• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG NOKIA N70 + N70ME.

MinhThang

Manager
Chủ đề này tiếp theo chủ đề cũ đã quá dài TẠI ĐÂY.
Khi tham gia thảo luận trao đổi kinh nghiệm các bạn nên tuân theo qui định của PV. Chúc các bạn vui vẻ!

hieuduc88

Máy của mình bị rớt nặng lắm, mình tháo vỏ mặt trước ra thì thấy màn hình bị rơi ra ngoài. Bật nguồn được hay lấy máy khác điện vào cũng ok nghe gọi bình thường nhưng ko có màn hình:D. Các bạn cho mình ý kiến với kẻo giờ đem ra tiệm dễ bị chém:D

t_minh22

Các a cho e hỏi. Khi vào trình duyệt web cuả máy thì nó báo "unable to perform operation" . Làm thế nào giờ các pro. Giúp e vs. Thak ạ

nttrung90

Trình duyệt của máy bị lỗi rồi.Tốt nhất b nên format máy.Truớc mình cũng bị như vậy mấy lần sau khi format thj chạy ok

saodoingoi142

Moderator
Máy của mình bị rớt nặng lắm, mình tháo vỏ mặt trước ra thì thấy màn hình bị rơi ra ngoài. Bật nguồn được hay lấy máy khác điện vào cũng ok nghe gọi bình thường nhưng ko có màn hình:D. Các bạn cho mình ý kiến với kẻo giờ đem ra tiệm dễ bị chém:D

Bạn nói giống như hề Saclô quá!!!:)).Đã hư hỏng nặng như vậy thì chỉ có cách đưa máy đến các Cửa hàng,Trung tâm sửa chữa máy ĐT lớn,đáng tin cậy rồi nói với nhân viên kĩ thuật mở ra kiểm tra,đo đạc và lắp ráp lại màn hình nhé!!!;;).Cũng tùy thuộc vào địa phương, địa điểm bạn sữa máy cũng như việc hư hỏng nặng-nhẹ của máy để tính chi phí bạn à!!!;;)

soncan85

Các ca ca sử dụng đt N70 cho em hỏi cái. Tại sao con N70 cuả em cứ fomat lại máy mà bung vài games java (.jar, jad) là mất hết cả tiếng (cuả game java) chơi mà thỉnh thoảng mới có tiếng "bụp" ngoài ra chẳng còn âm thanh nào khác. Nhưng mà cứ bung 1 game xong khởi động lại máy thì lại không sao cả. Như vậy là đt cuả em bị làm sao hả mấy bác? Ai biết giúp em với? Nhiều lúc bực muốn ngâm nước quá. Ai co thể giúp được em thì thật là xúc động, và nhớ ơn!

hieuduc88

Các ca ca sử dụng đt N70 cho em hỏi cái. Tại sao con N70 cuả em cứ fomat lại máy mà bung vài games java (.jar, jad) là mất hết cả tiếng (cuả game java) chơi mà thỉnh thoảng mới có tiếng "bụp" ngoài ra chẳng còn âm thanh nào khác. Nhưng mà cứ bung 1 game xong khởi động lại máy thì lại không sao cả. Như vậy là đt cuả em bị làm sao hả mấy bác? Ai biết giúp em với? Nhiều lúc bực muốn ngâm nước quá. Ai co thể giúp được em thì thật là xúc động, và nhớ ơn!

Bạn nói gì mình hoàn toàn ko hiểu:-?

vantuan88291

cho mình hỏi con n70 của mình ntn:
cắm tai nge> màn hình hiện speak now> đợi 1 lúc, ko nói j cả,kể Cả Nói đi trăng nữa>màn hình hiện: no match found>sau đó mình gọi 900 hay vào nghe nhạc, tai nge vẫn nhận nhưng ko nge thấy gì....Help me. mặc dù mình đã thử rẩt nhiều tai nge, từ loại 2 lit đến loại tàu 30k, nhưng vẫn thê,help mình

Chỉnh sửa cuối:

vitaminzaj

cho mình hỏi con n70 của mình ntn:
cắm tai nge> màn hình hiện speak now> đợi 1 lúc, ko nói j cả,kể Cả Nói đi trăng nữa>màn hình hiện: no match found>sau đó mình gọi 900 hay vào nghe nhạc, tai nge vẫn nhận nhưng ko nge thấy gì....Help me. mặc dù mình đã thử rẩt nhiều tai nge, từ loại 2 lit đến loại tàu 30k, nhưng vẫn thê,help mình

Bạn thử dùng cồn lau chùi sạch sẽ cái zăc để cắm phone xem có thể do nó tiếp xúc kém

d102

Do chân tiếp xúc không tốt đấy mà.Tai nghe N70 xịn có 80k dùng ầm ầm.bác dùng loại nào mà 200k the?

Đt của bạn bị đứt cáp màn hình rồi.Ra hàng linh kiện đt mua cái cáp màn hình về nhà mà thay.Đơn giản mà ko bị chém

Last edited by a moderator:

sillyboy2709

HELP. Cuu N70.

:((. Em dang upfw em n70 bang jaf thi tu dung mat dien :S. BAy h bat mai em ay ko len, lam ntn bay h

SymbianVIP

bạn downgrade nó đi, kiếm bản fw nào thấp hơn rùi downgrade nó, sạc cục pin cho đầy nhé

Onda_

Help. N70 ko cài ðat ðc file .sis

Tui down file .sis vê nhung luk down xong thì nó chi hiên lên dòng chu : "Installation security error . Unable to install" . Ko cài ðat ðc . Format may thì ko tro ve nhu luk xuât xuong ,themes,hinh nen cai dat sao thi còn nguyên ðó, chi 1 sô la tro ve cai dat gôc , àk mà luk truoc t có xoá 1 so file nhung gio ko nho' ,ko bit co phai do vây ko ? Cac Bác bo chut thoi gian giup t voi . Huhu . Thank nhiêu lam.

Hur...a.Thành công rôi ,vui khong gi ta xiet. Thì ra t ðê software installation o che do off.

---> Chú ý viết bài có dấu đầy đủ khi tham gia Diễn đàn bạn nhé!!!

Last edited by a moderator:

piore

Mọi ng ơi, làm thế nào để ứng dụng java khi muốn truy cập vào hệ thống nó không hỏi nữa??

vitaminzaj

Các anh em giúp mìng với.Mình dùng mạng mobi cấu hình gprs nó có sẵn khi lắp sim.Gprs mình cũng cài rồi.Nhưng vẫn không vào được mạng bằng trình duyệt thường và operamini.Nhưng mình thích dùng operamini vì nó mượt hơn.Xin anh em giúp đỡ.Thank

Whinny

Các anh em giúp mìng với.Mình dùng mạng mobi cấu hình gprs nó có sẵn khi lắp sim.Gprs mình cũng cài rồi.Nhưng vẫn không vào được mạng bằng trình duyệt thường và operamini.Nhưng mình thích dùng operamini vì nó mượt hơn.Xin anh em giúp đỡ.Thank

Bạn xem lại cấu hình GPRS thôi.tốt nhất là nhắn cái tin lên tổng đài yêu cầu gửi Cấu hình về cho mình.cài xong khởi động lại rồi vào Web coi sao nhé;;)
Thân!