• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.

lamnt0702

Mình đang dùng N81 mà thấy nó trượt kinh wá,nhìn nó rơ rơ như muốn rớt ra lun, thấy kinh nên tính đổi sang N82.Như vậy firmware v31 là oke nhất hã bác.Bác nói hàng chính hãng là v30 mà em đi xem máy thì thấy có v10 àh.Nhân tiện cho em hỏi lun: N82 dùng thẻ 4GB ổn không zậy, thấy nhìu bác bàn luận ghê wá.

Theo mình thì bạn cứ mua 1 con N82 về đây,nếu là hàng chính hãng thì càng yên tâm,mua về up FW lên FW mới nhất rồi hack 1 cái là xong,yên tâm mà dùng,còn nếu mua hàng 2nd hand thì format cho em nó 1 phát rồi up FW sau,khỏi phải băn khoăn nhé!

N82 dùng thẻ 4gb vô tư bạn ạ :) Và theo mình chỉ nên dừng ở mức 2gb hoặc 4gb là cùng,ko nên hơn,thẻ lớn quá máy chạy ko mượt lắm ;) Với lại mua cái thẻ nào xịn xịn 1 tý cho chắc nhé ;)

lamnt0702

Nghe anh em bàn luận sôi nổi quá, tò mò up con N82 lên v31 rồi hack thành công. Nhưng tình hình là từ khi up xong thấy máy có nhiều bug quá. Không biết là tình hình chung hay máy mình bị thế thôi? Cụ thể là sau khi gọi điện xong, dập máy, máy thường bị treo 1 lúc khoảng 5s. Thỉnh thoảng ấn nút Multimedia không có tác dụng. Vào nokia maps, lúc out ra là treo máy. Wifi bắt khá kém, nhiều khi thấy có mạng public 3 vạch sóng mà không làm sao connect được. Dù khi up fw mình đã thực hiện format máy và thẻ. Mong anh em giúp đỡ khắc phục :(:(

Trước đây mình dùng fw v10 lúc mua máy không bị bất kì 1 hiện tượng nào như thế cả. Mình cũng dùng Vietmap mà, thấy v31 có cái nokia map mới thì nghịch tí thôi, nhưng lần nào thoát ra cũng bị treo máy, phải tháo pin.

Nếu mình là bạn mình sẽ format máy rồi up lại FW :)

lekhachuy3aa

có lẽ sẽ ra mắt FW mới thôi , FW này lỗi khá là nhìu . lúc cài đặt pm cũng châm hơn các FW củ

Không có chuyện FW31 cài đặt chậm hơn đâu. Máy mình cài nhanh lắm! Thậm chí nhanh hơn V30, 20 luôn. Có lẽ bạn nên xóa file installserver.exe ở ổ C đi thay vào đó bạn chép file này vào Y:/sys/bin có lẽ sẽ thấy khác biệt khi cài đặt. ;)

kiemvuongvn

N82 xài 8G chạy vẫn nhanh và ổn định ko có tí gì là thấy ko mượt cả! :)

ai có nhu cầu cứ xài, thẻ 8G TQ chạy cũng ok ko sao, nếu có tiền thì làm con thẻ chính hãng cho ngon lun ;)

thedat007

Mình đang dùng N81 mà thấy nó trượt kinh wá,nhìn nó rơ rơ như muốn rớt ra lun, thấy kinh nên tính đổi sang N82.Như vậy firmware v31 là oke nhất hã bác.Bác nói hàng chính hãng là v30 mà em đi xem máy thì thấy có v10 àh.Nhân tiện cho em hỏi lun: N82 dùng thẻ 4GB ổn không zậy, thấy nhìu bác bàn luận ghê wá.

