• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia E7

xamxixixo

Cho mình hỏi mình mới xách tay con E7 về => ko có tiếng Việt,
Lần trước xách con N95 về cũng ko có tiếng Việt, cài lại FW lại mất bao nhiêu thứ hay, nên giờ áp dụng với con E7 thấy ngại quá. Có cách nào làm E7 có tiếng Việt mà ko ảnh hưởng tới các ứng dụng đã cài đặt trong đó ko? Backup cách nào tốt nhất?
Đa tạ.

KennyRyan

Cho mình hỏi mình mới xách tay con E7 về => ko có tiếng Việt,
Lần trước xách con N95 về cũng ko có tiếng Việt, cài lại FW lại mất bao nhiêu thứ hay, nên giờ áp dụng với con E7 thấy ngại quá. Có cách nào làm E7 có tiếng Việt mà ko ảnh hưởng tới các ứng dụng đã cài đặt trong đó ko? Backup cách nào tốt nhất?
Đa tạ.
Up lại FW đi bạn à. Không mất apps đâu. Lúc Up xong nó sẽ cài lại toàn bộ những gì mà bạn đã cài.

thanhchung88vn

Hỏi về Nokia E7

Trước em dùng 5800 nên lấy cer và key từ web được .
Giờ em mới đổi sang E7 . Các anh cho em hỏi có cách nào lấy cer và key được ko ạ .
Còn 1 vấn đề nữa là em nghe nói mới có bản sym anna cho X7 và các máy dòng sym^3 . Nhưng em update thì vẫn chưa thấy có là sao ạ.

Cám ơn mọi người đã đọc bài .

jack_hunter97

Cái đó thì có lẽ tháng 7 hay tháng 8 gì đó nó sẽ update có trang web lấy cer thì đóng cửa lâu rồi kô còn cách nào lấy cả chỉ còn jaf thui

tuan291188

j.a.f là một fương fáp hackphone. Đây là cách để có thể cài pm mà kô cần sign. Hack kô làm hại máy. Trên diễn đàn nhìu chủ đề nói về vấn đề này. Chúc bạn thành công

pikachu3d

Dùng E7 thấy rất tiện, nhưng chờ bản Anna lâu quá, có lẽ đổi qua em N9 cho đổi gió. Hic

thanhchung88vn

Quickoffice của Anna

E dùng E7 và mới update lên anna.
Nhưng sau khi up lên e ko thấy quickoffice đâu nữa .

Mọi người giúp em với ạ.

xamxixixo

ae chỉ dùm mình cách đổi địa chỉ ip cho e7 để có thể vào Facebook bằng trình duyệt web với.
Thanks

satthumuhn1

ae chỉ dùm mình cách đổi địa chỉ ip cho e7 để có thể vào Facebook bằng trình duyệt web với.
Thanks
mình chỉ tét với mạng viettel
bạn vào cài đặt kết nối ->Đích mạng-> Viettel Internet-> Option-> Cài đặt nâng cao-> thay DNS thành 8888
dưói dòng DNS thay thành 8888_8844
bạn thử coi sao nhé :D

xamxixixo

Con E7 của mình chả hiểu sao, đêm hôm trước còn chạy ngon lành, sáng hôm sau tỉnh dậy thấy tự dưng bị nhiễu màu, hầu hết toàn là màu trắng và có lẫn 1 màu nào đó khác (lúc thì màu nâu, lúc thì màu xanh) => chả nhìn thấy giao diện gì nữa, nhưng cũng đôi lúc thấy giao diện và các ứng dụng mờ mờ phía sau cái lớp nhiễu màu ấy. Mình up lại firmware nhưng ko chữa được. Ae ai biết cái này giúp mình với. Thanks

hongle516

Chào mọi người.

Mọi người cho mình hỏi tí được không ạ?

Mình mới mua 1 con E7 cũ, nó là hàng của Thái Lan.

Nhưng khi mình format 7370 thì khi restart nó chỉ hiển thị tùy chọn 2 ngôn ngữ Tiếng Anh và Tiếng Việt, OS là Symbian Anna phiên bản 022.014 loại RM-626

Vậy có phải là nó đã được flash lại FW VietNam phải không vậy?

Và cho mình hỏi thêm là mình muốn up lên Belle = Phoenix thì có thể dùng FW Belle VietNam down trên NaviFirm được không ạ?

Chân thành cám ơn mọi người nhiều nhiều.

Mình hỏi thêm tí nữa là trong đây bản FW nào là mới nhất vậy?

Và *#0000# trên máy mình MÃ SẢN PHẨM là 059D0P1 thì mình có thể tải cái 059D0M7 được không?

hantinhtu_baby

Khi mình flash bằng phoenix con E7 của mình chạy được một đoạn thì báo lỗi này?ai biết xin chỉ dùm ạ!

thanks ae nhiều?

Dragon459

Manager
Khi mình flash bằng phoenix con E7 của mình chạy được một đoạn thì báo lỗi này?ai biết xin chỉ dùm ạ!
thanks ae nhiều?

Lỗi nằm ở việc kết nối thôi. Cắp lại dây cable vào cổng usb khác là được ấy mà.

bonghge

Cần xác nokia E7 còn sống main không hư chân sạc

Các bác ai có em E7 bị hỏng màn-cảm ứng mà main vẫn còn sống(không hỏng chân sạc) thì để lại cho em được không ạ. Con E7 của em bị hỏng chân sạc sửa 1 lần rồi vẫn hỏng,giờ đi sửa nó đòi 200k nên mang về đắp chiếu luôn :(