• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng NOKIA N900

panrai

Super V.I.P
Mình mở chủ đề nầy ra để anh em tham khỏa và sử dụng em nó nhé,vì mình mới đc con N900 nên chưa hiểu gì đó anh em nào sài ngành thì hướng dẫn cho mình với nhé

tamida

N900 hình như kô thuộc hệ điều hành Symbian rồi, thôi bác chịu khó chờ mở diễn đàn mới nhé :))

Steavankas

N900 quá đỉnh. Không còn gì để nói :D.
Màn hình mà cảm ứng đa điểm nữa thì tuyệt.

panrai

Super V.I.P
đàng sài đc 2 hôm cảm giác sài thì nhìn pro lắm nhưng vẫn ko thấy gì hay hết

Pink_lotus151

Tìm mãi chả biết post ở đâu nên mình tạm chui vào box S60v3 để viết, hy vọng mod sẽ ko xoá. Tình hình là mới tậu được 1 em N900 nên muốn chia sẻ cùng anh em những gì mình biết về em này và hy vọng anh em nếu ai có N900 thì cùng vào thảo luận.
Đây là những gì mình cảm nhận được từ N900:
ưu: Chụp ảnh nét ko thể nét hơn (cái này rất quan trọng với mình), nghe nhạc tạm ổn, bộ nhớ cực lớn (Mình copy gần 20 bộ phim vào máy xem đau hết cả mắt=))), màn hình nhờ có card 3D nên hiển thị mượt mà, sắc nét vô cùng, bàn phím dễ bấm, có chân đế(điều này mình rất thích vì có thể xem phim dễ dàng và rất thoả mái). Chạy ứng dụng nhanh, ram lớn(hơn gấp 2 lần cái máy tính già nua của mình cơ đấy).
Nhược: Pin có vẻ ko ổn lắm, từ hôm qua đến nay nạp pin 3 lần rồi~X(, xem được 3 bộ phim là hết sạch:(
Ứng dụng thì hơi ít (điều này chắc chắn sẽ được khắc phục trong tương lai gần).
Đây là nhưng gì mình biết, mong mọi người cùng tham gia thảo luận và kính mong các Addmin sẽ thành lập 1 box riêng về hệ điều hành maemo\-/

LeMyChinh

mình cũng đang kết em này :D
và cũng đang háo hức về maemo bạn dung thử rùi thì cho cảm nhận về nó xem thế nào có hay thân thiện với mọi người =SYM ko
nhưng ưu khuyết điểm của máy so với N97 thì sao (chắc ăn đứt roài :)))
pin là 1 điều tất yếu thui bạn ah.chỉ mong chờ ra pin nguyên tử thì may ra mới thỏa lòng anh em chúng ta thôi mà :D

jinsk8r

Cái này có lẽ nhờ Admin lập 1 box riêng thôi :) Có tiền mình cũng mua Maemo về vọc

tuxedo862003

Mình hỏi câu này ngoài lề tí . Mong các bro chỉ giáo dùm . Mình dang dùng 1 em 5530 , giờ mình muốn mua 1 em
máy nữa tầm từ 6 đến 8 triệu và
không biết nên mua máy gì ? Để vọc được nhiều (soff , games....),mình vẫn hơi gà nhưng rất thích nghịch máy . Và còn 1 câu hỏi nữa hơi buồn cười nhưng từ ngày pdaviet nâng cấp trang chủ , mình không sao tìm dược phần chọn chủ dề , ví dụ mình muốn vào box s60v3 , vào hdh win , androi , vào xem phần rao vặt . Mình chỉ online bằng dd nên từ trang chủ pdaviet mình không tìm được. Thanks

llTuyetTinhCocll

Mình hỏi câu này ngoài lề tí . Mong các bro chỉ giáo dùm . Mình dang dùng 1 em 5530 , giờ mình muốn mua 1 em
máy nữa tầm từ 6 đến 8 triệu và
không biết nên mua máy gì ? Để vọc được nhiều (soff , games....),mình vẫn hơi gà nhưng rất thích nghịch máy . Và còn 1 câu hỏi nữa hơi buồn cười nhưng từ ngày pdaviet nâng cấp trang chủ , mình không sao tìm dược phần chọn chủ dề , ví dụ mình muốn vào box s60v3 , vào hdh win , androi , vào xem phần rao vặt . Mình chỉ online bằng dd nên từ trang chủ pdaviet mình không tìm được. Thanks

Nếu bạn muốn "phá" đt thì hãy xài v3...pm nó đa dạng...game no cũng đa dạng...và các chức năng nó cũng theo kịp thời đại...nhưng có điều phải hack phone....v2 thì cũng tương tự ko cần hack phone nhưng các chức năng của nó thì có lẽ theo giới teen của mình nhận xét nó đã wa rồi....

