• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia C5-03 và C5-06

Dragon459

Manager
Do 2 dòng máy này có lượng người dùng k nhiều nên mình gộp chung thành 1 topic
Mọi thắc mắc về quá trình sử dụng của 2 dòng máy c5-03 và c5-06 vui lòng không lập topic mới mà hãy đặt câu hỏi ở topic này.
Khi đặt câu hỏi thắc mắc các bạn cần nêu rõ dòng máy đang sử dụng

Chỉnh sửa cuối:

tungtt

Mình chưa dùng C5-03 nhưng Có cách khác để gở bỏ chương trình là vào Menu->Tùy chọn->sắp xếp. sau đó chọn ứng dụng cần gở bỏ chọn menu trái (Tùy chọn)->Xóa. Thế là xong, ứng dụng đã được remove.
- Các dòng Sym V5 đều có chức năng gở bỏ chương trình như bạn nêu, có thể máy bạn bị lỗi gì đó, bạn thử *#7370# xem thế nào nhé

tochungdo

Em mới mua 1 con C5-03 ngày hôm qua, thấy nó cũng chẳng khác Nokia 5530 là mấy. Nhưng có 1 điều là các phần mềm hay ứng dụng em đã cài đặt thì khi muốn xóa chẳng biết vào đâu để xóa cả. Bình thường vào Quản lý ứng dụng >>> Ứng dụng đã cài đặt >>> Gỡ bỏ ứng dụng là được
Nhưng đây khi em ấn vào Ứng dụng nào thì nó ra luôn chi tiết về ứng dụng đó, cũng k thể tùy chọn để xóa được. Vậy em phải làm sao? Giúp em với!!!
Em cảm ơn nhiều

bạn ấn vào ứng dụng nó hiện ra chi tiết về ứng dung jlaf đúng rồi, muố xóa thì tùy chọn>> gỡ bỏ ứng đụng

seiki

bạn ấn vào ứng dụng nó hiện ra chi tiết về ứng dung jlaf đúng rồi, muố xóa thì tùy chọn>> gỡ bỏ ứng đụng
C5-03 ko giống mấy em V5 khác đâu, muốn xóa thì vào ứng dụng đã cài đặt, xong muốn xóa hay cài đặt cho ứng dụng nào thì bấm chặt vào ứng dụng đó

bangvan

C5-03 ko giống mấy em V5 khác đâu, muốn xóa thì vào ứng dụng đã cài đặt, xong muốn xóa hay cài đặt cho ứng dụng nào thì bấm chặt vào ứng dụng đó

cảm ơn bạn nhiều. Sau vài ngày sử dụng thì đúng là có 2 cách gỡ bỏ ứng dụng:
1 là chọn ứng dụng >> Sắp xếp >> Xóa
2 là vào Cài đặt >> Quản lý ứng dụng >> Gỡ bỏ cài đặt

Mình thử hack C5-03 mấy ngày hôm nay đều thất bại. Không biết bác nào đã hack thành công con này thì chỉ giáo mình với. Do khi cắm USB ở chế độ tắt máy thì nó vẫn Đang sạc pin nên .... :-<

yeun70

từ từ rồi cũng có FW hack
mà con này đâu có khác mấy dòng cũ chỉ thay đổi Icon giống Sym^3 và khác chút như các bạn nói

seiki

FW hack có rồi, nhưng J.a.f ko được, ,mỗi lần JAF báo press power on thì máy lại bật lên, mấy máy khác mình vẫn JAF bình thường

iupxlam

Xài Helloox các bản v2 toàn bị đứng chỗ Installing RootCert, toàn phải sign từng file sis một ^^
có cách nào sign file sis hàng loạt không nhỉ

Trvuphuong

Member
Xài Helloox các bản v2 toàn bị đứng chỗ Installing RootCert, toàn phải sign từng file sis một ^^
có cách nào sign file sis hàng loạt không nhỉ

Bác sign trên mobile ấy! Bạn tạo mộ thư mục hay thư mục có sẵn gì đấy chuyển tất cả pm muốn sign vào thư mục vd:A rồi vào freesign chọn add thư mục đó rồi chọn sign chờ chút là tất cả pm trong thư mục đó đã được sign nhanh chóng!!!

iupxlam

Em mới mua 1 con C5-03 ngày hôm qua, thấy nó cũng chẳng khác Nokia 5530 là mấy. Nhưng có 1 điều là các phần mềm hay ứng dụng em đã cài đặt thì khi muốn xóa chẳng biết vào đâu để xóa cả. Bình thường vào Quản lý ứng dụng >>> Ứng dụng đã cài đặt >>> Gỡ bỏ ứng dụng là được
Nhưng đây khi em ấn vào Ứng dụng nào thì nó ra luôn chi tiết về ứng dụng đó, cũng k thể tùy chọn để xóa được. Vậy em phải làm sao? Giúp em với!!!
Em cảm ơn nhiều

bạn ấn và giữ vào ứng dụng đó 1 lúc là nó hiện ra menu chứa Unstall đấy

Bác sign trên mobile ấy! Bạn tạo mộ thư mục hay thư mục có sẵn gì đấy chuyển tất cả pm muốn sign vào thư mục vd:A rồi vào freesign chọn add thư mục đó rồi chọn sign chờ chút là tất cả pm trong thư mục đó đã được sign nhanh chóng!!!
Thanks.
Thao tác trên máy thì hơi bất tiện, nên mình kiếm đc soft trên PC sign đc hàng loạt rồi :)

thainguu

các bác cho em hỏi, con này tốc độ CPU hình như 600 mhz phải ko? thử chơi mấy game HD có được ko?

seiki

các bác cho em hỏi, con này tốc độ CPU hình như 600 mhz phải ko? thử chơi mấy game HD có được ko?

Chơi HD Price of Persia giật tung cả người, con này mới khởi động ram có 45mb, không biết bao giờ mới có CFW C6 cho em này đây, chứ FW này dùng nản quá

0908727527

cảm ơn bạn nhiều. Sau vài ngày sử dụng thì đúng là có 2 cách gỡ bỏ ứng dụng:
1 là chọn ứng dụng >> Sắp xếp >> Xóa
2 là vào Cài đặt >> Quản lý ứng dụng >> Gỡ bỏ cài đặt

Mình thử hack C5-03 mấy ngày hôm nay đều thất bại. Không biết bác nào đã hack thành công con này thì chỉ giáo mình với. Do khi cắm USB ở chế độ tắt máy thì nó vẫn Đang sạc pin nên .... :-<

Tháo pin ra để hở rồi cứ FLASH như bt nhưng tới lúc nhấn nguồn thì đừng nhấn, chỉ đẩy pin vào rồi chờ nó làm nốt phần còn lại :)