• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG NOKIA E72

MinhThang

Manager
Chủ đề này tiếp theo chủ đề Này vì đã quá dài, các bạn tham gia thảo luận tại đây cần chú ý thực hiện đúng theo Nội qui của Diễn Đàn.

ĐIỀU 3 - QUI ĐỊNH VỀ NGÔN NGỮ SỬ DỤNG TRÊN DIỄN ĐÀN

Điều 3.1 - Ngôn ngữ chính thức sử dụng trên diễn đàn là tiếng Việt, đúng ngữ pháp, bài đăng phải tuân thủ nét văn hóa trong giao tiếp mạng.
- Khi cần dẫn chứng với các ngôn ngữ khác, yêu cầu phải có bản biên dịch kèm theo, trừ trường hợp sử dụng các từ thuộc về chuyên môn hoặc được dùng phổ thông.

Điều 3.2 - Phông chữ bài viết nên dùng mặc định theo phông chữ diễn đàn (nên dùng), hoặc có thể dùng phông chữ khác nhưng phải rõ ràng và dễ nhìn, dễ đọc.
- Kích thước phông chữ (nếu sử dụng) không được quá lớn, hoặc quá nhỏ làm mất sự đồng nhất và thẩm mỹ.
- Màu chữ của nội dung bài viết tuyệt đối không sử dụng các màu khác, mà chỉ dùng màu đen theo mặc định. Chỉ được phép dùng màu khác cho các tiêu đề hay các mục cần nhấn mạnh để gây chú ý cho bài viết.
- Kích thước hình ảnh minh họa trên bài viết phải đồng nhất.

Điều 3.3 - Đối với thành viên tuyệt đối không được viết chữ in hoa khi tạo chủ đề và đăng tải bài, phải thể hiện bằng chữ viết thường.
Việc sử dụng chữ in hoa và chữ in màu dành cho các thành viên BĐH để tạo lập chủ đề hoặc bài viết với mục đích tạo chú ý hoặc nhấn mạnh.
- Các bài viết không dấu được viết thông qua Mobile sẽ được chấp nhận, khi có dòng chữ "Posted via Mobile Device".
- Trong diễn đàn không chấp nhận các tiêu đề và bài viết với nội dung vô nghĩa, không phản ánh chủ đề như: "Help me", "Giúp em với", “Hehe” v.v...hoặc các chủ đề có biểu cảm (!!!, ???),...
- Tiêu đề do thành viên tạo lập ngoài việc tuân thủ đúng ngữ pháp, cú pháp tiếng Việt ra còn phải phản ánh đúng nội dung của chủ đề cần đăng tải.

thmac

Flashing started
Creating product data items list
Product data items list created
Backup not required
Flashing phone
Initializing
Scanning image files...
Waiting for USB device...
1. Make sure USB cable, Battery and charger are removed from device.
2. Insert USB cable to device
3. Insert Battery to device
4. Insert Charger to device
--- Press phone's power button! ---
Loading secondary boot code: 14912 bytes
Secondary boot loaded
Loading update server code: 520994 bytes
Update server loaded
Partitioning....
Partitioning complete
Erasing....
Erasing complete
Asic CMT: Start programming 203031 KB...
Asic CMT: Programming data sent: 0%
Asic CMT: Programming data sent: 10%
Asic CMT: Programming data sent: 20%
Asic CMT: Programming data sent: 30%
Asic CMT: Programming data sent: 40%
Asic CMT: Programming data sent: 50%
Asic CMT: Programming data sent: 60%
Asic CMT: Programming data sent: 70%
Asic CMT: Programming data sent: 80%
Asic CMT: Programming data sent: 90%
Programming complete
WARNING: Asic CMT: NAND status reported bad blocks
Asic CMT: programming succeeded
Asic CMT: Verifying communication to device...
Waiting for communication response: 25
Waiting for communication response: 24
Waiting for communication response: 23
Waiting for communication response: 22
Waiting for communication response: 21
Waiting for communication response: 20
Waiting for communication response: 19
Waiting for communication response: 18
Waiting for communication response: 17
Waiting for communication response: 16
Waiting for communication response: 15
Waiting for communication response: 14
Waiting for communication response: 13
Waiting for communication response: 12
Waiting for communication response: 11
Waiting for communication response: 10
Waiting for communication response: 9
Waiting for communication response: 8
Waiting for communication response: 7
Waiting for communication response: 6
Waiting for communication response: 5
Waiting for communication response: 4
Waiting for communication response: 3
Waiting for communication response: 2
Waiting for communication response: 1
Error 0x8401F121 communicating to phone. Unable to verify comm.
Warning: Unable to communicate to product after flashing