Còn web thì mình có vào thử nhưng chỉ vào trang chủ rồi out ra chứ ko bấm gì hết nên chưa trả lời đc....bạn có thể pm riêng các MOD, SMOD hay ai đó hiểu biết để hỏi....

Rồi nhé...kết thúc tại đây heng....có gì bạn tìm đúng topic để hỏi chứ ko cả 2 ng` cùng bị treo giò à....Chúc vui...!!!!!!!!!!!

quocvu88_dn

Nokia N900 bữa nay giá chính hãng 13tr đi kèm với một bộ sạc di động giá hơn một triệu. Chặc chặc. Thèm quá mà không có tiền mua.

devil13

um có bác nào bíe6t là khi cài ứng dụg xong nó hiện ở đâu ko,mình cài xong kiếm ko thấy

TruongHan

Super V.I.P
Có ai đã test cuộc gọi video trên N900 chưa vậy?Sim mình đã đăng kí 3G video call,máy cũng hiện sóng 3G rồi mà sao dùng E71 gọi vào máy N900 nó báo không thể thực hiện cuộc gọi nhĩ? :(

hantinhtu_baby

NokiaN900 qúa là Vip thât!
Tù 600MHz dã ép xung lên 1GHz.
Vói vi xu lýARM Cortex A8 tôc dô 1GHz.Nokia N900 da cho tôc do dat tói 1GHz ngang bàng nhìêu mâü smartphone manh me trên thi trùong.
Sau khi ép xung lên 1GHz Nokia N900 còn chúng minh dc tôc dô cua mình khi có ngùoi dây lên toi 1,7GHz mà chua có mode nào lam duoc dieu này. (ngùôn tin sô hóa)
xin loi mình online dt!

ANH EM NÀO CÓ Ý ĐỊNH XÀI N900-TÔI XIN THÀNH THẬT KHUYÊN KHÔNG NÊN.VÌ....TÔI ĐANG DÙNG MÀ THẤT VỌNG,KHÔNG TIN ANH EM CỨ MUA VỀ,KHÔNG ĐÁNG ĐỒNG TIÊN LỚN NHƯ VẬY ĐỂ MÌNH BỎ RA MUA,MÌNH CÒN THẤY E 5800 NGHỊCH THÍCH HƠN NHIÊU,VÀ MÌNH THẤY HỐI HẬN VÌ MUA NÓ MA CHƯA HIỂU HẾT,MÌNH ĐÃ BÁN NÓ VÀ ĐANG ĐỢI E N8.
MỘT LỜI KHUYÊN CHÂN THÀNH
NO N900

Đừng post bài IN HOA nữa nha bạn!!! <Caominh171>

Last edited by a moderator:

MinhThang

Manager
N900 đã có tiếng Việt anh em nào thử chưa cho tí kinh nghiệm, đọc nhiều mà vẫn sợ chưa dám làm. :-??

TruongHan

Super V.I.P
N900 đã có tiếng Việt anh em nào thử chưa cho tí kinh nghiệm, đọc nhiều mà vẫn sợ chưa dám làm. :-??

Máy chính hãng hay kẹp nách mà nhát tay vậy Anh? :D
Cài tiếng Việt thôi mà,đâu có gì nguy hiểm.Nếu anh muốn yên tâm thì sáng em test trên N900 rồi báo cho Anh,dạo này bận nên cũng lười vọc điện thoại

MinhThang

Manager
Máy chính hãng hay kẹp nách mà nhát tay vậy Anh? :D
Cài tiếng Việt thôi mà,đâu có gì nguy hiểm.Nếu anh muốn yên tâm thì sáng em test trên N900 rồi báo cho Anh,dạo này bận nên cũng lười vọc điện thoại

Hàng chính hãng chứ em, ít ai dùng nên nhát tay quá. Nếu có thể làm 1 bài tỉ mỉ luôn hé.