Mình mua n82 black ở thế giới di động 10/2008 ver 30 mà. Theo mình thì thẻ 4g xài được mà chắc là của “ Hồ Cẩm Đào” không à:-??:-??!!! Mình xài 2G theo máy thấy cũng đủ rồi, cài game Vnes, N-gage (khoảng 22 game) nhạc và phim cũng nhiều nhưng vẫn chưa xài hết 2G nữa. Mình thấy chuyển sang 4G theo xu hướng thôi chứ cũng phí lắm!!!

manle

Cảm ơn các bạn đã góp ý kiến cho mình.Mình đang dùng N81 2GB mà sài ko đủ, bj h tậu con N82 hàng chính hãng cùng thẻ nhớ 4GB(395k) về mong anh em chỉ mình cách hack zới nha.Àh lúc mình mua mình nói họ up firmware mới nhất là v31 cho mình lun được ko ta.

Ntv_79

Cảm ơn các bạn đã góp ý kiến cho mình.Mình đang dùng N81 2GB mà sài ko đủ, bj h tậu con N82 hàng chính hãng cùng thẻ nhớ 4GB(395k) về mong anh em chỉ mình cách hack zới nha.Àh lúc mình mua mình nói họ up firmware mới nhất là v31 cho mình lun được ko ta.

Hack thì đơn giản thôi mà, bạn cần xin file cer ở topic bên ngoài. Sau đó tìm phần mềm signsis cài vào điện thoại. Tiếp đến down Hello OX 1.03 về copy vào máy. Dùng signsis và file cer đã xin để sign Hello OX 1.03. Sau đó cài file đã sign đó. Cài xong vào menu tìm icon hình con bò vàng và chạy nó. Nó sẽ làm tất cả. Đến bước Apply gì đó nó sẽ chạy mãi, bạn cứ nhấn nút menu và nhấn vào menu hình con bò vàng để chạy lại. Nó sẽ chạy 1 tí là xong. OK--> Máy của bạn đã hack!!

Mình mua n82 black ở thế giới di động 10/2008 ver 30 mà. Theo mình thì thẻ 4g xài được mà chắc là của “ Hồ Cẩm Đào” không à:-??:-??!!! Mình xài 2G theo máy thấy cũng đủ rồi, cài game Vnes, N-gage (khoảng 22 game) nhạc và phim cũng nhiều nhưng vẫn chưa xài hết 2G nữa. Mình thấy chuyển sang 4G theo xu hướng thôi chứ cũng phí lắm!!!

Tuỳ nhu cầu của từng người thôi bạn à! Nhưng với tui 2G theo máy thấy hạn chế quá. Game Ngage (5-7 game đỉnh cũng ~100M), Theme (vài chục M), phần mềm (vài trăm M), Queck III (>450M), từ điển phát âm (>100M), Việt map (100M), từ điển anh việt, việt anh (vài chục M)... Phim, nhạc hình, ảnh, nhạc (cái này thì bao nhiêu cũng vừa).

Ai biết mua thẻ 8G ở Hà Nội, chỗ nào rẻ mà đảm bảo chút không.

Chỉnh sửa cuối:

lamnt0702

Tuỳ nhu cầu của từng người thôi bạn à! Nhưng với tui 2G theo máy thấy hạn chế quá. Game Ngage (5-7 game đỉnh cũng ~100M), Theme (vài chục M), phần mềm (vài trăm M), Queck III (>450M), từ điển phát âm (>100M), Việt map (100M), từ điển anh việt, việt anh (vài chục M)... Phim, nhạc hình, ảnh, nhạc (cái này thì bao nhiêu cũng vừa).

Ai biết mua thẻ 8G ở Hà Nội, chỗ nào rẻ mà đảm bảo chút không (Tui mua quả thẻ 4G 395k tại thegioididong củ chuối quá không dùng được)? Tư vấn giúp mình với: Yh: ntv_79, DT:0949237579. Thanks;)

Có tiền thì mua hẳn thẻ 8gb của công ty mà dùng đi bạn :D Chất lượng chắc khỏi phải bàn :p

manle

Có tiền thì mua hẳn thẻ 8gb của công ty mà dùng đi bạn :D Chất lượng chắc khỏi phải bàn :p

