• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG N97 và N97 MINI.

MinhThang

Manager
Chủ đề này tiếp nói chủ đề cũ tại đây vì đã quá dài, khi tham gia thảo luận mong anh em chấp hành đúng Nội qui của diễn đàn và khu vực.
Chúc các bạn vui vẻ!!!

hchanh

Các bác cho em hỏi là hiện giờ n97 dùng thằng cfw nào là ok nhất ( có FM transmiter càng tốt)? Em thấy nhiều bản quá mà chưa biết dùng cái nào cho đc. Xin các bác cho ý kiến.

quadennt

mấy bác hướng dẫn cách hack N97 mini fw 11.0.105 cho mình vs, tìm link quài mà ko thấy đâu. thank!

ronta

Máy mình loa trong nghe nhỏ quá, mình đã thử flash nhìu fw, kể cả thay loa rùi mà vẫn nhỏ, ai bít cách khắc phục giúp mình với.. Thanks all

kinkina2009

Các bác cho em hỏi là hiện giờ n97 dùng thằng cfw nào là ok nhất ( có FM transmiter càng tốt)? Em thấy nhiều bản quá mà chưa biết dùng cái nào cho đc. Xin các bác cho ý kiến.

dùng bản của ntv_79 đó bạn khá ổn

xxlovexx

Cần và rất Cần. Các bác pro giúp em với.

Tình hình là thế này. Em có 1 em N97 32G và 1 em C6-00. em đọc trên diễn đàn thấy có nhiều bản room của các bác rất hay. em đã dow và up thành công cho N97 rất nhiều bản. Thế nhưng em up cho C6-00 cũng làm trình tự như thế, đúng loại FW RM-612 nhưng khi up lại bản khác lại bị hiện tượng như sau.

Bác nào trả lời giúp em cách khắc phục vớii:(:)(:)((

xxlovexx

vậy ak bác. thế em dow bản mới nhất của nokia mà. vậy cách khắc phục như thế nào?? sao bác k bảo em luôn

đã xong. k up được phi nò fat vào tường. thế là xongX-(

kenls

đã xong. k up được phi nò fat vào tường. thế là xongX-(

Bình tĩnh đi cưng. Mình cũng bị thế nhiều rồi. Nhưng làm đi làm lại vài lần lại được

Nếu không được thì...

Bạn thử cài lại PC suite rồi làm flash lại xem sao?

MinhThang

Manager
Tình hình là thế này. Em có 1 em N97 32G và 1 em C6-00. em đọc trên diễn đàn thấy có nhiều bản room của các bác rất hay. em đã dow và up thành công cho N97 rất nhiều bản. Thế nhưng em up cho C6-00 cũng làm trình tự như thế, đúng loại FW RM-612 nhưng khi up lại bản khác lại bị hiện tượng như sau.

Bác nào trả lời giúp em cách khắc phục vớii:(:)(:)((

Cứ bấm Yes là được.

trungtrung57

Ới bạn Minh thang buồn cười mình đảm bảo ấn yes c~ k làm đc gì luôn, bạn flash bản = hoặc cao hơn nhé, k cần FW gốc, k thì pm: t_dragon_2k mình làm cho chứ k banh IMEI là mệk lắm

hoangduytiti

bb5 mà bạn chạy ver thấp hơn ver hiện tại thì chỉ có nước banh imei như bạn trungtrung57 nói thôi . lúc đó thì rất chi là mệt

duyenchien

con n97 của e không xem video trực tuyến được, e đã cài falsh lite nhưng mà k cài được.

