• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo Luận Sử Dụng Nokia C6-01

hantinhtu_baby

Hôm qua Nokia đả đưa ra thị trường chiếc C6-01.Smartphone thứ 3 chạy HDH Symbian^3 sau N8 và C7.

Với mức giả bán lẻ chưa Vat 260euro(tương đương 7,2chai)với mức giá này đi kèm theo những tính năng nổi bật.
C6-01 sử dụng màn hình AMOLED(tiết kiệm pin) rộng 3,2 inch độ phân giải 360x640 px.Công nghệ ClearBlack hỗ trợ khả năng hiển thị nhìn ngoài nắng tốt. Trước đó, N8 đã không được trang bị.

Nokia C6-01 có nhiều tính năng đáng chú ý tương tự C7, máy có camera 8 Megapixel, hỗ trợ quay phim HD, bộ vi xử lý ARM11 680 MHz với khả năng xử lý đồ họa 3D graphics HW,RAM 256MB,Flash 4.0, bluetooth 3.0.

Tuy nhiên, một số tính năng của máy điểm trừ như thiết kế hơi thô, dày tới 13,9 mm, bộ nhớ trong 340MB và thẻ 2GB đi kèm,pin 1050mah.

Mặc dù vậy C6-thiết kế khá thời trang và nam tính hy vọng với mức giá bình dân đó không làm người dùng thất vọng như 1smartphone giàu tính năng như C6-01:))

Chỉnh sửa cuối:

votinhhan

Con này được cái nhìn sáng sủa và thanh thoát lắm,nó cũng là sym^3 chắc dùng cũng thích do có nhiều tính năng giống N8
bạn nghĩ con này với HTC desire thế nào :D

hantinhtu_baby

Con này được cái nhìn sáng sủa và thanh thoát lắm,nó cũng là sym^3 chắc dùng cũng thích do có nhiều tính năng giống N8

Thiết kế khá nam tính nhưng hơi dày 1tý bạn ạ! Mỏng như C7 thì tuyệt vời.mà giá mềm thật với mức giá đó khó mà con con nào vượt mặt đc.chắc hàng chính hảng ít hôm nửa về Vietnam chắc kô qúa 7,5 chai.
Tùy sở thích của từng người à!giá desire mắc hơn C6-01 này qúa trời mà.Nếu ai cho mình 1trong 2 con mình sẻ lấy desire=)) (android 2.2,flash10,3,7inch,HS sense,Sướg thấy mồ=))

dduuoonngg88

con này bì sao được với htc desire. c6 01 này xẽ cạnh tranh với x6 ở cái giá đó vỉ con này chip 680mhz ram 256 camera 8 chấm. lại còn symbian^3.hồi x6 mới về còn ngang ngửa với c7 bây giò

boy_online01

con này bì sao được với htc desire. c6 01 này xẽ cạnh tranh với x6 ở cái giá đó vỉ con này chip 680mhz ram 256 camera 8 chấm. lại còn symbian^3.hồi x6 mới về còn ngang ngửa với c7 bây giò

Nokia dở hơi quá, sản xuất con C6-01 ra để tự "đá gà nhà" X6. Rồi đây sẽ có người bán X6 đi để lấy em này, trong đó có em :D

@Joker2Go: Em này mới được bán ở EU thôi bác ạ. Về VN nó thêm tiền VAT thì đội giá lên khoảng 8,2 tr trở xuống. Mấy tháng sau hạ giá thì sẽ bằng giá của X6 16GB bây giờ. Hàng của No toàn thế :|

Joker2Go

@Joker2Go: Em này mới được bán ở EU thôi bác ạ. Về VN nó thêm tiền VAT thì đội giá lên khoảng 8,2 tr trở xuống. Mấy tháng sau hạ giá thì sẽ bằng giá của X6 16GB bây giờ. Hàng của No toàn thế :|

Nghe thông tin của bác có vẻ chắc chắn ghê ;;)
Hạ giá = giá X6 bây giờ thì quá ngon rồi =D>

boy_online01

Nghe thông tin của bác có vẻ chắc chắn ghê ;;)
Hạ giá = giá X6 bây giờ thì quá ngon rồi =D>
Xin đính chính lại là phải mất gần 1 năm hoặc nhanh nhất là 6 tháng C6-01 mới có giá 7tr. Nguyên nhân thì chủ yếu do sym^3 cao cấp và mới mẻ cộng với đôla lên giá, ko dễ gì Nokia lại hạ giá sp mới như vậy cả. X6 ra từ năm ngoái giờ còn tăng giá nữa là em này.

Trvuphuong

Member
Nếu con này mà tầm 8 chai thi chơi con c7 ngon hơn! Hoặc thêm 2 chai nữa để có thêm cái camera 12megapixel cửa n8 thì tuyệt vời! Camera của con này chưa chắc hơn được x6 đâu. Camera thường!
Hiện giờ thì mình hem koá tiền, nhưng nếu lên thì mình sẽ lên n8 chứ ko lên còn này làm gì!

Joker2Go

Nếu con này mà tầm 8 chai thi chơi con c7 ngon hơn! Hoặc thêm 2 chai nữa để có thêm cái camera 12megapixel cửa n8 thì tuyệt vời! Camera của con này chưa chắc hơn được x6 đâu. Camera thường!
Hiện giờ thì mình hem koá tiền, nhưng nếu lên thì mình sẽ lên n8 chứ ko lên còn này làm gì!

Bác nói thế nào ấy chứ 8 Megapx lại ko hơn 5 Megapx :-/

crazybaby55

híhí chừng nào no về VN mình dớt liền anh em chờ đó nghen coi bộ ngon hơn MTRL Backflit nhiều(híhí mình chép game cho nó sẵn một đóng ràu nè)

Inuyasha1987

Cũng tính đổi con này, chờ nó từ cái đợt giới thiệu trước rùi, h chỉ chờ xem về việt nam giá nó thế nào để tính :(. Hy vọng ko bị độn cao quá ko thì ... :((

ohannguyent

chắc ráng chờ sang năm xdm thế nào, chứ giờ Nokia lại tăng giá C7 lên hơn 9tr rùi, em này về thì bèo cũng nằm 8,5tr chứ chẳng chơi.
@hantinhtu_baby: mở topic sớm wá, hàng chưa về Việt Nam mà..giờ giống ''thảo loạn'' hơn là ''thảo luận'' đó!

Ruacondeprai

Đợi em c6-01 này mòn mỏi rồi.ko biết thế nào.các bác cho em hỏi nha,con c6 này ngon hơn hay sam sung waves8500 hơn.em thích chụp ảnh,lướt web xem phim nghe nhạc online.mấy bác giúp em với.thanks các bác nhiu!

hantinhtu_baby

Đợi em c6-01 này mòn mỏi rồi.ko biết thế nào.các bác cho em hỏi nha,con c6 này ngon hơn hay sam sung waves8500 hơn.em thích chụp ảnh,lướt web xem phim nghe nhạc online.mấy bác giúp em với.thanks các bác nhiu!

SamSung Wave S8500 xài sướng hơn nhiều chứ!
Nhưng mà giá cao hơn đó!Cấu hình mạnh mẻ hơn lẩn thiết kế khá sang trọng.củng tùy vào sở thích của bạn thui!