The flashing failed. Do you like to retry the flashing?

HRESULT 0x84210027 (-2078212057)

Firmware: Firmware updating failed. Error 0x8401F153 - Flash: Unable to communicate with the device after flashing. Check USB connections!

Mình dùng phonix up ở chế độ dead phone tới đây thì bị báo lỗi ko up tiến dc nữa
Hiện tại khi nhấn nút nguồn phone chỉ rung lên 1 cái rồi im.
Cable vẫn ok

saudoi83

Mình dùng phonix up ở chế độ dead phone tới đây thì bị báo lỗi ko up tiến dc nữa
Hiện tại khi nhấn nút nguồn phone chỉ rung lên 1 cái rồi im.
Cable vẫn ok

Hôm kia mình có nạp firmware rm-530 vào cho cái E72 rm-529 cùa mình thì Phoenix chạy đến chỗ này:
Asic CMT: Programming data sent: 80%
Asic CMT: Programming data sent: 90%
Programming complete
WARNING: Asic CMT: NAND status reported bad blocks
Asic CMT: programming succeeded
Asic CMT: Verifying communication to device...

Đợi lâu quá không thấy máy khởi động lại nên rút cáp ra luôn, thế mà tháo pin ra rồi mở máy phát lên luôn và có tiếng việt luôn mới tếu, thật sự không hiểu nổi và dùng máy mấy ngày nay chưa thấy 1 lỗi gì.
Trường hợp của bác thì bác download bộ firmware mới nhất trùng với code máy của bạn rồi flash lại bằng phoenix ở chế độ deadphone, nhớ là cái firmware bác download về phải bằng hoặc cao hơn bộ firmware mà làm chết máy.
Chúc bác thành công

thmac

Đã tìm ra nguyên nhân do FW mới mình thấy ko ổn nên down FW thấp hơn nên bị như vậy.
Có cách nào hạ FW của E72 ko vậy ae.
Mình đãthử dùng JAF nhưng hoàn toànthất bại bị báo lỗi liên tục

saudoi83

Đã tìm ra nguyên nhân do FW mới mình thấy ko ổn nên down FW thấp hơn nên bị như vậy.
Có cách nào hạ FW của E72 ko vậy ae.
Mình đãthử dùng JAF nhưng hoàn toànthất bại bị báo lỗi liên tục

Sặc, bó tay bác, trước khi làm phải tìm hiểu chứ bác, thôi thì để em nó chạy firmware mới đi, không có tiếng việt cũng đâu là vấn đề to tát, miễn sao em nó sống khỏe là ok rùi :D

thmac

MÌnh ko quan trọng có TV hay ko, mà thấy FW mới chạy ko mượt

soul_of_thedevil

MÌnh ko quan trọng có TV hay ko, mà thấy FW mới chạy ko mượt

đúng là tiếng việt hay ko chả quan trọng , bạn thử up bản mới nhất đi , hôm nọ mình up cho bà chị bằng cáp đi kèm vs máy thấy mượt lắm mà ???

manhphantom

các bác cho em hoi: sao cắm tai nghe nhạc vào thì máy cứ đơ đơ rồi tự khởi động lại máy vậy!!! máy em FW031.023 RM-530.chỉ giùm em với

AndyCuong

Supper Moderators
các bác cho em hoi: sao cắm tai nghe nhạc vào thì máy cứ đơ đơ rồi tự khởi động lại máy vậy!!! máy em FW031.023 RM-530.chỉ giùm em với

bạn up firmware v051.018 thử xem , máy mình nghe nhạc bình thường.

manhphantom

máy của em chưa hack phone.từ lúc mua về chưa động chạm j luôn ma.hihix.bác nào chỉ giùm em cách hack đơn giản nhất với.pm 0904790888.thank nhiều

thmac

đúng là tiếng việt hay ko chả quan trọng , bạn thử up bản mới nhất đi , hôm nọ mình up cho bà chị bằng cáp đi kèm vs máy thấy mượt lắm mà ???

