• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5530 XpressMusic.

MinhThang

Manager
Topic này là nơi để các bạn chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Nokia 5530 XpressMusic, nối tiếp chủ đề cũ Tại đây.

Mong các bạn khi tham gia luôn chấp hành tốt Nội qui của Diễn đàn cũng như khu vực. Chúc các bạn vui vẻ!

longtrai

Hỏi cách tháo vỏ cho nokia 5530

con 5530 của em dạo này bẩn wa', xin các pr chỉ e cách tháo vỏ máy để em vệ sinh, thanks

b0m_lx

ngam xong roi thi dem ban phe lieu

Cho ngâm nuoc. 1 hay 2 tjêng. Thêm ít xà phòng nua là ok ban ah

không spam linh tinh nha

con 5530 của em dạo này bẩn wa', xin các pr chỉ e cách tháo vỏ máy để em vệ sinh, thanks

nói chung là máy cảm ứng tháo khó hơn máy đứng
bẩn thì kệ nó , mình dùng 2 năm rùi mà chưa tháo ra đây này
và tại là máy đời cao nên càng hạn chế tháo càng tốt , không nên chỉ vì bẩn mà tháo ra lau cho sạch
còn nếu bạn muốn tháo thì đem lên care để nhờ làm vệ sinh , hoặc đem ra quán (có gì còn bắt đền đc :D)

pidochino

các bro cho em hỏi ..... ngày xưa em dùng 5233 convert video bằng fomat factory chạy bình thường .... giờ chuyển sang 5530 sao làm như thế mà nó chỉ chạy có tiếng ........ các bác chỉ em cách convert vs : size , bitrate , FPS ..... thks

langtu069

Sau một lần bị đứng máy thì con 5530 vào x-plore không được nữa ạ Cứ vào icon rồi màn hình trống rồi trở về danh sách ạ. Bác nào giúp em khắc phục lỗi này được không ạ? Em thanks trc.

boynaught

các bro cho em hỏi ..... ngày xưa em dùng 5233 convert video bằng fomat factory chạy bình thường .... giờ chuyển sang 5530 sao làm như thế mà nó chỉ chạy có tiếng ........ các bác chỉ em cách convert vs : size , bitrate , FPS ..... thks
size: 640*360
bitrate: ~1200kb/s
FPS: 24~30

boynaught

Sau một lần bị đứng máy thì con 5530 vào x-plore không được nữa ạ Cứ vào icon rồi màn hình trống rồi trở về danh sách ạ. Bác nào giúp em khắc phục lỗi này được không ạ? Em thanks trc.

xoá đj cài lại đi bạn

Jay_Chou

Active Member

bạn có xài bản x-plore 2 icon không vậy? nếu bạn cài rồi thì vào cái bản icon 2 ( bản phải đếm 3 2 1 ) ấy. vào rồi thì có thể thóat ra rồi dùng lại bản cr@ck là được nhé :)

MymUnique

máy em hnay làm rơi ko bị văng pin ra nhưng ko hiểu sao giờ ko gọi đc ko nghe đc, cứ vừa gọi ai là máy tự tắt. tương tự khi nhận đc cuộc gọi em cứ answer thì máy tự tắt. T_T các chức năng nhắn tin khác đại loại vẫn ổn. cho e hỏi cách khắc phục với ạ. e ấn *#7370# rồi nhưng k tác dụng j ạ

b0m_lx

máy em hnay làm rơi ko bị văng pin ra nhưng ko hiểu sao giờ ko gọi đc ko nghe đc, cứ vừa gọi ai là máy tự tắt. tương tự khi nhận đc cuộc gọi em cứ answer thì máy tự tắt. T_T các chức năng nhắn tin khác đại loại vẫn ổn. cho e hỏi cách khắc phục với ạ. e ấn *#7370# rồi nhưng k tác dụng j ạ

chắc đụng vào phần cứng rùi :D
mang ra care thôi

boynaught

hix! k biết bao giờ em 5530 nhà mình mới được lên v40 đây. bọn củ chuối 523x lên hết cả rồi mà vẫn chwa thấy động tình j cho e nhà mjk`. chờ dài cả cổ :(

phamgiang1987

mình đang sài 5530, giờ muốn add tiếng Nga vào máy(chỉ cần gõ chữ tiếng Nga là được ). bạn nào có cách thêm ngôn ngữ mà k cần flash lại máy k? khi mình thêm ngôn ngữ vào firmware rồi flash thì máy thường xuất hiện 1 số lỗi nhỏ, tuy máy vẫn hoạt động bình thường nhưng k thích lắm.thank nhiều

b0m_lx

hix! k biết bao giờ em 5530 nhà mình mới được lên v40 đây. bọn củ chuối 523x lên hết cả rồi mà vẫn chwa thấy động tình j cho e nhà mjk`. chờ dài cả cổ :(

uh chán nhỉ ?
đợi lên sym anna nữa chứ :))

duykhoi02cdt

Máy mình lúc trước cũng bị y như bạn! Khi bạn nhấn nút answer hoặc khi bạn gọi ai đó và người đó answer thì lúc đó proximity sensor bắt đầu làm việc để lúc bạn áp lên tai thì nó sẽ tự khoá màn hình nhằm tránh việc thao tác nhầm trong lúc đang thoại. Mình tìm hiểu tùm lum chỗ mới phát hiện ra là do mình dán miếng bảo vệ màn hình lên cả phần proximity sensor, (miếng dán sẽ làm cho tia phản xạ của sensor bị biến dạng nên nó làm việc không bình thường dẫn đến lỗi như bạn đã nói) nếu bạn đang dán thì gỡ ra, sau một thời gian nó sẽ tự trở lại bình thường, hoặc bạn cắm dây phone gin vào và nghe gọi qua dây phone vì khi nghe-gọi qua dây phone thì sensor này không làm việc (hình như vậy). Đây là kinh nghiệm thực tế của mình nếu bạn áp dụng không được thì....bó tay...:)

Chỉnh sửa cuối:

langtu069

Máy 5530 của em xài bình thường, bây giờ restar xong vào menu nó bảo Lỗi hệ thống là sao ạz ? Có cần flash lại không? Bác nào giúp em vụ này với. Thks trc ạz..

b0m_lx

Máy 5530 của em xài bình thường, bây giờ restar xong vào menu nó bảo Lỗi hệ thống là sao ạz ? Có cần flash lại không? Bác nào giúp em vụ này với. Thks trc ạz..

flash lại máy xem
nếu ok hay không ok cứ báo anh em câu để giải quyết:))