• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia C6

BuuPhucCT

Well-Known Member
Hôm nay Nokia đã bán chính thức Nokia C6 với mức giá 5,8 tr gần bằng giá nokia X6 8GB.
C6 thì OK hơn ở cái bàn phím QWERTY trượt nhưng hơi dày và chỉ kèm thẻ nhớ 2Gb thôi.
Anh em nào mua rồi thì vào topic này mà thảo luận nhé

lebonghoatan

Có ai mua rồi vào cho ý kiến về việc nghe nhạc của C6 ko?
À, cho em hỏi C6 này muốn đánh Tiếng Việt thì ntn?

Chỉnh sửa cuối:

quocvu88_dn

ừ. có ai mua C6 rồi vào cho biết nghe nhạc so với 5800 như thế nào? Thiết kế thấy xấu hơn 58. chỉ được mỗi cái cam 5. với cái querty là ổn. Ai mua rồi cho ý kiến có nên đổi 5800 để mua con này không nhé

soc0la

oack..sao đắt thế.. ở hoanghamobile ở hà nội có 5tr4 :-s

p/S: xin hỏi con này cảm ứng điện dung hay điện trở thế?
( mà có thẻ nhớ 2GB dùng chán nhỉ ;) )

Chỉnh sửa cuối:

BuuPhucCT

Well-Known Member
oack..sao đắt thế.. ở hoanghamobile ở hà nội có 5tr4 :-s

p/S: xin hỏi con này cảm ứng điện dung hay điện trở thế?
( mà có thẻ nhớ 2GB dùng chán nhỉ ;) )

Cảm ứng điện trở bạn à. Nó giống y như 5800 mà thêm cái bàn phím QWERRTY cộng với giao diện Widget của N97. Loa ngoài thì là loa đơn chứ không phải loa kép. Đang gom tiền mua em này xài thử. Thẻ nhớ thì bù thêm 200k lấy cái thẻ 8Gb luôn là ổn.

soc0la

Cảm ứng điện trở bạn à. Nó giống y như 5800 mà thêm cái bàn phím QWERRTY cộng với giao diện Widget của N97. Loa ngoài thì là loa đơn chứ không phải loa kép. Đang gom tiền mua em này xài thử. Thẻ nhớ thì bù thêm 200k lấy cái thẻ 8Gb luôn là ổn.
oack..mod nhà mình giàu ghê ta.. vừa sắm em X6 bây giờ lại sắm thêm em C6 nữa o-|.. xin hỏi trong thử trưng bày của mod có bao nhiêu em đt rồi ;;)

p/S: theo như lời mod nói thì em này cũng bt nhỉ :D

bosscarrot

Mình thấy con này đẹp hơn 5800, bác nào định mua 5800 thì mua con c6, bỏ thêm tiền mua cái thẻ nhớ 8gb
Còn mình nghĩ đã co bàn phím qwerty cứng thì đánh tiếng việt sẽ có telex giống như n97 hoặc e72 thôi

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mình thấy con này đẹp hơn 5800, bác nào định mua 5800 thì mua con c6, bỏ thêm tiền mua cái thẻ nhớ 8gb
Còn mình nghĩ đã co bàn phím qwerty cứng thì đánh tiếng việt sẽ có telex giống như n97 hoặc e72 thôi

Hoàn toàn chính xác nhưng nếu mua để nghe nhạc thì con này hơi bị dở vì chỉ là loa đơn nên âm thanh thua xa 5800. Được cái bàn phím thì chơi game hay nhắn tin dễ hơn.

oack..mod nhà mình giàu ghê ta.. vừa sắm em X6 bây giờ lại sắm thêm em C6 nữa o-|.. xin hỏi trong thử trưng bày của mod có bao nhiêu em đt rồi ;;)

p/S: theo như lời mod nói thì em này cũng bt nhỉ :D

Mình chỉ thường đổi điện thoại thôi chứ không xài nhiều máy cùng 1 lúc. Xài 1 time chán thì đổi để trải nghiệm máy mới.

xabama

Hoàn toàn chính xác nhưng nếu mua để nghe nhạc thì con này hơi bị dở vì chỉ là loa đơn nên âm thanh thua xa 5800. Được cái bàn phím thì chơi game hay nhắn tin dễ hơn.

Mình chỉ thường đổi điện thoại thôi chứ không xài nhiều máy cùng 1 lúc. Xài 1 time chán thì đổi để trải nghiệm máy mới.

bố khỉ giàu thế

bosscarrot

Vậy mod cho mình hỏi mod đổi điện thoại ở đâu thế, em cũng muốn đổi ^^ :d

TruongHan

Super V.I.P
Hồi chiều mình có lên Nokia test 2 sản phẩm C3 và C6
C3 thì thuộc dòng S40v3 nhưng có Wifi,bàn phím qwerty,thế mạnh là lướt web,chát chít và facebook.Giá dự kiến bán ra khoảng 2t8.Chủ nhật tuần sau sẽ tổ chức sự kiện về con này ở SVD QK7,bán với giá 2t3.Ai quan tâm thì đăng kí mua ^^
C6 thì dòng V5,con này ra thì chấm dứt thời kỳ của 5800 vì giá tương đương.Giao diện,tính năng cũng như N97mini,FW đầu tiên như thường lệ là v10,homescreen widget,có sẵn game kim cương,pm thay đổi kích cỡ font,quickoffice .... kiểu dáng thiết kế đẹp và cứng cáp.C3,C6 nắp lưng bằng nhôm
Khoảng tháng sau sẽ có cập nhật dữ liệu bản đồ VN trên Ovimap để kết hợp với ứng dụng facebook có sẵn trên máy,cho phép đăng tải vị trí,hình ảnh trên bản đồ

