• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG NOKIA N82

MinhThang

Manager
Chủ đề này tiếp theo chủ đề Này vì đã quá dài, các bạn tham gia thảo luận tại đây cần chú ý thực hiện đúng theo Nội qui của Diễn Đàn.

ĐIỀU 3 - QUI ĐỊNH VỀ NGÔN NGỮ SỬ DỤNG TRÊN DIỄN ĐÀN

Điều 3.1 - Ngôn ngữ chính thức sử dụng trên diễn đàn là tiếng Việt, đúng ngữ pháp, bài đăng phải tuân thủ nét văn hóa trong giao tiếp mạng.
- Khi cần dẫn chứng với các ngôn ngữ khác, yêu cầu phải có bản biên dịch kèm theo, trừ trường hợp sử dụng các từ thuộc về chuyên môn hoặc được dùng phổ thông.

Điều 3.2 - Phông chữ bài viết nên dùng mặc định theo phông chữ diễn đàn (nên dùng), hoặc có thể dùng phông chữ khác nhưng phải rõ ràng và dễ nhìn, dễ đọc.
- Kích thước phông chữ (nếu sử dụng) không được quá lớn, hoặc quá nhỏ làm mất sự đồng nhất và thẩm mỹ.
- Màu chữ của nội dung bài viết tuyệt đối không sử dụng các màu khác, mà chỉ dùng màu đen theo mặc định. Chỉ được phép dùng màu khác cho các tiêu đề hay các mục cần nhấn mạnh để gây chú ý cho bài viết.
- Kích thước hình ảnh minh họa trên bài viết phải đồng nhất.

Điều 3.3 - Đối với thành viên tuyệt đối không được viết chữ in hoa khi tạo chủ đề và đăng tải bài, phải thể hiện bằng chữ viết thường.
Việc sử dụng chữ in hoa và chữ in màu dành cho các thành viên BĐH để tạo lập chủ đề hoặc bài viết với mục đích tạo chú ý hoặc nhấn mạnh.
- Các bài viết không dấu được viết thông qua Mobile sẽ được chấp nhận, khi có dòng chữ "Posted via Mobile Device".
- Trong diễn đàn không chấp nhận các tiêu đề và bài viết với nội dung vô nghĩa, không phản ánh chủ đề như: "Help me", "Giúp em với", “Hehe” v.v...hoặc các chủ đề có biểu cảm (!!!, ???),...
- Tiêu đề do thành viên tạo lập ngoài việc tuân thủ đúng ngữ pháp, cú pháp tiếng Việt ra còn phải phản ánh đúng nội dung của chủ đề cần đăng tải.

quangvinhwa

bác nào có cục pin zin của N82 thừa ko vứt cho em một cục với.pin của em bị nổ rùi.mua mấy cục pin dung lượng cao mà chả ăn thua gì cả.1 ngày là hết ah.xài wifi lướt web nhiều thì vài tiếng

habaolinh

Super V.I.P
bác nào có cục pin zin của N82 thừa ko vứt cho em một cục với.pin của em bị nổ rùi.mua mấy cục pin dung lượng cao mà chả ăn thua gì cả.1 ngày là hết ah.xài wifi lướt web nhiều thì vài tiếng
Vào hãng mua 450k-500k mà bảo là thừa=))=))=))

Orbit

Các Bác cho mình hỏi!
Mình mới sài lại con N82, FW của em nó là V20.0.062. Vậy h@ck máy mình dùng soft nào vậy các bác, lâu quá em quên cách làm mất rồi.
Xin các bác chỉ giúp em nhé.
Thanks

manle

Các Bác cho mình hỏi!
Mình mới sài lại con N82, FW của em nó là V20.0.062. Vậy h@ck máy mình dùng soft nào vậy các bác, lâu quá em quên cách làm mất rồi.
Xin các bác chỉ giúp em nhé.
Thanks

Dùng helloOX bạn.

thethang1010

có pro nào biết con N82 của em cứ tự động truy cập vào mạng.để bình thường nó cứ tự đọng kết nối 3g hoặc gprs.làm máy ko dùng mà nhanh hết pin quá.em đã tăt hết các ứng dụng kết nối mạng vs các ứng dụng chạy ẩn mà nó vẩn thế.đành phải xóa cấu hình gprs thì mới đc.khi nào muốn vào mạng thì lại phải vào thiết lập lại.có bác nào biết nó bị làm sao ko vậy,em ngại format quá vì mất công cài lại lắm.thx! các bác trc .

manle

có pro nào biết con N82 của em cứ tự động truy cập vào mạng.để bình thường nó cứ tự đọng kết nối 3g hoặc gprs.làm máy ko dùng mà nhanh hết pin quá.em đã tăt hết các ứng dụng kết nối mạng vs các ứng dụng chạy ẩn mà nó vẩn thế.đành phải xóa cấu hình gprs thì mới đc.khi nào muốn vào mạng thì lại phải vào thiết lập lại.có bác nào biết nó bị làm sao ko vậy,em ngại format quá vì mất công cài lại lắm.thx! các bác trc .

