,,,sạc rất lâu,,,cả đêm dc có nửa pin,,,Đến khi cắm cái sạc zin của bạn em là 1600 vào chỉ có output là 5.3V 350mA thì sạc rất nhanh,,,,,,,,,Ko bít ở Hn thì ở đâu có thể mua sạc zin có output là 5.3V hả các Pro,,:-?:-?:-?

3..Thêm tý về vụ Software,,,có soft nào tự động thay đổi ProFile theo Time mà mình định sãn dùng ổn nhất tren 3230 thì mọi ngừoi chỉ em bít nhá

thường thì mấy cái máy 3230,pin chỉ sài được khoản 2 ngày rưởi à bạn ơi ?cho nên bạn phải chịu thôi,vì mình từng sử dụng qua rùi cho nên ko thể lỗi tại pin được đâu bạn
ct bạn cần đây sài rất tốt đó bạn ơi:)):)):))

buikhachung

bạn đừng dại mà dùng sạc của n1600 nha!dùng xong là nó bị nghiện luôn đó!bạn mà hết pin thì có mượn sạc của nokia cũng ko sạc được nữa đâu!khi bị thật thì bạn nên xài cho nó sạch pin rồi lấy sạc thấp output hơn n1600 1 tí là được!và phải tắt máy mà sạc đến khi đầy đó

buikhachung

bạn 4mat cả máy và thẻ luôn đi!và làm cho nó sạch chỗ tiếp xúc 1 tí!chắc sẽ được đó

buikhachung

bạn thử cắm thẻ nhớ vào đầu đọc rùi format trên PC, nhớ chọn định dạng FAT
sau đó format lại bằng đt xem có được ko nhé :D ?
mình từng làm như bạn nói!cũng được rồi!khi cho vào thẻ ít data thì nó nhận!nhưng khi rút ra cho gần đầy thẻ thì "cát bụi lại trở về với cát bụi" lần sau làm lại cứ như thế vài lần rồi ngủ luôn!ban có cách nào khác không?

buikhachung

mình dùng n3230.dạo này nó thường xuyên tự tắt nguồn(tuy còn đầy pin) có phải do pin không các bạn?

thanhcong_to

mình từng làm như bạn nói!cũng được rồi!khi cho vào thẻ ít data thì nó nhận!nhưng khi rút ra cho gần đầy thẻ thì "cát bụi lại trở về với cát bụi" lần sau làm lại cứ như thế vài lần rồi ngủ luôn!ban có cách nào khác không?

ko bit các bác dùng như thế nào mà cứ la con 3230 vậy?em có một con,dùng ok lắm!mua pải thẻ tàu_512 mà vẫn dọc vô tư,bỏ vô mấy em benQ đơ luôn!hà hà...còn pin à,nghe nhạc nhiều mà cũng dc 2 ngày chứ ít đâu!

Anhtoitb

mình dùng n3230.dạo này nó thường xuyên tự tắt nguồn(tuy còn đầy pin) có phải do pin không các bạn?

Để chắc chắn do PIN hay không bác làm phép thử đơn giản là lắp PIN đó sang con máy khác rùi lấy PIN khác lắp vô máy là biết liền!

PhongQuang

Super V.I.P
Để chắc chắn do PIN hay không bác làm phép thử đơn giản là lắp PIN đó sang con máy khác rùi lấy PIN khác lắp vô máy là biết liền!
Chủ yếu là do pin hoặc tiêp xúc pin kém.

vandai

3230 không có bluetooth và Hồng Ngoại???

Mình có 1 chiếc Nokia 3230 nhưng khi mình kích hoạt Bluetooth thì nó báo "Unable to perform Bluetooth operation" và không mở được Bluetooth. Còn hồng ngoại thì bật được nhưng không bắn và nhận dữ liệu từ máy nào được.
Mình có thể sửa được 2 lỗi này của Nokia 3230 được không? Và sửa bằng cách nào?
Cho mình hỏi firmware mới nhất của Nokia 3230 là bản mấy. Mình đang dùng bản 4.0537.0 19-09-05 RM-51.