BuuPhucCT

Well-Known Member
Bài cảm nhận về Nokia C6 sau một đêm quậy phá:
- Về thiết kế: C6 thật sự là quá dày vì phải chứa thêm cái bàn phím QWERTY, thiết kế loa ngoài hơi bất tiện và chỉ là loa đơn ( cái này thì thua xa 5800 và X6) vì âm lượng khá nhỏ nhưng trong trẻo và không có bass. Màn hình cảm ứng điện trở nên không khác biệt so với 5800 nhưng khi đã xài X6 thì chán cái màn hình này quá. Nắp pin được thiết kế lại giống như E72 nên rất chắc chắn và không còn ọp ẹp như 5800. viền quanh máy bằng nhựa cứng rất chắc chắn. Máy không có kèm theo bút dù là màn hình cảm ứng điện trở nên hơi bất tiện. Bàn phím QWERTY khá ổn vì phím có kích thước vừa bấm nhưng độ nảy của phím không cao.Pin chỉ có dung lượng 1200 mah thấp hơn pin 1320 mah của 5800 nên time use có kém hơn tý chút.
- Về tính năng: Về tính năng thì có thể nói là khá tương đồng với 5800 nhưng giao diện có thêm các widget giống với N97 và N97 mini. Nghe nhạc bằng tai nghe khá hay tương đương với 5800 ( mình test bằng tai nghe Creative EP 630).
Trên đây là một số cảm nhận của riêng mình sau 1 đêm use để mọi người cùng tham khảo và so sánh.

0908727527

Bài cảm nhận về Nokia C6 sau một đêm quậy phá:
- Về thiết kế: C6 thật sự là quá dày vì phải chứa thêm cái bàn phím QWERTY, thiết kế loa ngoài hơi bất tiện và chỉ là loa đơn ( cái này thì thua xa 5800 và X6) vì âm lượng khá nhỏ nhưng trong trẻo và không có bass. Màn hình cảm ứng điện trở nên không khác biệt so với 5800 nhưng khi đã xài X6 thì chán cái màn hình này quá. Nắp pin được thiết kế lại giống như E72 nên rất chắc chắn và không còn ọp ẹp như 5800. viền quanh máy bằng nhựa cứng rất chắc chắn. Máy không có kèm theo bút dù là màn hình cảm ứng điện trở nên hơi bất tiện. Bàn phím QWERTY khá ổn vì phím có kích thước vừa bấm nhưng độ nảy của phím không cao.Pin chỉ có dung lượng 1200 mah thấp hơn pin 1320 mah của 5800 nên time use có kém hơn tý chút.
- Về tính năng: Về tính năng thì có thể nói là khá tương đồng với 5800 nhưng giao diện có thêm các widget giống với N97 và N97 mini. Nghe nhạc bằng tai nghe khá hay tương đương với 5800 ( mình test bằng tai nghe Creative EP 630).
Trên đây là một số cảm nhận của riêng mình sau 1 đêm use để mọi người cùng tham khảo và so sánh.

Oài! Điện trở k có bút chẳng khác nào điện dung nhỉ Nokia chơi cấu hình gì kì cục thế:))

Balladrock4ever

Hix! Ở hoanghamobile thì con C6 này giá 5.4 triệu, trong khi đó con X6 8Gb 5.5 triệu. Đối với những ai ko thích phím vật lý QWERTY thì lấy C6 làm cái gì chứ!

Balladrock4ever

X6-8GB bỏ thêm 1tr nữa lấy X6-16GB ngon hơn:(

Ngon hơn ở cái dung lượng và nhiều lựa chọn màu sắc thôi chứ cũng chẳng ngon hơn ở điểm nào, cấu hình như nhau mà mất thêm 1 triệu. Đối với nhiều người thì 8Gb là dùng thừa thãi ra rồi!

BuuPhucCT

Well-Known Member
Oài! Điện trở k có bút chẳng khác nào điện dung nhỉ Nokia chơi cấu hình gì kì cục thế:))

Bút chủ yếu là để nhập liệu cho chính xác mà C6 có bàn phím QWERTY cứng rồi nên không có bút cũng không quá bất tiện như 5800

lebonghoatan

Nhìn C6 trông xấu hơn 5800 nhiều (ý kiến của riêng em thôi :D) dc cái camera 5.0 với bàn phím qwerty. Bác test kĩ dùm em xem cái khoản nghe nhạc của em nó so với 5800 thế nào nhé. Thanksssss

BuuPhucCT

Well-Known Member
Nhìn C6 trông xấu hơn 5800 nhiều (ý kiến của riêng em thôi :D) dc cái camera 5.0 với bàn phím qwerty. Bác test kĩ dùm em xem cái khoản nghe nhạc của em nó so với 5800 thế nào nhé. Thanksssss

Loa ngoài thì dĩ nhiên không thể nào bằng 5800 vì nó chỉ có một loa và âm lượng nhỏ hơn 5800. Âm thanh thiếu bass. Còn khi nghe bằng tai nghe thì có thể nói là tương đương nhau vì nó cũng hỗ trợ jack 3.5mm và trình nghe nhạc tương tự 5800.