• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N70 - N70ME

Status
Không mở trả lời sau này.

atbntrise

Mình có con N70 ME đang xài thẻ 1G,khi cài thems vào cài làm hình nền lúc thoát ra menu phải chờ 1 phút sau mới thoát ra được có huynh nào biết xin chỉ dùm.Mình đã format = bốn phím rồi nhưng củng không hết.Cám ơn nhiều
;)

lamtoanhong

Mình có con N70 ME đang xài thẻ 1G,khi cài thems vào cài làm hình nền lúc thoát ra menu phải chờ 1 phút sau mới thoát ra được có huynh nào biết xin chỉ dùm.Mình đã format = bốn phím rồi nhưng củng không hết.Cám ơn nhiều
;)

Không riêng gì máy N70 cùa bạn mà cả N72 v.v cũng thế đều nặng khi vào chức năng theme của máy.nhất là ban lại đang xài thẻ 1G.
Tốt nhất khi bạn muốn sd theme nào bạn hãy vào theme =>open=>apply rồi bấm nút đỏ thoát ra ngoài desktop nếu vẫn không vừa ý với theme mình vừa chọn bạn vào lại và chọn theme khác. Làm như vậy có vẻ lâu và mất công nhưng thật ra nó có thể vẫn nhanh hơn là bạn preview gấp....10 lần đó bạn!=))
Tốt nhất là đừng bao giờ PREVIEW!:))

vanninh1978

Không riêng gì máy N70 cùa bạn mà cả N72 v.v cũng thế đều nặng khi vào chức năng theme của máy.nhất là ban lại đang xài thẻ 1G.
Tốt nhất khi bạn muốn sd theme nào bạn hãy vào theme =>open=>apply rồi bấm nút đỏ thoát ra ngoài desktop nếu vẫn không vừa ý với theme mình vừa chọn bạn vào lại và chọn theme khác. Làm như vậy có vẻ lâu và mất công nhưng thật ra nó có thể vẫn nhanh hơn là bạn preview gấp....10 lần đó bạn!=))
Tốt nhất là đừng bao giờ PREVIEW!:))

làm như bạn là không ổn vì khi bạn thoat bằng nút đỏ nó cò chạy ngầm nên bạn chờ nó thoát thui chỉ có 30" nêu bạn dùng thẻ nhớ 512M thì nó lẹ liền:-?

lamtoanhong

làm như bạn là không ổn vì khi bạn thoat bằng nút đỏ nó cò chạy ngầm nên bạn chờ nó thoát thui chỉ có 30" nêu bạn dùng thẻ nhớ 512M thì nó lẹ liền:-?

Cho dù có đổi qua thẻ 128 thì nó vẫn bị chậm như thường thôi!
Bạn lại nhầm N70 ME với 7610 -6600-3230 mất rồi.N70-N72 khi bấm nút đỏ là thoát luôn chương trình đó ban.;;)

N99

Cho dù có đổi qua thẻ 128 thì nó vẫn bị chậm như thường thôi!
Bạn lại nhầm N70 ME với 7610 -6600-3230 mất rồi.N70-N72 khi bấm nút đỏ là thoát luôn chương trình đó ban.;;)
"Bấm nút đỏ là thoát luôn chương trình(!)" Bạn sai rồi đấy nhé!

dimitrilbm

Mình thấy cách dùng nút đỏ để thoát được chương trình là không đúng, chương trình vẫn chạy ngầm như thường. Tóm lại nên làm theo đúng bước của chương trình vì phần theme khi dùng trên dòng máy nào cũng vậy vì nó thay đổi rất nhiều giao diện của máy nên chậm là phải thôi.
Nhanh thì đỡ mất thời gian nhưng về phần máy lại không ổn tí nào.

phanchithuan

Kinh nghiệm là chỉ cài 3 theme mình thích thôi , khi nào chán thì remove cài cái khác , vì N70-72 cài trên 4 theme thì mỗi lần load mất gần 1p