Thế thẻ 4GB(395k) ở thế giới di động ko phãi thẻ công ty hã bác,thẻ Hồ cẩm đào àh.Sao mắc thế

lamnt0702

Thế thẻ 4GB(395k) ở thế giới di động ko phãi thẻ công ty hã bác,thẻ Hồ cẩm đào àh.Sao mắc thế

Mình cũng hem biết nữa nhưng mua hàng công ty thì ra care hoặc showroom của Nokia mà mua là chắc chứ gì :D Hàng phụ kiện thế giới di động mình nghĩ đa số là hàng mua ở TQ,nhưng ko có nghĩ là ko xịn đâu nhé :D Có điều chưa dám chắc chắn là có tốt ko thôi :p

taiphong

Theo mình thì bạn cứ mua 1 con N82 về đây,nếu là hàng chính hãng thì càng yên tâm,mua về up FW lên FW mới nhất rồi hack 1 cái là xong,yên tâm mà dùng,còn nếu mua hàng 2nd hand thì format cho em nó 1 phát rồi up FW sau,khỏi phải băn khoăn nhé!

N82 dùng thẻ 4gb vô tư bạn ạ :) Và theo mình chỉ nên dừng ở mức 2gb hoặc 4gb là cùng,ko nên hơn,thẻ lớn quá máy chạy ko mượt lắm ;) Với lại mua cái thẻ nào xịn xịn 1 tý cho chắc nhé ;)

sao bạn hok bảo người ta hack rồi copy file Instalsever.exe vào Y/sys/bin rồi mới Up, up cái lại phải xin Cer có phải mệt người k?

tantaimk

đừng mua thẻ ở TGDD bạn ơi, hum bữa mình có mua thẻ 4G, nhưg cứ bị mất dữ liệu wài, đem ra cho nó koi, nó nói bị lỗi nên đổi mình cái khác, nhưg vài ngày là bị mất dữ liệu nữa! hjx

taiphong

sặc, bạn có thể lên Care hoặc qua Phuthai mua, giá hơi đắt nhưng hàng chính hãng bh 5 năm 1 đổi 1

k7rapper

sặc, bạn có thể lên Care hoặc qua Phuthai mua, giá hơi đắt nhưng hàng chính hãng bh 5 năm 1 đổi 1

Lên Phú Thái 46 - Đại La đi bạn
yên tâm về chất lượng nhá
Bh 60 tháng ( 1 đổi 1 )

nxhoang90

àh các bro cho mình hỏi , mình mới lụm con 82 zìa , up lên v31, hack lun òi , game n-gage làm sao mình vào chơi tự xoay giống N95 dc không ? , và giả lập phím multimedia chơi dc hok ?

aocuoihuonglien

Cứu em dzới !!! Em mới mua con N82 , mấy hôm nay tự nhiên nó ko cập nhật bài hát được ( làm mới danh sách bài hát khi mình copy thêm nhạc vô thẻ ) Em đã kiểm tra coi có bài nào lỗi và fomat thẻ + máy nhưng vẫn hok đc !!! Cứu EM DZỚI !!!!!!!!!!!:((

kiemvuongvn

máy tui thì nó add cả mấy cái gì mà chữ thì tiếng Anh mà đọc ra tiếng Tàu nữa chứ =))

pótay ko bít nó add từ đâu lun :))

ai bít tìm ra file gốc trong list nhạc ko nhỉ :)

manle

Mình cũng hem biết nữa nhưng mua hàng công ty thì ra care hoặc showroom của Nokia mà mua là chắc chứ gì :D Hàng phụ kiện thế giới di động mình nghĩ đa số là hàng mua ở TQ,nhưng ko có nghĩ là ko xịn đâu nhé :D Có điều chưa dám chắc chắn là có tốt ko thôi :p

Mình ở Đà Nẵng ko biết Nokia care nó nằm ở đâu.Các bác chỉ mình với!!Nokia care chỉ có ở 1 số tỉnh,thành phố hay ở tỉnh,thành phố nào cũng có zậy?

Status
Không mở trả lời sau này.