TricoT

giúp đỡ về n97

tình hình là em có con n97 nó như thế này!khi em *#0000# thì thấy là nó là RM-506 nhưng khi mở vỏ lấy pin ra xem thì lại thấy nó là RM-507 model:n97-3 codeproduc là0575400 vậy cho em hỏi n97 của em là RM-506 hay RM507.Nếu là RM-507 thi để up từ 506 sang 507 phảo làm thế nào?momg anh em giúp đỡ!

thangvh

N97 mini bị lỗi sạc pin ảo

hiện tại con N97 mini của mình nó bị lỗi rất kỳ lạ (thực ra bị từ trước rồi nhưng mà bận rồi quên luôn, giờ lại bị, đang rảnh nên hỏi:D). Thỉnh thoảng đang dùng máy, đột nhiên máy báo "đang sạc pin" và cái đèn trắng ở bên cạnh cái chỗ cắm ạc đó...sáng lên :O , thanh pin góc phải phía trên bắt đầu lên xuống như là đang sạc pin thật. Ngoài ra mình có cảm giác...pin nóng lên :O

Khi gặp phải tình trạng này thì mình chỉ có thể làm 2 cách
1) cắm sạc vào , sạc điện thật sự, nhưng chỉ tầm 5 giây rút phích ra luôn. Lúc này máy sẽ thoát khỏi tình trạng đang sạc, đèn trắng tắt đi.

2) Tắt hẳn máy đi bật lại.

Mình đã up lại firmware rồi nhưng mà vẫn thế...:(

Có ai bị như mình ko? (cái máy này hết bảo hành lâu rồi nên giờ chả đi sửa nữa, cái nút mở khóa máy nó gãy từ tháng trước giờ cũng đành dùng phần mềm SlideUnlock thay thế :()

hoangduytiti

@ TricoT máy bạn là RM 506 Chỉ được úp FW RM 506 Không được úp fw nào khác .khi úp FW bạn phải up ver cao hơn hoặc bằng fw củ . bạn có thể tham khảo up fw bằng jaf trên diển đàn .
@ thangvh rất có thễ máy bạn bị chạm ic sạc .Bạn đến cữa hàng sữa chữa để họ kt và báo giá

loverkrack

cho mình hỏi mình đang xài FW của tnv_79
muốn đưa về FW gốc có được khong?
n97

n97

Last edited by a moderator:

Dragon459

Manager
n97

n97
tất nhiên là được rồi :|

hchanh

hiện tại con N97 mini của mình nó bị lỗi rất kỳ lạ (thực ra bị từ trước rồi nhưng mà bận rồi quên luôn, giờ lại bị, đang rảnh nên hỏi:D). Thỉnh thoảng đang dùng máy, đột nhiên máy báo "đang sạc pin" và cái đèn trắng ở bên cạnh cái chỗ cắm ạc đó...sáng lên :O , thanh pin góc phải phía trên bắt đầu lên xuống như là đang sạc pin thật. Ngoài ra mình có cảm giác...pin nóng lên :O

Khi gặp phải tình trạng này thì mình chỉ có thể làm 2 cách
1) cắm sạc vào , sạc điện thật sự, nhưng chỉ tầm 5 giây rút phích ra luôn. Lúc này máy sẽ thoát khỏi tình trạng đang sạc, đèn trắng tắt đi.

2) Tắt hẳn máy đi bật lại.

Mình đã up lại firmware rồi nhưng mà vẫn thế...:(

Có ai bị như mình ko? (cái máy này hết bảo hành lâu rồi nên giờ chả đi sửa nữa, cái nút mở khóa máy nó gãy từ tháng trước giờ cũng đành dùng phần mềm SlideUnlock thay thế :()
Yeah, hay quá, có đồng chí rồi. Con em cũng hay bị như thế nhưng cắm sạc vào rồi rút ra là nó hết báo sáng à. Có thể là do chỗ cắm bị lỏng, trc đó bạn sạc có bị lỏng lẻo ko (cắm sạc nó báo đang chaging nhưng vài tiếng sau nó báo "pin yếu":O), mình hay bị lắm, dù dùng batery Nokia monitor nó cũng hay bị sai lệch vài phần trăm pin và cũng ko xác định là có đang sạc thật hay ko nữa. Thảm T_T

be0199x

Ai biết cài Quake 2 cho n97 mini ko giúp em với !

Ai pit cài thì giúp hộ em cái nha thank trước nha