Chính vì up bản mới nhất này về nên mới thấy chạyko mượt, muốn quay về bản củ mà pó tay. Cứ đến lúc cuối là báo lỗi

RM-529 up FW của RM-530 có ổn ko vậy ae

Chỉnh sửa cuối:

saudoi83

Chính vì up bản mới nhất này về nên mới thấy chạyko mượt, muốn quay về bản củ mà pó tay. Cứ đến lúc cuối là báo lỗi

RM-529 up FW của RM-530 có ổn ko vậy ae

RM-529 up FW của RM-530 chạy bình thường, chẳng sao cả, máy tớ đang chạy FW RM-530 này, ổn cả. có cả tiếng việt luôn :D

duongvh76

Bác kiểm tra lại jack tai nghe xem đã cắm đúng cách chưa, nếu cắm chưa vào hết sẽ bị như bác nói. Bác cắm sâu jack tai nghe vào sẽ hết thôi

mrducthuan

Xin hỏi các cao thủ: máy em ver 031.023. Đã cài map VN nhưng vào định vị nó trắng nhách...ko thấy bản đồ,nhưng xài con E52 thì được. đã cài lại map lần nữa nhưng cũng vậy. Giờ cài lại firmware hay có cách nào ko mấy cao thủ.

manle

Bạn dùng map gì. Bạn phải nói chính xác thì mới có hướng giải quyết cho bạn được. Nếu là Ovi map thì bạn nối E72 với PC, dùng Ovi Suite tải version và data mới nhất của ovi map về và đồng bộ vào E72 sẽ có đầy đủ và có cả điều hướng bằng tiếng việt luôn. Nếu dùng google map thì tải bản mới nhất về. Vào trang chủ của nó mà tải. Nếu bạn cần bản google map việt hóa thì mình sẽ up.

mrducthuan

Mình dùng Map tải qua Ovi Map đấy chứ, dung lượng 22MB, thêm phần Voice 5MB nữa....cũng cách đó mà con E52 thì thấy được bản đồ nhưng E72 thì tịt...

manle

Mình dùng Map tải qua Ovi Map đấy chứ, dung lượng 22MB, thêm phần Voice 5MB nữa....cũng cách đó mà con E52 thì thấy được bản đồ nhưng E72 thì tịt...

Bạn làm theo cách mình đi. Ovi map trong E72 của mình có đầy đủ tên đường kể cả ở những tỉnh nhỏ. Bạn xem version của ovi map bạn là gì. Của mình là v3.04, map version 0.1.25.114. Xem lại xxem có đúng như mình ko?

nguyenbathang37

các bạn cho mình hỏi mấy vấn đề với:

1.Trước mình xài n81 8gb giờ mới chuyển qua e72,mình cop 1 số ảnh từ n81 sang e72 thì thấy nền ảnh tối hơn hẳn,xem trên n81 or máy tính thì vẫn sáng bt còn xem = e72 thì thấy nó bị sậm mầu,da mình trắng mà nhìn như là da nâu ý :(.Độ sáng của màn hình thì mình để ở mức bình thường,tăng lên sáng nhất cũng ko thấy thay đổi gì .

2.Mình đã hack phone.Cài phần mềm FSWP để ảnh full màn hình thì ko dùng đc.Nó báo lỗi Không thể thực thi tập tin vì lý do bảo mật.Mình đã apply installserver và open4all trong RomPatcher.Mình xóa bỏ phần mềm này thì nó báo Uable to delete file nên không xóa được.Giờ mình ko bít làm thế nào nữa cả.

Các bạn giúp mình với.