Bạn có cài email cho N82 ko? Nếu cài thì chọn chế độ ngoại tuyến cho email. Có thể trong email bạn để chế độ trực tuyến nên nó luôn tự động kết nối internet để lấy mail về cho bạn. Và khi bị như vậy thì bạn nhấn phím đỏ (phím ngắt cuộc gọi) giũ 3s nó sẽ ngắt kết nối internet.

magicter

cho mình hỏi bây h muốn thay cái nắp lưng camera hết bao nhiêu vây? cái camera của mình mất cục nam châm nên bây h phải thay

trungdonge21

Nap lung cua n82 khoang 75k do ban

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 40 minutes:

Mình đang dùng n82 . Mình thấy rất ổn .nhưng vừa qua mình có cài smart movie 4.15 cra vh dùng đc 1 thời gian thì mở video trong pm kô đc nửa cứ ấn vào video thì lại bị văng ra . Đả gở ra cài lại rất nhiều lần nhưng vẩn vậy mong các bác giúp em

Chỉnh sửa cuối:

khoa123

Nap lung cua n82 khoang 75k do ban

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 40 minutes:

Mình đang dùng n82 . Mình thấy rất ổn .nhưng vừa qua mình có cài smart movie 4.15 cra vh dùng đc 1 thời gian thì mở video trong pm kô đc nửa cứ ấn vào video thì lại bị văng ra . Đả gở ra cài lại rất nhiều lần nhưng vẩn vậy mong các bác giúp em

anh tìm cái pm tên là coreplayer đó anh. Hay hơn smart movie 4.15 đó

thethang1010

Bạn có cài email cho N82 ko? Nếu cài thì chọn chế độ ngoại tuyến cho email. Có thể trong email bạn để chế độ trực tuyến nên nó luôn tự động kết nối internet để lấy mail về cho bạn. Và khi bị như vậy thì bạn nhấn phím đỏ (phím ngắt cuộc gọi) giũ 3s nó sẽ ngắt kết nối internet.
bạn nói rõ hơn đc ko ,ngoại tuyến trong email nằm chổ nào vậy

manle

Bạn có cài email Nokia Messaging của Nokia ko? N82 ko được tích hợp sẵn về mail nên phải cài mới có. Bạn ko cài mail thì lấy gì mà chọn trực tuyến với ngoại tuyến

vinhlk90

Em dung qua rat nhieu may. Nhung n82 lam em hai long nhat. Theo chu? quan cua e thi e k che n82 o diem nao. Chi tru mot thu la den man hinh. Bac nao dong y voi em thi len tieng nhe. Sr. E onl dt nen viet k dau.

vivian_2512

các bạn cho mình hỏi, mình muốn ngắt kết nối 3G thì vào đâu vậy, mới xài nên ko biết
mình đọc trong sách nói là chỉ xài được thẻ nhớ 4G thôi phải ko bạn

toan_829

Em dung qua rat nhieu may. Nhung n82 lam em hai long nhat. Theo chu? quan cua e thi e k che n82 o diem nao. Chi tru mot thu la den man hinh. Bac nao dong y voi em thi len tieng nhe. Sr. E onl dt nen viet k dau.
N82 theo mình bị mỗi điểm trừ pin yếu :D
các bạn cho mình hỏi, mình muốn ngắt kết nối 3G thì vào đâu vậy, mới xài nên ko biết
mình đọc trong sách nói là chỉ xài được thẻ nhớ 4G thôi phải ko bạn
N82 dùng thẻ 8Gb vẫn chạy phà phà nhé..kiếm đc cái class 6 chạy càng nhah thì phải :D...tắt 3g chỉ cần giữ nút ngắt cuộc gọi ( nút màu đỏ) 1 lúc là đc mà..mình toàn làm thế :)

vivian_2512

Muốn hiện lại cột sóng 3G thì vào đâu vậy mấy bạn
ko biết bấm vào chỗ nào mà mất cột sóng 3G rồi

longxech2

các pro a` e đang định mua 1 em n82.nghe đâu bảo n82 không sản xuất nữa mà các trang rao vặt vẫn có tin đăng bảo hành 10 tháng .vậy ntn là đúng hở các bác....