lamtoanhong

"Bấm nút đỏ là thoát luôn chương trình(!)" Bạn sai rồi đấy nhé!
Cách thoat` C/t bằng nút đỏ thật ra chỉ là mẹo chứ không phải giải pháp, mà thật ra cũng chằng có giải pháp nào cả (theo cá nhân mình) bởi khi sd 1máy "chiến" như vậy mà không dám sd thẻ nhớ 1G (lưu ý là thẻ nhớ theo máy nhé)hoặc kg dám setup những gì mình thích cho thoải mái thì....phí quá! Vậy chiến để lam gì??
Cũng có thể mình sai nhưng không biết các bạn kiểm tra bằng cách nào chỉ cho mình biết với!Mình đã làm bằng 2 cách:
1/ màn hình trang thái chờ bấm và giữ nút menu cho đến khi desktop hiển thị thông tin (cụ thể lả những chương trỉnh đang chạy)
2/ Sử dụng C/T System explorer quét tất cả những C/t đang processes .
Nhưng không hề tìm ra! những C/T mả mình đã thoát ra bằng nút đỏ!
Rất mong các bạn chỉ giáo thêm .:-?
Thankss!

Chỉnh sửa cuối:

N99

Cách thoat` C/t bằng nút đỏ thật ra chỉ là mẹo chứ không phải giải pháp, mà thật ra cũng chằng có giải pháp nào cả (theo cá nhân mình) bởi khi sd 1máy "chiến" như vậy mà không dám sd thẻ nhớ 1G (lưu ý là thẻ nhớ theo máy nhé)hoặc kg dám setup những gì mình thích cho thoải mái thì....phí quá! Vậy chiến để lam gì??
Cũng có thể mình sai nhưng không biết các bạn kiểm tra bằng cách nào chỉ cho mình biết với!Mình đã làm bằng 2 cách:
1/ màn hình trang thái chờ bấm và giữ nút menu cho đến khi desktop hiển thị thông tin (cụ thể lả những chương trỉnh đang chạy)
2/ Sử dụng C/T System explorer quét tất cả những C/t đang processes .
Nhưng không hề tìm ra! những C/T mả mình đã thoát ra bằng nút đỏ!
Rất mong các bạn chỉ giáo thêm .:-?
Thankss!
Mình kiểm tra kỹ rồi, bạn đang dùng N72 đúng không? N72 ấn nút đỏ là thoát chương trình luôn (nhưng chỉ thoát những C/T chạy nhẹ mà thôi, C/T nặng như KPD, ACM... thì không thoát luôn được).
Còn N70 thì nó sẽ không thoát chương trình bằng nút đỏ như bạn nói đâu. Bạn hãy thử 2 máy đó thì sẽ biết ngay thôi.

abc3650

Cho em hỏi 1 cái về N70 là sao máy em ghim sạc vào sạc nó vẫn báo đang sạc và thanh pin vẫn chạy lên chạy xuống sạc nhưng khi rút ra mức pin vẫn y nguyên không thay đổi thử tắt nguồn sạc nó vẫn hiện lên Nokia rồi sáng đèn lên sạc nhưng cũng không vào điện .. Mình đem cục pin ra sạc với thiết bị sạc kẹp thì nó vào điện và sạc đến khi đầy gắn vào máy nó báo mức pin tăng lên ( vậy là cục pin vẫn sạc được ) Nhưng không biết sạc trực tiếp vào máy thì giống hiện tượng mình nói trên ! Đã thử thay sạc khác luôn nhưng kết quả y chang ( cục sạc có vẻ nóng - ko biết do sạc nóng hay lý do gì khác ) Mong các bác giúp em dzum em đang rất rối không biết có sữa được không hay phải bán nó đi !! Huhuhu ..

Thx các bác rất nhiều !!

rockone1909

Mình kiểm tra kỹ rồi, bạn đang dùng N72 đúng không? N72 ấn nút đỏ là thoát chương trình luôn (nhưng chỉ thoát những C/T chạy nhẹ mà thôi, C/T nặng như KPD, ACM... thì không thoát luôn được).
Còn N70 thì nó sẽ không thoát chương trình bằng nút đỏ như bạn nói đâu. Bạn hãy thử 2 máy đó thì sẽ biết ngay thôi.

tất cả những điều về nút đỏ thực ra là do bản firmwave quy định thôi, mình đã từng dùng N70, cái đầu bấm là off ngay nhưg đến cái thứ 2( dùng để cài cho thằng bạn) thì bấm nó lại ẩn đi, vấn đề này cũng không đên nỗi phức tạo đâu, nếu cái nào bấm mà nó off thì khi muốn thoát khỏi theme thì bấm vào nút menu ấy, thế là okie ngay, theme trên các dòng N nói chung load chậm vì dung lượng cao hơn nhiều so với symbian thường, nên dùng 512 cho N70,72 thôi, ổn nhất,

BatKid

Super V.I.P
Có vẻ như là đã hư đường sạc ! bk gặp 2 cây N70 bị hiện tượng như thế rồi , sửa rất vất vả . Bạn nên đem ra cửa hàng cho người ta sửa , giá cả thì tùy lương tâm người sửa :p , tốt nhất bạn nên đem đến 1,2 chỗ đọ giá và chỗ uy tín nha bạn :)

lamtoanhong

Cho em hỏi 1 cái về N70 là sao máy em ghim sạc vào sạc nó vẫn báo đang sạc và thanh pin vẫn chạy lên chạy xuống sạc nhưng khi rút ra mức pin vẫn y nguyên không thay đổi thử tắt nguồn sạc nó vẫn hiện lên Nokia rồi sáng đèn lên sạc nhưng cũng không vào điện .. Mình đem cục pin ra sạc với thiết bị sạc kẹp thì nó vào điện và sạc đến khi đầy gắn vào máy nó báo mức pin tăng lên ( vậy là cục pin vẫn sạc được ) Nhưng không biết sạc trực tiếp vào máy thì giống hiện tượng mình nói trên ! Đã thử thay sạc khác luôn nhưng kết quả y chang ( cục sạc có vẻ nóng - ko biết do sạc nóng hay lý do gì khác ) Mong các bác giúp em dzum em đang rất rối không biết có sữa được không hay phải bán nó đi !! Huhuhu ..

Thx các bác rất nhiều !!

Có rất nhiều nguyên nhân dẫn đến tình trạng như bạn nói. nhưng quy luật sc thì nên làm cái đơn giản trước , theo mình bạn cứ kiếm cục xạc dzin khác cắm vảo thử coi sao. trường hơp này mình đã gặp nhiều và có khoảng 80%=)) là nó đó:D :D :D

nguyenpa

Super V.I.P
có thể bị phần cứng rồi đó, bạn đem bảo hành nhé, mình cũng gặp 1 máy n91 như thế đó, sạc ko bao giờ đầy.

hungrom

mình củng từng bị vấn đề này, có lẻ do bạn cài theme quá nhiều và cài trên thẻ nhớ, bạn cái ít theme thôi, và nếu được thì cài trên máy,và cài ít theme thôi là không chậm máy đâu, các soft khác thì cài trên thẻ nhớ vô tư, còn vấn đề dùng phím đỏ để thoát về màn hình standby thì mình củng có thử, đúng là nó có tắt luôn phần theme, không cần bấm exit, tuy nhiên, ko biết các mấy khác có vậy không, không khẳng định.

bachung66

chào các bác
cho mình hỏi xem coi mình xai n70 nhưng cài random ringtone có *** nhưng vẫn bị trả về ringtone nokia mặc định là sao vậy

q630666

các ông có dùng N70 không mà dám khẳng định là khi bấm nút đỏ chuong trình không thoát hêt!ong nào chơi ăn tiền không?những phần nào chạy nền nhu KPD hay chặn cuộc gọi thì không nói nhưng tát cả những phần không co chế độ chạy nền thi nút đỏ la thoat hết!100% luôn!

chào các bác
cho mình hỏi xem coi mình xai n70 nhưng cài random ringtone có *** nhưng vẫn bị trả về ringtone nokia mặc định là sao vậy
Bachung thân!
Bạn vào phần chọn rington,chọn file ramdon của bạn!Rồi ra kiểm tra lai đồng hồ xem đúng ngày hom nay chưa!nều đúng mà vẫn không đươc thì bạn kiểm tra xem bạn đã bẻ khóa randonrinhton chua?Mình cung bi như bạn nhưng khi chỉnh lại đồng hồ là ok!CHuc vui!

Last edited by a moderator:

nguyenvansang

các Version 8.1a trở lên đều click vào nút đỏ để thoát C/T ko fải bàn cãi nhiều! còn cái Theme thì ko có gì phải thắc mắc nhiều! máy nó đã thiết kế như vậy thì còn kêu cái gì nữa! nếu nó thiêt kế toàn diện thì các máy khác nó bán cho ai? nên đóng cửa topic này thôi! các MOD ạ

grafkakalot

Máy bạn còn bảo hành không, đừng để mọi chuyện phức tạp quá, đem ra tiệm xem thế nào đi bạn.

Status
Không mở trả lời sau này.